เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:25:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sig 226 สภาพ 90-95 % ราคาประมาณเท่าไหร่ดีครับ  (อ่าน 1614 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:13:38 AM »

คือเจ้าของสนิทกันเลยอยากให้ราคายุติธรรมตอนพี่เค้าซื้อมาปืนใหม่ 26 k ครับ พี่ๆ เพื่อนๆ
ช่วยให้ราคาที่เหมาะสมหน่อยครับ ขอบคุณครับ Smiley

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:19:01 AM »

Smiley Smiley  ขอลอกสูตรของคุณ  Choltit   ราคาเดิมบวกราคาปัจจุบันหารสอง คงประมาณ 50 - 55 K
 ครับ (ถ้าผิดต้องขออภัยนะครับ)   Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:23:32 AM »

Smiley Smiley ขอลอกสูตรของคุณ Choltit ราคาเดิมบวกราคาปัจจุบันหารสอง คงประมาณ 50 - 55 K
 ครับ (ถ้าผิดต้องขออภัยนะครับ) Grin Grin Grin

อันนี้น่าจะเป็นราคาซื้อขายเชิงพาณิชย์  แบบว่าร้านค้าหรือคนแปลกหน้า ทั่วไปที่ไม่สนิทสนมกัน

ผมก็ตั้งราคาไม่ค่อยเป็นครับ  ถ้าเป็นคนไม่รู้จักหรือสนิทกัน ก็ไม่รู้จะให้เขาเท่าไหร่ดี

แต่สนิทกันอย่างนี้ พี่เค้าคงไม่ตามกระแส  เพราะเดิมซื้อมาราคานี้ ขายยังไงก็ไม่ขาดทุนอยู่แล้ว เพียงแต่ต้องบวกให้พี่เค้าหน่อย  ยิ่งคนรู้จักกันเอาไปดูแล  มันรู้สึกดีทางจิตใจมากกว่าปืนไปอยู่กับใครก็ไม่รู้....

ถ้าเป็นผม คงลองด้านถามพี่เค้าเลยว่า  "ผมอยากได้ไว้ใช้เองน่ะครับ พี่จะให้ผมบวกให้พี่เท่าไหร่ดี....?"   ผมว่าคุณ araki  มีแววจะได้ปืนดีที่ราคาไม่แพงมาครอบครองในเร็ววันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2005, 11:35:25 AM โดย เป็นต่อ (911) » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 12:19:22 PM »

Wink  ยินดีล่วงหน้าเลยครับ
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 01:26:04 PM »

Smiley Smiley ขอลอกสูตรของคุณ Choltit ราคาเดิมบวกราคาปัจจุบันหารสอง คงประมาณ 50 - 55 K
 ครับ (ถ้าผิดต้องขออภัยนะครับ) Grin Grin Grin

อันนี้น่าจะเป็นราคาซื้อขายเชิงพาณิชย์  แบบว่าร้านค้าหรือคนแปลกหน้า ทั่วไปที่ไม่สนิทสนมกัน

ผมก็ตั้งราคาไม่ค่อยเป็นครับ  ถ้าเป็นคนไม่รู้จักหรือสนิทกัน ก็ไม่รู้จะให้เขาเท่าไหร่ดี

แต่สนิทกันอย่างนี้ พี่เค้าคงไม่ตามกระแส  เพราะเดิมซื้อมาราคานี้ ขายยังไงก็ไม่ขาดทุนอยู่แล้ว เพียงแต่ต้องบวกให้พี่เค้าหน่อย  ยิ่งคนรู้จักกันเอาไปดูแล  มันรู้สึกดีทางจิตใจมากกว่าปืนไปอยู่กับใครก็ไม่รู้....

ถ้าเป็นผม คงลองด้านถามพี่เค้าเลยว่า  "ผมอยากได้ไว้ใช้เองน่ะครับ พี่จะให้ผมบวกให้พี่เท่าไหร่ดี....?"   ผมว่าคุณ araki  มีแววจะได้ปืนดีที่ราคาไม่แพงมาครอบครองในเร็ววันนี้

Smileyขอบคุณทั้งสองท่านครับที่ให้คำแนะนำครับ ค่อยโล่งใจหน่อยมีข้อมูลจะได้คุยได้
ไม่ลำบากใจทั้งสองฝ่าย  Wink

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 03:22:10 PM »

คือเจ้าของสนิทกันเลยอยากให้ราคายุติธรรมตอนพี่เค้าซื้อมาปืนใหม่ 26 k ครับ พี่ๆ เพื่อนๆ
ช่วยให้ราคาที่เหมาะสมหน่อยครับ ขอบคุณครับ Smiley

Cheesyแสดงว่าคงซื้อใม่ต่ำกว่า 10 ปีขึ้น เพราะตอนผมซื้อ P228 เมื่อ ปี 41 ราคาจะใกล้เคียงกันคือประมาณ 40-43K หรือว่าเป็นปืนสวัสดิการครับ ไม่ทราบว่าสนิทกันมากแค่ไหนครับ ราคามันขึ้นกับความเสน่หาด้วย แต่ราคาที่เห็นขายๆกันอยู่ตอนนี้ ไม่น่าจะต่ำกว่า 55-60K นะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 08:04:43 PM »

Smiley..ราคา ๒๖,๐๐๐ บาท  น่าจะเป็นปืนสวัสดิการของกระทรวงมหาดไทย  ช่วงปี ๒๕๓๒-๒๕๓๓   ถ้าราคาตลาดตอนนั้น + อีกราว หมื่นกว่าบาทครับ..

Odin
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:03:58 AM »

ผมได้มา 45K ครับ เดือนสิงหาคม (ค่าน้ำชา 5000 ครับ  Tongue)
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:33:10 AM »

Smiley..ราคา ๒๖,๐๐๐ บาท น่าจะเป็นปืนสวัสดิการของกระทรวงมหาดไทย ช่วงปี ๒๕๓๒-๒๕๓๓ ถ้าราคาตลาดตอนนั้น + อีกราว หมื่นกว่าบาทครับ..
ได้ครอบครองแน่ครับ  ฟันธงครับ Grin Grin Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:58:42 AM »

ยินดีล่วงหน้าเช่นกัน ......หวังว่าคงได้มาเชยชมนะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1]
  พิมพ์