เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:20:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาหนังเรื่องนี้อยู่ครับ...เพลิงเจ็บกระหน่ำแหลก  (อ่าน 4703 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 10:24:36 PM »

เคยมีแผ่นซึดี แจ๊งไปตามกาลเวลาแล้วครับพี่ ส่งมาให้ชมหน่อยนะครับ ... ขอบคุณครับ  ไหว้

Smiley ได้ครับวันพรุ่งนี้จะไปดำเนินการให้ครับ...

ไหว้ มีคนบอกว่าหนังเรื่อง american outlaws สนุกมาก คงจะเป็นเรื่องต่อไปที่จะตามหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 01:00:37 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:12:00 PM »

Cheesy เจอแล้วครับ... หลังจากหามา 5 เดือน ความพยายามก็สำเร็จผล

American Outlaws คาวบอยพันธุ์ระห่ำ
นำแสดงโดย
- Colin Farrell : Jesse James
- Scott Caan : Cole Younger
- Ali Larter : Zee Mimms

ผู้กำกับ
- Les Mayfield

เรื่องย่อ :

สำหรับพวกชนชั้นบรรดาศักดิ์เศรษฐีก่อสร้างทางรถไฟผู้ฉ้อโกง เจสซี่ เจมส์ และโคล ยังเกอร์ คือตัวปัญหาที่พวกเขาต้องการให้ถูกแขวนคอ แต่สำหรับชาวบ้านทั้งในและละแวกลิเบอร์ตี้, มิสซูรี่ ผู้ถูกเอารัดเอาเปรียบ โจรหนุ่มคู่นี้คือวีรบุรุษของพวกเขา เจสซี่, โคล และแก๊งอันตรายของทั้งสอง ได้เข้ามาช่วยชาวบ้านพ้นทุกข์จากการรุกรานของการสร้างทางรถไฟร็อคนอร์ธเทิร์นซึ่งมีแผนฮุปที่ดินของชาวไร่เหล่านี้ ในภาพยนตร์คาวบอยเจเนอเรชั่นใหม่ที่ดุดันและฉับไว นำแสดงโดยทีมดาราหน้าใหม่มาแรง อาทิ โคลิน ฟาร์เรลล์ (Tigerland) ในบทเจสซี่ โจรหนุ่มเจ้าเสน่ห์, สก็อตต์ คาน (Varsity Blues) ในบทโคลจอมดีเดือนและอาลี ลาร์เตอร์ (Final Destination) ในบท ซี ภรรยาสาวของเจสซี่ และคู่ปรับของพวกนอกกฎหมายอย่างพวกเขาคือนักสืบอัลเลน พินเคอร์ตัน (ทิโมธี ดัลตัน) ผู้หมายกำจัดเจสซี่และพรรคพวกให้อยู่หมัด ทว่ามันเป็นงานที่ไม่ง่ายอย่างที่คิด

Smiley ตัวอย่างครับ
American Outlaws

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:02:45 PM »

ขอบคุณครับพี่ จะหามาดู  Cheesy

หนังคาวบอยเรื่องล่าสุดที่ชอบ 3:10 To Yuma

3 10 To Yuma Music Video

3:10 to yuma with linkin park "what i've done"

3:10 to Yuma Official Trailer!!!!!!!

เรื่องนี้สนุกมากครับพี่  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 11:08:03 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:59:04 PM »

ได้ดูเมื่อเกือบ15ปีที่แล้วครับ

เห็นแล้วก็อยากดูอีกที  มีฉากยิง.50ทะลุกำแพงด้วย
ตอนนั้นผมยังไม่รู้จัก.50 bmgเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องนี้ผมมีอยู่ในคอมครับ ดูสมัยยังเด็กๆ แล้วก็หาโหลดมาครับ ต้นปีหน้ากลับเมืองไทยถ้าพี่ๆยังหาไม่ได้ ผมจะไรท์ส่งให้ครับ

Smiley หนังคาวบอย เรื่อง THE QUICK AND THE DEATH (เพลิงเจ็บกระหน่ำแหลก) หรืออีกชื่อในหนังสือคือ หลั่งเลือดวันดวล

