เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:41:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้...............S&W M.66  (อ่าน 2353 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:29:17 PM »

+แต้มให้ ท่านผณิศวร ครับ  ไหว้ + พี่ Jungle   ไหว้ + เจ้าของกะทู้ครับ  เยี่ยม /  ผมต้องทดสอบตามแน่นอนครับ (ด้วย ลูก .357  158 เกรนเท่านั้น.... เป็นการส่วนตัว)

ขอบคุณครับ... ทอน +๑ ครับ... ไหว้

Natt_lek
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 07:46:24 PM »

+แต้มให้ ท่านผณิศวร ครับ  ไหว้ + พี่ Jungle   ไหว้ + เจ้าของกะทู้ครับ  เยี่ยม /  ผมต้องทดสอบตามแน่นอนครับ (ด้วย ลูก .357  158 เกรนเท่านั้น.... เป็นการส่วนตัว)

ขอบคุณมากครับ  +คืนให้นะครับ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:19:21 PM »

ผมเคยสอนลูกสาวเพื่อน ยิงปืนเป็นครั้งแรกในชีวิต  สมิธฯ 67 ขนาด .38 ครับ
สอนให้เล็ง  ยิงแห้ง  จนเหนี่ยวไกได้ดี ปืนไม่ถลำ
จากนั้นใส่กระสุนให้  จงใจใส่กระสุนในช่องโม่ 1, 4, 6 ครับ
ยิงนัดแรกเข้าเป้าดี  นัดที่สองสับ "แชะ" เห็นชัดเจนว่าปืนถลำ  ก็สอนเรื่องเหนี่ยวนิ่มๆ... นัดที่สาม "แชะ" ดูนิ่งดี
นัดทีสี่ก็เข้าเป้าดี  นัดที่ห้า "แชะ" คราวนี้ไม่ถลำ  นัดที่หก ก็เข้าเป้าดี

เชื่อหรือไม่  ใช้วิธีนี้  คือในแต่ละโม่ใส่เพียง  2, 3 นัด  วันนั้นหลานยิงหมดกล่องหลุดจากวงดำเพียงสองนัดครับ
ปืนลูกโม่ใช้เริ่มฝึกได้ดีมาก  คือฝึกให้เนี่ยวไกโดยไม่เกร็งข้อมือจนปืนเซ  พอผ่านจุดนี้แล้วกลุ่มกระสุนจะค่อยๆ เล็กลงเองครับ
ผมจะนำหลักการนี้ ไปฝึกและสอนภรรยาครับ กลุ่มจะได้แคบลงครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:29:33 PM »

2.ถ้ากริปได้ถูกต้องยิง2-3กล่องจะยังไม่เป็นครับ เปลี่ยนและฝึกการจับปืนใหม่จะช่วยได้มาก วิธีจับลองเสิร์ชดูในช่องค้นหา

อิอิอิ  เรียนคุณ Natt_lek  ครับ

เชื่อคุณ อีเมล์ได้เพราะตาคนนี้ เจอ .357

เหมือนชายอดยากที่ไม่เคยเจอสาวงาม ..... อิอิอิ

จะลงแดงอยู่แล้วนะพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์