เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:29:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อเรื่อง " กรรม " ไหมครับ  (อ่าน 3720 ครั้ง)
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:10:35 PM »

เชื่อครับ  ไหว้ เมื่อก่อนไม่เชื่อ เดี๋ยวนี้เชื่อสนิทใจ
แต่ฟังจากพระท่านเทศน์ กับอ่านหนังสือนะครับ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:21:11 PM »

-เชื่อมากครับ ผมศึกษาหนังสือธรรมะมาก่อนหนังสือปืน ทำให้เป็นนักเล่นปืนที่มีสติยับยั้งชั่งใจบ้าง เช่น ก่อนจะฆ่าผู้อื่นให้ฆ่าความโกรธในใจก่อน
-ส่วนเรื่องกรรม คิดว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว หรือสัตว์โลกเป็นไปตามกรรม เป็นเรื่องจริง หากแต่บางอย่าง กฏหมายหรือวิธีทางวิทยาศาสตร์พิสูจน์ไม่ได้ แต่เมื่อถึงเวลา ย่อมได้รับผลแห่งกรรมครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:26:13 PM »

ของผมมีอยู่เรื่องหนึ่งคุรแม่เคยเล่าให้ฟังเสมอว่า

เมื่อก่อนคุณตาอยู่บ้านคนเดียวมีญาติห่างๆ ( รุ่นราวคราวเดียวกับตาผม )

เดินมามาในบ้านมาบังคับให้โอนที่ดินให้ครึ่งหนึ่ง

ตาผมก็กลัวจึงเซ็นโอนไปให้

ผ่านไปหลายปี ( ตาผมเสียไปแล้ว ) คนๆนั้นก็เป็นเบาหวานต้องตัดแข้งตัดขาไปเรื่อย

สุดท้ายก็ตายอย่างทรมาน

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:10:55 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมคน 1 ที่เชื่อ 100 % ครับ
ประสบการณ์มีแต่คงไม่ขอเล่าครับ
เรื่องเหลือเชื่อทั้งน้าน
ใครทำอะไร ก้อได้ในสิ่งนั้น
บางอย่างเล่าไป คนเชื่อก้อดีไป หากเขาไม่เชื่อตำหนิมา กรรมก้อเกิดที่คน คนนั้น เวรเลย
ของแบบนี้คงต้อง เนื้อนาบุญครับ
 หลงรัก

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:33:53 PM »

กรรมเป็นสิ่งที่ประธานกระทำ
เช่นประธานบริษัทแห่งหนึ่งโกงชาติบ้านเมืองจึงรับกรรมเป็นผู้นำพลัดถิ่น

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:15:38 PM »

ถ้าใครสนใจเรื่องกรรม ลองอ่านหนังสือ ชีวิตนี้น้อยนัก ของสมเด็จสังฆราช ดูนะครับ เขียนเกี่ยวกับเรื่องกรรมไว้ดีมากเลย
ผมกำลังจะพิมพ์แจกหากท่านใดสนใจ PM มาแจ้งชื่อที่อยู่ได้ครับ เมื่อพิมพ์เสร็จจะรีบจัดส่งไปให้ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดทั้งสิ้น
เนื้อหาบอกได้เลยว่าอ่านแค่ครั้งเดียวไม่กล้าทำบาปอีกเลย เหมาะสมกับทุกท่าน
ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:32:54 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  สาธุ  ครูแอมมาแล้ว  นักเรียนทั้งหมดแถวตรง............สวัสดีครับคุณครู คิก คิก

เยาะเย้ย ทำเป็นมาสาธุนะคะ .... มีกรรมเยอะหรือเปล่าคะเนี่ย ..... คิก คิก

ผมเชื่อเหมือน "ครูแอม" ครับ

ตัดสินใจเลือกทำแต่ กรรม ที่ดี ๆ  (คิดบวก ทำบวก) .......... ผล...ไม่น่าจะเลว

;ทำอะไรแล้วสบายใจ และไม่เดือดร้อนผู้อื่น ก็เยี่ยมแล้วค่ะ เยี่ยม

pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:36:00 PM »

เชื่อครับ
ผมยังเชื่อเรื่องทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วครับ
เพียงแต่ว่า บางคนทำชั่วได้ดี นั่นเพราะผลของกรรมชั่วที่ทำยังไม่มาส่งผลครับ

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์