เรื่องย่อ
เมื่อไฟแค้นสุมอกสาวน้อยหุ่นเซ็กซี่ เมื่อเมืองทั้งเมืองขาดซึ่งความเมตตาปรานี ตำนานสุดโหดเรื่องนี้จึงเกิดขึ้น
รอยกระสุนบนแผ่นป้ายบอกหรา เมืองนี้ชื่อ รีเดมชั่น เมืองแห่งการกอบกู้ เมืองแห่งการบูรณะ ทว่า ในความเป็นจริงเมืองนี้เป็นเมืองคนปาบ เป็นเมือง ที่ไร้ขื่อแป กฎหมายของเมืองหน้าด่านชายแดนแห่งนี้คือ เกมดวลปืน ใครไวกว่าคนนั้นอยู่ คนช้ากว่าก็ลงหลุม ที่สำคัญ กฎนี้อยู่ในมือของคน คนเดียว คนที่โหด อำมหิตและเลือดเย็นเหนือชาวเมืองทั้งปวง  เมืองที่สาวน้อยร้อยชั่งมุ่งมั่นชำระแค้นแต่เก่าก่อน เธอใช้มารยาไม่เป็น ไม่เคยใช้ ความสวยให้เป็นประโยชน์ หากแต่เธอใช้กฎ กติกาและมารยาท ใครไวกว่าคนนั้นอยู่  นี่คือวันแห่งความตาย เกมดวลกำลังจะเริ่ม   "คุณไวพอรึเปล่า?"

นำแสดงโดย ชารอน สโตน
ยีน แฮ็คแมน
รัซเซล โครว
ลีโอนาร์โด ดิคาปรีโอ

Smiley เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดเก็บสะสมแผ่นดีวีดีใว้ ได้โปรดบอกด้วย อยากได้มากครับ เคยดูเมื่อหลายปีมาแล้ว เป็นหนังที่สนุกมาก ขอบคุณครับ

เรื่องนี้ปืนสวยๆเต็มเลยครับ ส่วนอีกเรื่องที่ชอบก็ Desperado ยิงกันเละเทะเหมือนกัน

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:30:08 AM »

ขอบคุณครับพี่ จะหามาดู  Cheesy

หนังคาวบอยเรื่องล่าสุดที่ชอบ 3:10 To Yuma

3 10 To Yuma Music Video

3:10 to yuma with linkin park "what i've done"

3:10 to Yuma Official Trailer!!!!!!!

เรื่องนี้สนุกมากครับพี่  เยี่ยม

เรื่องนี้ดูแล้วครับ... สนุกมาก...

ดูแล้วได้แต่สงสารประเทศที่ไม่มีพระเจ้าอยู่หัวเป็นศูนย์รวมจิตใจของประชาชนนะครับ...

คืออเมริกันไม่มีตรงนี้... ทำให้ขาดเหตุผลแรงบันดาลใจให้ผู้คนยอมสู้เพื่อสิ่งที่มองไม่เห็น...
แต่สังคมอเมริกันฝ่าฟันจุดนี้มาแล้ว ด้วยสงครามรวมประเทศ ทั้งสู้กับอินเดียนแดง สู้กันเองในสงครามกลางเมือง และสู้ในสงครามโลกครั้งที่สอง...

ใครก็ตามที่คิดจะล้มในหลวง ได้ตระหนักหรือไม่ว่าสังคมไทยจะบอบช้ำแค่ไหนเพื่อฝ่าฟันให้ได้ซึ่งอุดมการณ์ (Ideology ให้เป็น Utopia) สำหรับเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวนะครับ...

ตามท้องเรื่องในหนังเรื่องนี้ ตัวเอกที่เป็นพ่อ... ยอมตายเพื่อให้ตัวเองเป็นฮีโร่ในสายตาของลูกชายคนโต เพื่อปลูกฝังสามัญสำนึกความรับผิดชอบให้แก่ลูกชาย...
จุดนี้จอมโจร(รัสเซล โครว์)นับถือ โดยยอมยิงลูกน้องขี้โกง+ขึ้นรถไฟไป เพื่อให้ได้ชื่อว่างานของพ่อฯ สำเร็จลุล่วงอย่างดี... ถึงแม้จะผิวปากเรียกม้าให้วิ่งตามไป... ฮา

ในแง่ของคนเล่นปืน... นายสมชายอยากให้ไปดูฉาก"ยิงแบบแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้ง"ว่าเป็นอย่างไรนะครับ รัสเซล โครว์ แสดงให้เห็นหลายครั้ง...
รวมทั้งเรื่องความได้เปรียบของสมิธ สโคฟิลด์ ที่หักลำบรรจุลูกได้ครั้งละหนึ่งโม่... แต่คนใช้ในหนังเรื่องนี้มัน"เดินตูดบิด"ไปหน่อย... ฮา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์