เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 08:21:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนต่างประเทศขึ้นไปเรื่อยๆเหมือนประเทศไทยไหมครับ  (อ่าน 2536 ครั้ง)
11mm
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 11:47:47 PM »

อย่างเช่น 900 ดอลล่าร์   ไม่ว่าเวลาผ่านไป 10 ปี ก็ยังคงราคานี้เปล่าครับ  หรือ ขึ้นไปเรื่อยๆเหมือนประเทศไทย     
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 01:18:24 AM »

อย่างเช่น 900 ดอลล่าร์   ไม่ว่าเวลาผ่านไป 10 ปี ก็ยังคงราคานี้เปล่าครับ  หรือ ขึ้นไปเรื่อยๆเหมือนประเทศไทย     

.................. Grin ขึ้นเหมือนกันครับ  แต่ไม่เร็ว   และโดดราคาขึ้นแรงๆ ทุกเดือนเหมือนไทย   Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 09:16:59 AM »

ร้านปืนในไทย ตั้งราคาไม่มาตราฐาน แต่ละร้านราคาเหลื่อมล้ำกัน ร้านไหนราคาต่ำกว่าก็ขายได้หมดก่อน ร้านที่ราคาสูงก็ค่อยๆขายต่อๆกันไป นำเข้างวดหน้าก็ราคาสูงขึ้นไปเรื่อยๆ อย่างเนี่ยราคามันจะไม่สูงได้อย่างไร ลองมีราคากลางเหมือนรถยนต์สิครับ รับรองราคาไม่สูงกว่านี้ Shocked Shocked ไหว้
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 10:23:36 AM »

บ้านเรามันอุดมสมบูรณ์ต้นไม้ขึ้นเร็ว...........ข้าวของก็ขึ้นเร็ว............... ขำก๊าก....ต่างประเทศอาจขึ้นช้า......... ยิ้มีเลศนัย
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 10:49:58 AM »

เมืองนอกตั้งราคาขายมาจากโรงงานเลยไหมครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:37:37 AM »

ราคาปืนสั้นค่อนข้างจะคงที่   นานๆจะขึ้นที  ประมาณ 5-8%  ไม่ได้ขึ้นแบบกระโดดตามความนิยมเหมือนบ้านเรา    ส่วนราคาปืนยาวก็พอๆกัน  แต่ช่วงนี้พวกปืน AR-15 , AK 47 ,UZI, ลดลงมามากครับ Colt  AR -15 ตอนนี้เหลือ $ 1,100 - 1,300 เองครับ  ส่วน AK 47 ที่ทำมาจาก Romania ขายแค่ $ 550   ถ้าเอาปืนของ Yugoslavia  จะแพงขึ้นมาอีกหน่อย

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:54:23 AM »

..มีเว็บที่ตรวจสอบราคาปืน(ราคากลาง)ที่เป็นมาตรฐานที่จะอ้างอิงบ้างหรือเปล่าครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 08:32:29 PM »

..มีเว็บที่ตรวจสอบราคาปืน(ราคากลาง)ที่เป็นมาตรฐานที่จะอ้างอิงบ้างหรือเปล่าครับ..
www.impactguns.com
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 10:17:08 PM »

ราคาปืนบ้านเราไปอิงอยู่หลายปัจจัย เลยทำให้ราคา ต้อง+++++ อะไรหลายอย่าง ไปอีกมาก ...
Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 08:12:46 AM »

ราคาปืนต่างประเทศ
มีทั้งขึ้นและลง
ตามกลไกตลาดครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 04:30:34 PM »

อาวุธปืนไม่ใช่สินค้าควบคุมราคา แต่เป็นสินค้าควบคุมปริมาณครับ จึงไม่สามารถมีราคากลางอ้างอิงได้
แต่ละร้านจึงตั้งราคาโดยหักจากต้นทุน+กำไรได้ตามใจชอบ ตราบใดที่คนยังมีความจำเป็นต้องใช้อาวุธปืน
       ทั้งๆที่หากพิจารณาถึงปัจัยทั้ง 4 ที่มีความจำเป็นต่อชีวิตประจำวัน หากนับรวมเอาอาวุธปืนเป็นปัจจัยที่ 5
(ของใครบางคน) อาวุธปืนถือเป็นปัจจัยที่แพงที่สุดเท่าที่มนุษย์ต้องจ่ายครับ เพราะอะไรที่จำเป็น ก็ต้องมี
คนทำมาขายเยอะและมักมีราคาไม่แพง แต่อาวุธปืนตรงกันข้ามครับ ยิ่งคนมีความต้องการที่จะมี มันกลับ
ราคาแพงขึ้นๆทุกวัน
       ราคาปืนที่ต่างประเทศ เห็นแล้วก็ปวดใจครับหากมาเปรียบเทียบกับบ้านเรา เหมือนมาเปิดดูราคาปืน
สวัสดิการ มันเป็นราคาปืนในฝันที่อยากให้เป็นราคาที่ร้านปืนขายให้กับเรา แต่จะอะไรมากครับ ความฝัน
ก็คือความฝัน ตื่นขึ้นมาก็เจอโลกความเป็นจริง ราคาที่ต้องจ่ายมากกว่า 2-3 เท่าของราคาสวัสดิการ ทั้งๆ
ที่จำนวนจนท.ของรัฐกับจำนวนของประชากร มันเปรียบเทียบจำนวนกันไม่ได้

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:45:09 AM »

ปืนจากเชค ร้านปืนที่กทม.เล่าให้ฟังว่า ไทยเป็นตลาดระดับแนวหน้าของCZ ราคาถึงได้ขึ้นเอา ขึ้นเอา ว่างั้น แต่ผมว่าถ้าสั้งมาก ราคาน่าจะถูกลงนะครับ
11mm
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:49:39 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ   ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์