เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:16:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Custom SIS RL .45 กับ Custom TLE/RL II ท่านเลือกตัวไหนครับ  (อ่าน 1472 ครั้ง)
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 05:02:16 PM »

วัตถุประสงค์ติดบ้าน ติดรถ ยิงเป้าครับ ไม่ชอบโครงอัลลอยด์ครับ แต่มีซิก P229R และ  P220 แล้ว   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ได้อ่าน Guns&Tactics เล่มใหม่ เห็นว่า SIS ไม่ควรพก Condition 3 เพราะสไลด์ลื่น ไม่ทราบว่าตัวเต็ม 5 นิ้วจะมีปัญหาเช่นนี้หรือไม่ครับ แล้วเจ้าหน้าที่ SIS ไม่แย่เหรอครับ ถ้าสไลด์ลื่นขนาดนั้น หรือเค้าไมพก Condition 3 กัน   น้ำลายหก  น้ำลายหก น้ำลายหก

SIS ไม่มีนีรภัยเข็มแทงชนวน เราควรให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากน้อยเท่าใดครับ ใคร่ขอความรู้ครับ

ขอบคุณมากครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:22:51 PM »

ไหว้มาขอความรู้หน่อยครับ พอดีสนใจ SIS RL เหมือนกัน

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 12:25:47 AM »

จะว่าไป คิมเบอร์ ทุกรุ่นดีพอๆ กันครับ ตั้งแต่รุ่นที่ถูกสุด ถึงรุ่นที่แพงสุด ความแม่นยำไม่ต่างกัน

จะเลือกรุ่นไหนก็ดีทั้งนั้นครับ จะให้วิ้งตามรุ่นใหม่ๆ ก็คงไม่ไหวเพราะทำออกมาเยอะมากสำหรับ คิมเบอร์

ปืนรุ่นต่างๆ ของ คิมเบอร์ ที่หน่วยงานพิเศษต่างๆ เลือกเข้าประจำการ ล้วนมาจากรุ่น คัสตอม ที่ถูกที่สุดนั้นแหละ

เพราะฉะนั้นขึ้นซื้อว่า คิมเบอร์ แล้วดีทุกรุ่นครับ เลือกคบไว้ไม่ผิดหวัง แต่สำหรับผม 1911 ต้อง 5 นิ้วเท่านั้นครับ

ส่วนเรื่องไม่มีนิรภัยเข็มแทงชนวน นักแข่งขันยิงเป้าส่วนมากบอกว่ามันเป็นส่วนเกินครับ และปืนที่มีนิรภัยเข็มแทงชนวน

ก็ดีเหมือนกันครับ ถ้ามีเหตุอะไรที่ต้องทำให้ปืนกระทบกระเทือนจนทำให้เชียร์หลุดจากนกโดยไม่ได้ลั่นไก ปืนก็ไม่ลั่นครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 01:12:52 AM »

สำหรับผม ผมเลือ TLE ครับ บอกไม่ถูกครับ คือ ถ้าวางไว้ 2 กระบอกบนโต๊ะ ระหว่าว SIS กับ TLE ผมเลือก TLE ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์