เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:26:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมฯกองปราบ - อบรมยิงปืนพกเซมิฯ ระบบต่อสู้ภายใต้สภาวะกดดัน PPD#2 10-11 ต.ค.52  (อ่าน 2139 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:18:22 AM »

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม CSDSC
เปิดอบรมหลักสูตรยิงปืนพกกึ่งอัตโนมัติระบบต่อสู้ภายใต้สภาวะกดดัน รุ่น 2
Pressured circumstances Pistol Defense < PPD #2 >
ณ สนามวังกานนท์ โชคชัย 4 ลาดพร้าว
วันที่  10 - 11 ตุลาคม 2552

ปิดรับสมัคร                 :   5 ตุลาคม 2552
จำนวนวันและเวลา      :   อบรม 2 วัน  , ถึงสนาม 08.00 -17.30 น. โดยประมาณ
                                    (วันที่สองของการอบรม มีงานเลี้ยง ..เลิกประมาณ 21.00 น.)

คุณสมบัติ ผู้เ้ข้าอบรม :  1. จะต้องผ่านหลักสูตร SPD  ด้วยคะแนน 345 คะแนน ขึ้นไป เท่านั้น
                                   2. สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่มีโรคประจำตัว โรคหัวใจ
                                   3. จะต้องมีสภาพร่างกาย ที่เหมาะสมกับการฝึก

ค่าใช้จ่าย                  :  4,000 บาท   (สี่พันบาทถ้วน) ไม่รวมกระสุนซ้อม
                                  * จนท. ตร. ที่ผ่าน SPD ด้วยคะแนน 345 ขึ้นไป ชำระเพียง 50%
กระสุนซ้อม               :  150    นัด     (สำรอง อีก 50 นัด  ในกรณีต้องการยิงปรับวุฒิ หลังจบการอบรม)
คะแนนเต็ม               :  600    คะแนน
รับจำนวนจำักัด         :    30    ท่าน

เนื้อหาคร่าว ๆ           :  - วิ่งประมาณ ครึ่งกิโลเมตร
                                  - คลานลอดสิ่้งกีดขวาง ปีนสิ่งกีดขวาง
                                  - นั่ง นอน กลิ้ง เพื่อทำการยิง
                                  - ยิงผ่านม่้านน้ำ สภาพพื้นผิวสนาม โคลน ดิน ทราย น้ำ แกลบ ครบถ้วน

อาวุธปืนที่ใช้            :    ปืนเซมิออโต   ขนาด 9 มม. หรือ .45

สิ่งที่ต้องใช้              :   1. ซองปืนพก นอก    * ใช้ซองพกนอกแบบมีล็อคที่โกร่งไก เท่านั้นค่ะ *
                                     (ไม่อนุญาต ซองผ้า / ซองอัดขึ้นรูป / ซองชักเร็ว แบบ IPSC )

2. แม็กกาซีัน  รายละเีอียดดังนี้
                                     2.1  หากเป็นปืนแถวเดี่ยว  ใ้ช้แม็ก   10  แม็ก / ซองแม็กกาซีน 10 ซอง  * มีให้ยืมค่ะ *
                                     2.2  หากเป็นแถวคู่           ใช้แม็ก     5  แม็ก / ซองแม็กกาซีน  5 ซอง  * มีให้ยืมค่ะ *

* Colt , CZ, Baretta, Glock, STI มี แม็กกาซีนให้ยืมค่ะ
                                       ต่างไปจากนี้ ท่านต้องเตรียมมาเองค่ะ  หากท่านมีมาเองมากน้อยเท่าใด กรุณาเตรียมมานะคะ
                                       เนื่องจากจะสะดวกแ่ก่ตัวท่าน และกรุณาทำเครื่องหมาย ที่ส้น แม็ก และซองแม็ก ของท่านไว้
                                       ให้ชัดเจนให้จำได้ง่ายค่ะ
                                3. อุปกรณ์ ทางด้านความปลอดภัย แว่น , เอียร์ปลั๊ก, หมวก

ของใช้ส่วนตัวต้องนำมา : 1. ถุงพลา่สติคขนาดใหญ่ หลาย ๆ ใบ หรือถุงดำ
                                         สำหรับใส่รองเท้าที่เปียกน้ำ , เสื้อผ้าที่เปียกน้ำ, เข็มขัดซองปืนที่เปียกน้ำ
                                     2. รองเท้าแตะฟองน้ำ 1 คู่
                                     3. ผ้าเช็ดตัว
                                     4. เสื้อกางเกง สำรอง ไว้เปลี่ยนใส่หลังการฝึก
                                         เพราะจะเปียกเลอะเทอะ ต้องอาบน้ำ
                                      * มีห้องอาบน้ำที่สะอาดไว้บริการ หลายห้องค่ะ *
                                    5. ชุดชั้นใน สำหรับเปลี่ยน
                                    6. เศษผ้า ทิชชู่ หรือ paper towel ไว้เช็ด ปืนและแม็กกาซีน จากการเปียกน้ำ

