เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:34:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มะกันโยนทิ้ง เอ็ม16 อ้างล้มเหลวทั้งเวียดนามและอิรัก  (อ่าน 7748 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 12:39:24 PM »

นอกเรื่องนิดนึงครับ

ถ้าเมกันล้มเหลวในเวียดนามจริงละก็ มีโอกาสสูงที่เมืองไทยจะกลายเป็นคอมมูนิดโทรมๆ หรือกลียุคเน่าๆ อย่างประเทศเพื่อนบ้านภาคตะวันออกครับ

ส่วนตัวผมว่ายังไงเมืองไทยก็คุ้มมาก ถึงจะมีผลเสียเรื่องการพัฒนาวิชาชีพของผู้หญิงที่ไม่รู้จะทำอะไรกิน กับชื่อเสียของผลิตภัณณ์พืชตากแห้งพันไม้เสียบลูกชิ้น

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 01:13:26 PM »

นอกเรื่องนิดนึงครับ

ถ้าเมกันล้มเหลวในเวียดนามจริงละก็ มีโอกาสสูงที่เมืองไทยจะกลายเป็นคอมมูนิดโทรมๆ หรือกลียุคเน่าๆ อย่างประเทศเพื่อนบ้านภาคตะวันออกครับ

ครับ ผมก็ว่าอย่างนั้น ....อเมริกัน ไม่ได้ชนะแต่ก็ไม่ได้แพ้ร้อยเปอร์เซนต์   ยังสามารถยับยั้งการเจริญเติบโต ของคอมมิวนิสต์ ในภูมิภาคนี้ได้  จำกัดวงแค่อินโดจีน ไม่ขยายครอบคลุม เอเชียอาคเนย์ ได้ทั้งหมด

....ตามล่า...อีตอแหล
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 01:45:59 PM »

ครั้งหนึ่งเคยมีข่าวลือว่า เมกาสนใจพิมพ์เขียว เอเค47

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

sukit45
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

มีปืนจงหมั่นซ้อมเตรียมพร้อมเพื่อรับสถานการณ์

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 05:54:53 PM »

ผมเห็นทหารไทยโดยเฉพาะทางภาคใต้ก็มีปืน HK G36 ใช้กันอยุ่นะครับ

''อาวุธปืน" ของรักของหวงที่กว่าจะได้มาครอบครองมันช่างยากเย็นอะไรเช่นนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 07:14:00 PM »

ครั้งหนึ่งเคยมีข่าวลือว่า เมกาสนใจพิมพ์เขียว เอเค47

ผมว่าอาจจะเป็นเรื่องจริงในปี 1946 หรือ 1947 ก็ได้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์