เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:23:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมารบกวนปรึกษาครับ  (อ่าน 1274 ครั้ง)
AekZa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:37:46 PM »

พอดีเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ผมได้ขึ้นไปทำธุระที่กรุงเทพฯครับ เลยแวะไปร้านปืนโยธิน กะว่าจะไปสอบถามถึงเรื่องคิวปืนที่จองไว้

ผมจอง Kimber SIS Ultra เอาไว้น่ะครับ พอไปสอบถามน้องผู้หญิงน่ารักเกี่ยวกับคิว เธอสอบถามคิวผม ซึ่งอยู่ที่คิว 629 หรือไงนี่ล่ะครับ

น้องเค้าบอกว่าคิวตอนนี้ รันมา400กว่าๆแล้วครับ แต่ข่าวร้ายก็คือ Kimber SIS Ultra กำลังจะเลิกผลิต หรือเลิกไปแล้วนี่ล่ะครับ

ซึ่งคิวผมอาจจะไม่ทัน น้องเค้าเลยให้ผมจองรุ่นอื่นแทน วินาทีนั้นสมองก็คิดไปถึงตัว Kimber Stainless Ultra Carry l l เพราะชอบที่ความสวย ก็เลยจองตัวนี้ไปแทนครับ

แต่พอตอนนี้มานั่งดูที่เวปแล้วก็เลยไปชอบตัว Kimber Ultra Carry l l Night Sights (LG) และ Eclipse Ultra l l  เพิมขึ้นมาอีก 2 ตัวเลือก

รบกวนเพื่อนๆพี่ให้คำปรึกษาถึงข้อดี-ข้อเสียของแต่ละรุ่นด้วยครับ

หรือมีรุ่นอื่นที่เป็นขนาด .45 ซับคอมแพ็ค ที่น่าสนใจ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:48:15 PM »

ผมใช้ Stainless Ultra Carry II ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา ส่วน Eclip เป็นรอยง่ายเพราะเป็นสเตนเลสปัดเงา อีกตัวไม่มีข้อมูลครับ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 02:38:09 PM »

ตัวกลางมีเลเซอร์ด้วย สวยมากเลยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 02:57:44 PM »

ผมใช้ อีคิลป อยู่ครับ ยิงดีมากๆ หนักแน่นดี และสวยมาก แต่เป็นรอยง่ายจริงครับ โดยเฉพาะส่วนที่เคลือบผิวสีดำ  อีกอย่างคือ หนักไปหน่อย ถ้าจขกท. เน้นพกพา ไม่เน้นยิงซ้อมมือมากๆ ผมว่า ตัวแรกน่าจะเหมาะสมนะครับ ตัวที่สองก็ดี แต่คิมขึ้นชื่อเรื่องน้องหนิมนะครับ

SPD # 17 silver
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 02:58:26 PM »

ผมชอบตัวล่างสุดครับ...............อิอิ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 03:32:59 PM »

สวยๆทั้งนั้น ผมก็เคยใช้เวลาตัดสินใจอยู่นานครับ ทั้ง SIS, Ultra Carry, Pro Carry......... etc. สุดท้ายเลือกตัวเต็ม TM2 ครับ  Grin

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
หน้า: [1]
  พิมพ์