สิ่งที่ท่านจะได้รับ   :   1. บัตรผู้เข้ารับการอบรม
                                2. บัตรที่ใช้ัในการบันทึกคะแนน สำหรับการยิงปรับวุฒิิ ครั้งต่อ ๆ ไป
                                3. ประกาศนียบัตร สำเร็จการอบรม  ( หากอบรมไม่ครบ 2 วัน งดมอบประกาศนียบัตร )
                                4. เหรียญเงิน มูลค่า 300 บาท        ( หากท่านทำได้       525- 580 คะแนน )
                                5. เหรียญทอง                               ( หากท่านทำได้       585-595  คะแนน )
                                6. จารึกชื่อบนป้ายทองเหลือง ประดับไว้ที่สนาม  ( หากท่านได้คะแนนเต็ม 600 คะแนน)

เกณฑ์การตัดสินคะแนน  :  เหรียญทองพิเศษ         600              คะแนน
                                       เหรียญทอง                 585 - 595      คะแนน
                                       เหรียญเงิน                  525 - 580      คะแนน

หมายเหตุ    ท่านจะต้องผ่านเกณฑ์คะแนนดังกล่าวในวันอบรม
                   จึงจะได้รับสิทธิ์รับเหรียญ โดยไม่คิดมูลค่า
                   หากท่านยิงปรับวุฒิในภายหลัง จนถึงเกณฑ์ได้รับเหรียญต่าง ๆ
                   ท่านจะต้องชำระมูลค่าเหรียญละ 300 บาท

วิธีการสมัคร :  ท่านสามารถลงทะเบียน ได้ทันที ตาม link นี้ค่ะ

http://www.csdsc.in.th/register.php

ดูรายละเอียด เลขบัญชี ในการชำระเงินค่าลงทะเบียน และแจ้งยืนยันการชำระเงิน Online
                      *กรุณาโอนมีทศนิยม เพื่อง่ายแก่การตรวจสอบ
                      และส่ง sms ยืนยันการโอนมาที่ 086 800 8181

http://www.csdsc.in.th/pay.php
                      เมื่อท่านดำเนินการทั้ง 2 อย่างเรียบร้อยแล้ว ทางเราจะแสดงชื่อของท่านในส่วนของ
                      รายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าการการฝึกอบรมในหลักสูตร ในทันทีที่ตรวจสอบข้อมูลถูกต้องเรียบร้อย

* โปรดติดตามความเคลื่อนไหวการอบรม ที่นี่ค่ะ http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=1107.0

Link ที่เกี่ยวข้อง....

1. Link แผนที่ ชมรม และที่พักใกล้สนาม
   http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=447.msg6615#msg6615

2. ซองปืน ซองแม็กกาซีน เข็มขัด แว่นตากันสะเก็ด เอียร์ปลั๊ก ....
     http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=163.0

สอบถามเพิ่มเติม  :  คุณอนุศักดิ์    กิตติศิริสวัสดิ์     089-000-2000
                             เพชร            ชิตนุชตรานนท์   086-800-8181   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 07:20:40 AM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:48:05 PM »

พี่ ๆ ท่านใด้ไปซ้อมมือที่นี่บ้างครับ ผมว่าการให้บริการ ที่นี้ดีนะครับท่าน  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 11:09:05 AM »

พี่ ๆ ท่านใด้ไปซ้อมมือที่นี่บ้างครับ ผมว่าการให้บริการ ที่นี้ดีนะครับท่าน  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบพระคุณค่ะ   ไหว้

ที่นี่ มีความไม่ค่อยสะดวกเล็กน้อย เรืืองทีีจอดรถน่ะค่ะ มีที่จอดรถน้อยไปสักนิดน่ะค่ะ  Embarrassed
ข้อดี ลูกซ้อมไม่ค่อยเคยขาดช่วงค่ะ และสนามปรับปรุังใหม่สวยงามน่าใช้ ห้องน้ำสะอาดเป็นสากลค่ะ  ไหว้

เบอร์โทรสนาม 02-539-5944 ค่ะ
ขอบพระคุณมากนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 11:10:48 AM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์