เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:59:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์หน้าปืนหลวม  (อ่าน 2092 ครั้ง)
bros
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:18:51 AM »

สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามเรื่องศูนย์หน้าปืนสั้น เป็นแบบร่องหางเหยี่ยวครับ
ตอนนี้เกิดอาการหลวม สามารถใช้มือเปล่าขยับเลื่อนซ้าย ขวาได้เลย ประมาณข้างละ 1 มม.
ไม่ทราบมีวิธีที่จะทำให้ล็อคแน่นเหมือนเดิมได้อย่างไรครับ
ขอบคุณมากครับ 
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:21:13 AM »

Loc-tite สีแดงครับ
ดูตำแหน่งให้แน่ๆ ก่อนนะครับว่าจะขยับไว้ซ้าย/ขวา หรือกลาง  ยาแดงแห้งแล้วแน่นใช้ได้เลย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:35:06 AM »

loc-tite สีแดงที่อาจารย์ว่ามาใช่น้ำยาแต้มเกลียวเพื่อล็อคเกลียวไม่ให้ขยับหรือเปล่าครับ
ซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ Cheesy

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:22:33 AM »

ตามร้านHome pro หรือแถวคลองถมมีขายครับ ร้านอุปกรณ์ชั้นใต้ดินเซ็นทรัล ลาดพร้าวก็มี
bros
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:42:34 PM »

Loc-tite สีแดงครับ
ดูตำแหน่งให้แน่ๆ ก่อนนะครับว่าจะขยับไว้ซ้าย/ขวา หรือกลาง ยาแดงแห้งแล้วแน่นใช้ได้เลย
ขอบพระคุณอาจารย์ผณิศวรอย่างสูงครับสำหรับคำแนะนำ
จะหามาปฏิบัติครับ
JNIAN
Jr. Member
**

คะแนน 9

คิดว่าปืนเป็นทางเลือกสุดท้ายของการจบปัญหาทุกอย่าง

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:22:34 AM »

เรียนถามอาจารย์ครับ...ของผมหลวมแบบเลื่อนไปซ้ายขวาได้เลยครับ มันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง หรือว่าเป็นมาจากโรงงานที่ผลิตครับ ไม่ทราบว่าถ้าใช้น้ำยากันคลาย เราจะทาน้ำยาบริเวณไหนของศูนย์ครับ (ทาในร่องด้านในหางเหยี่ยว หรือทาน้ำยาบนแผ่นศูนย์เลยครับ ) จำเป็นมั้ยว่าต้องให้ร้านทำ เพราะเดี๋ยวเราทำเองค่า CENTER จะไม่ตรงครับ ที่ร้านเค้ามีเครื่องวัดอะไรป่าวครับ ไหว้ ไหว้
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 03:31:10 PM »

loc-tite สีแดงที่อาจารย์ว่ามาใช่น้ำยาแต้มเกลียวเพื่อล็อคเกลียวไม่ให้ขยับหรือเปล่าครับ
ซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

loc-tite ที่ใช้ทาเกลียวสีฟ้าไม่ใช่เหรอครับ สีแดงน่าจะแน่นปึ๊กกว่านะ..ผมว่า
หน้า: [1]
  พิมพ์