เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมหัวกระสุนเป็นแบบนี้ครับ  (อ่าน 6010 ครั้ง)
★ Calico JacK ★ Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:51:50 PM »

เหมือนแบบที่ นักกีฬา ipsc ยิงเลย แต่เป็นสีเทา เหมือนพลาสติก ถามพี่แกดูบอกลูกซ้อมตะกั่วเครือบสารอะไรจำไม่ได้เพื่อให้ลูกลื่นขึ้น

ลองเอาของแข็งขูดดูให้หน่อยได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 06:54:21 PM โดย ★ Calico JacK ★ » บันทึกการเข้า

ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 07:22:07 PM »

โดนเปลี่ยนหรือเปล่าครับ  ......  อิอิอิ

SNC Technologies Inc  กระสุนซ้อม
http://www.simunition.com/cartridges/greenshield_training_en.php

ขอบพระคุณครับพี่  ..........  อิอิอิ
หัวเป็น polymer พลาสติค  เอาไว้ยิงฝึก อย่างการฝึกยิง CQB ยิงเป้าที่เป็นเหล็ก  ยิงใกล้ๆ  ยิงโดนเป้าก็แตกออกเป็นผง

เป็นโพลิเมอร์ผสมผงทองแดง  นิยมใช้ทำงานบนเครื่องบิน
เอามาวางคู่กัน  ทำให้รู้ว่าได้มาจากที่ไหน
bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 11:35:38 PM »

ลูกหัวพลาสติก เอาไว้ซ้อมยิง โดยใช้ตะเกียงเป็นเป้า ก็ไม่เลวน่ะคุณจอบหลอย  Grin ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
ว๊าย.......ใจร้ายยยย....  Grin;D

ลองกับกระต่ายคู่ ก็ได้ ดูซิว่ากระต่าย กระโดดทัน มั้ย 5555555555555
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:14:29 AM »

เอามาวางคู่กัน  ทำให้รู้ว่าได้มาจากที่ไหน

พอจะบอกได้มั้ยครับ ผู้การ สุพินท์

ขอบคุณครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:21:55 AM »

ที่น่าสนใจ คือ การที่มันไม่ทะลุ ทะลวงมาก
หลุดไปโดนของแข็งแล้ว แตกสลาย ไม่ไปต่อ
ลดการสูญเสีย
และที่สำคัญคือ การถ่ายเทพลังงานต่อเป้า ที่น่าสนใจ
คือ เมื่อ เข้าสู่ร่างกาย ถ้าโดนกระดูก ยังมีแรงพอ ที่จะทำให้กระดูกแตก
และตัวมันเอง ก็แตกสลาย เพิ่มชิ้นส่วน ลดอันตราย ต่อพื้นที่หลังเป้า

ผมเข้าใจ ถูก หรือไม่ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:28:15 AM »

IVI       Industries Valcartier Inc., Valcartier, Quebec, Canada

ต้องยอมรับเลยว่า  กระสุนทั้งสองนัดนี้  มีที่มาแบบไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ
ถึงแม้จะเป็นสองประเทศ  แต่ก็ถือเป็นประเทศสมาชิกเครือจักรภพอังกฤษ เช่นเดียวกัน

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:28:47 PM »

พอจะบอกได้มั้ยครับ ผู้การ สุพินท์

ขอบคุณครับ...

ใบให้แล้ว ยังไม่ทราบอีกหรือครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:06:14 PM »

ที่น่าสนใจ คือ การที่มันไม่ทะลุ ทะลวงมาก
หลุดไปโดนของแข็งแล้ว แตกสลาย ไม่ไปต่อ
และที่สำคัญคือ การถ่ายเทพลังงานต่อเป้า ที่น่าสนใจ
คือ เมื่อ เข้าสู่ร่างกาย ถ้าโดนกระดูก ยังมีแรงพอ ที่จะทำให้กระดูกแตก
และตัวมันเอง ก็แตกสลาย เพิ่มชิ้นส่วน ลดอันตราย ต่อพื้นที่หลังเป้า

ท่านยอดครับ  กระสุนฝึกซ้อมชนิดนี้ ( greenshield) เอาไว้ใช้แค่ฝึกซ้อมจริงๆครับ
เพียงแต่ยังต้องระวังไม่ให้ยิงใครเข้า  เพราะถ้ายิงใกล้ๆก็ถึงหมอ หรือถ้าดวงซวยตายได้ครับ  ไม่ได้ออกแบบไว้หยุดคน
ที่เมืองไทยผมไม่ทราบ  แต่ในเมกา Federal Air Marshal ในช่วงแรกๆใช้กระสุน Glaser , Magsafe , Beesafe ครับ
แต่ได้เปลี่ยนมาใช้ JHP แล้ว   
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:17:13 PM »

IVI       Industries Valcartier Inc., Valcartier, Quebec, Canada

ต้องยอมรับเลยว่า  กระสุนทั้งสองนัดนี้  มีที่มาแบบไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับ
ถึงแม้จะเป็นสองประเทศ  แต่ก็ถือเป็นประเทศสมาชิกเครือจักรภพอังกฤษ เช่นเดียวกัน

http://www.simunition.com/contact_us/simunition_distributors_affiche_en.php
G.H. INTERNATIONAL CO. LTD. 5 Soi 30 (Santi Naruman), Sukhumvit Road, Bangkok 10110, Thailand

Telephone:  662 26 08 740
Mobile:  66 81 611 9947
Fax:  662 26 08 734
Email: Gcstgm30@loxinfo.co.th
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:22:23 PM »

ขอบคุณครับ ผู้การ สุพินท์ ...

ขอบคุณครับ  พี่เจษ...
นึกว่า จะได้ กระสุน หยุดคน น่ะครับ
จะได้ไม่ต้องระวังเป้าหลังมาก ถ้าผมต้องใช้...

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:28:04 PM »

ได้ของแปลกมาเล่นครับ ยินดีด้วยครับ หลงรัก
เพิ่งทราบว่าท่าน เลขาฯ ก็นิยมของแปลก ขำก๊าก
ผมพวกไม่ค่อยเรื่องมากครับ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:26:47 PM »

ท่านยอดครับ  กระสุนฝึกซ้อมชนิดนี้ ( greenshield) เอาไว้ใช้แค่ฝึกซ้อมจริงๆครับ
เพียงแต่ยังต้องระวังไม่ให้ยิงใครเข้า  เพราะถ้ายิงใกล้ๆก็ถึงหมอ หรือถ้าดวงซวยตายได้ครับ  ไม่ได้ออกแบบไว้หยุดคน
ที่เมืองไทยผมไม่ทราบ  แต่ในเมกา Federal Air Marshal ในช่วงแรกๆใช้กระสุน Glaser , Magsafe , Beesafe ครับ
แต่ได้เปลี่ยนมาใช้ JHP แล้ว  

ก็ Air Marshal ของเมกามันยิงไม่พลาด  มี body ช่วยหยุดกระสุนไว้   แต่เมืองไทยต้องเผื่อไว้ก่อน   ประเภทยิง 3 นัดถูกคนร้าย 2 นัด อีกนัดนึงไปโดนเครื่องบินทะลุ   คราวนี้เลยตายไป 400 คนรวมทั้งคนยิงด้วย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:33:00 PM »

ซื้อ มาจากที่ไหน ครับ ปลอก กระสุน 2ยี่ห้อนี้ ไม่เคยผ่านตา ในบ้านเราเลย แปลกดีครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์