เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:34:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมยิงมือเดียวแม่นกว่า ยิง2มือครับ  (อ่าน 5010 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 12:51:06 PM »

ผมไม่ค่อยได้ฝึกยิงมือเดียวบ่อยนักครับ  ส่วนใหญ่จะยิงสองจับมือมากกว่า   ผมถนัดมือขวาแต่ยิงสู้มือซ้ายข้างที่ไม่ถนัดไม่ได้เลย   ยิงด้วยมือซ้ายกับเข้าเป้าได้ดีกว่าข้างถนัดซะอีกครับครับ  ระยะหลังมานี่ผมเลยสลับยิงมือซ้ายบ้างมือขวาบ้าง.....
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 06:41:46 PM »

วันนี้แอบไปเข้าสนามมา ปรากฎลูกซ้อม 9มม.หมด ดีที่พกไปเอง 30นัด  เลยได้ยิง

G26 นะครับ สงสัย ปกติผมไม่เคยยิงมือเดียวเลย จับ สองมือตลอด  ลักษณะการจับ

ผมถนัดขวา หัวแม่มือขวาวาง แล้วหัวแม่มือซ้ายวางเรียงไปทางด้านหน้า นิ้วชี้ซ้ายเกี่ยวหน้าโกร่งไก

ยิง2มือปกติ 10 ม. 5นัด กระจายเต็มเป้า ตั้งแต่ 5-X  บางครั้งมีหลุดต่ำ มากกว่าก็มี

พอลองยิงมือเดียว มือขวาเล็งจี้ศูนย์ตรงแล้วยิง ผล 5 นัด x = 1 9 = 4  เกาะกลุ่มดีเสียด้วย

มือซ้ายที่ไม่ถนัดก็เหมือนกัน ได้กลุ่ม กลุ่ม 9 เกาะกลุ่มดีเหมือนกัน

เลยเป็นงง ว่าเพราะอะไร  หรือเป็นเพราะจับ2มือ ผมกริ๊บแน่นเกินไป
 ไหว้
[/quot
e]
ยินดีด้วยนะ ..... ท่านเป็นคนพิเศษแล้วแหละครับ   ......
บางท่าน สองมือ ยังจะตายแล้วเลย ออกทะเลอ่าวไทย บานเป็นลูกซอง ก็มี
ท่านมือเดียว ถือว่าเจ๋งครับ ....ชมจริงๆ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 07:44:50 PM »

ไม่เคยลองมือเดียวซักที สองมือผมยิงออกทุ่งออกนาตามควายไปหมด ต้องลองมั่งแล้ว
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:05:12 PM »

ตอนนี้..ผมฝึกยิงมือเดียวตลอด..
ตามความคิดผม..สองมือยิงได้ดีกว่าครับ..
การควบคุมศูนย์..การเหนี่ยวไก..สองมือง่ายกว่าเยอะเลย..

ยิงมือเดียว..ควบคุมยากมาก..ถ้าไม่ได้รับการฝึกฝนเป็นประจำ..

ถ้าวัดจากกลุ่มกระสุนถ้าออกมาเท่ากัน..สองมือง่ายกว่า..ใช้สมาธิน้อยกว่า..

ผมว่าน่าจะเป็นที่ความชำนาญขอแต่ละคนมากกว่าครับ.. Grin

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:33:04 PM »

ผมฝึกยิงมือเดียวแต่ก็นานๆยิงทีส่วนมากก็ฝึกให้คุ้นเคยมากกว่าครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์