เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:29:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Best of 1911 ยี่ห้อไหนครับ  (อ่าน 3582 ครั้ง)
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:35:21 AM »

ขอบคุณครับ แล้วพอทราบไหม Huh Huh ครับว่า top 5 หรือ top 10 ปืนเป็นอย่างไรเหมือนกับเรื่องนาฬิกา (ผมก็ไม่ทราบแล้วว่าใครอยู่ลำดับที่เท่าไหรครับ)เช่น
1. Patek
2. Vacharon Constantin
3. AP
4.....
ไรแบบเนี่ยครับ  ไหว้ ::01
ที่ผมทราบปืนไม่เห็นมีเลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 10:37:33 AM »

ขอบคุณครับ แล้วพอทราบไหม Huh Huh ครับว่า top 5 หรือ top 10 ปืนเป็นอย่างไรเหมือนกับเรื่องนาฬิกา (ผมก็ไม่ทราบแล้วว่าใครอยู่ลำดับที่เท่าไหรครับ)เช่น
1. Patek
2. Vacharon Constantin
3. AP
4.....
ไรแบบเนี่ยครับ  ไหว้ ::01
ที่ผมทราบปืนไม่เห็นมีเลยครับ

เข้าใจว่าต้องการหาปืนใช้งาน เพราะเห็นบอกว่าอยากได้คอมมานเดอร์...

ปืนที่พูดๆกันทั้งหมดนี่ยังไปไม่ไกลเกินแถวซับมารีนเนอร์ หรือซีมาสเตอร์เลยครับ... ถ้าจะเอาไปไกลกว่านั้นคงต้องไปถามหา Sig 210 จะว่าไปก็คล้าย 1911 หลายส่วนอยู่ คือคันบังคับอยู่ตำแหน่งเดียวกันและซิงเกิ้ลล้วน, แต่ที่แตกต่างคือกระสุนแค่ 9 พาราฯ...

ซิก 210 ไม่ใช่ปืนใช้งานของคนทั่วไปแล้วครับ(ยกเว้นทหารสวิสฯ)... ราคาเอาแน่นอนไม่ได้ ขึ้นอยู่กับอะไรหลายอย่าง และต้องสั่งซื้อกับร้านเท่านั้น จะไม่มีวางขายหน้าร้าน แต่อย่างไรก็ดี กระบอกนี้ก็ยังไม่ถึงขั้นรอยัลโอ๊คในแง่ของสะสมอยู่ดีครับ...
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 01:30:47 PM »

นายสมชายฮา เปรียบเทียบเห็นภาพดีครับ  Grinแล้ว Baer Commanche Heavy weight และ Baer SRP Kimber ด้วยเปรียบได้กับนาฬิกาอะไรครับ ตอนนี้ที่ผมทราบ calss เดียวกัน (เอาเพาะยี่ห้อครับไม่เอาความยาว) คือ Baer Nowlin Ed Brown Wilson Combat (ตัวไหนสูงกว่ากันครับ) ส่วน Dan wesson นั้นClass เดียวกับ Kimber รึเปล่าครับ  ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์