เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:24:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปีนที่ ชะโลมน้ำมันเยิ้ม เป็นอันตรายหรือปล่าว  (อ่าน 3123 ครั้ง)
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 10:41:49 AM »

น้ำมันที่โชลม มากๆ อาจทำให้ลำกล้องบวมไหมครับ.......ขอบคุณครับ

Grinผมว่าชโลมมากๆคงไม่บวมหรอกครับ ถ้าฉีดเข้าลำกล้องล่ะบวมแน่ๆ อย่างที่เป็นข่าว
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 11:40:42 AM »

Wink                    อ.pex ช่วยเฉลยหน่อยครับ ยี่ห้ออะไรเอ่ย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 11:41:12 AM »

ก่อนยิงผมจะใช้ผ้าเช็ดปืนก่อน ทั้งด้านนอกและในลำกล้องกลัวมีฝุ่นและน้ำมันที่เราชโลมไว้ ป้องกันลำกล้องบวม เพราะเพื่อนเจอมาแล้ว
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 01:54:35 PM »

[b]ดูพี่ ๆ คุยกันเหมือนกับว่าไม่ค่อยหยิบมาลูบมาคลำนะครับ   อาบบ้าง  ชโลมบ้าง   มันคงแฉะแย่เลย   ของผมว่าเราใช้บ่อย  หยิบจับบ่อยถ้ามีน้ำมันมากมันไม่สะดวกมือนะท่าน   เปื้อนเสื้อผ้าหมด   เอาพอสอาดไม่ถึงกับแฉะ  จนยิงทีไม่รู้ว่าอะไรกระเด็นออกมาคงไม่ไหว  เอาสดะดวกใครสะดวกมันละกันครับผม[/b]

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Khanong.M.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 08:22:43 AM »

ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้ความคิดเห็น แต่ก่อนผมใช้ แบเรตต้าอยู่ทั้งชโลมทั้งฉีดเลยแหละ ดีนะลำกล้องไม่บวมคงเป็นเพราะลำกล้องหนาหรือปล่าวไม่รู้นะ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ cz 75d คงต้องลดการฉีดและชโลมบ้างแล้ว แหละ(ประหยัดน้ำมัน.....กลัวปืนพัง)
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 11:48:47 AM »

ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้ความคิดเห็น แต่ก่อนผมใช้ แบเรตต้าอยู่ทั้งชโลมทั้งฉีดเลยแหละ ดีนะลำกล้องไม่บวมคงเป็นเพราะลำกล้องหนาหรือปล่าวไม่รู้นะ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ cz 75d คงต้องลดการฉีดและชโลมบ้างแล้ว แหละ(ประหยัดน้ำมัน.....กลัวปืนพัง)

Grinโอ๊ย....เข้าใจผิดแล้ว ที่ว่าฉีดแล้วบวมนะลำกล้องอย่างอื่นครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์