เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:06:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้รับใบแจ้งหนี้จาก สน.สก.บ้าง?  (อ่าน 2145 ครั้ง)
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:21:50 PM »

วันนี้ผมได้เอกสาร 3 ฉบับ
1. ใบแจ้งหนี้จาก สน.สก. ให้ไปชำระ 90% ภายในวันที่ 30 ต.ค. 52
2.  หนังสือ มท 0307.5/ว565  บอกว่า ร้านสุ......ม  ได้นำเข้าปืนเข้ามารอแล้ว ให้ดำเนินการดังนี้
               ข้อ 1 บอกว่าให้ชำระ 90% ภายในวันที่ 30 ต.ค.52 
               ข้อ 2 บอกว่าให้ไปขอ ป.3 
               ข้อ 3 บอกว่าเมื่อชำระ 90% และได้ ป.3 แล้ว ให้รับปืนได้ที่ สน.สก. 
               ข้อ 4 บอกว่ากรมการปกครอง จะได้แจ้งกำหนดวันมารับปืนให้ทราบอีกครั้ง
                           *****ข้อ 3 กับ ข้อ 4 ขัดแย้งกัน*****
3. หนังสือ มท 0307.5/ว563
               ข้อ 1 บอกว่าให้ชำระ 90% ภายในวันที่ 2 พ.ย.52 
               ข้อ 2 บอกว่าให้ไปขอ ป.3 
               ข้อ 3 บอกว่าเมื่อชำระ 90% และได้ ป.3 แล้ว ให้รับปืนได้ที่ สน.สก. 
               ย่อหน้าสุดท้ายบอกว่าหากไม่ชำระภายในกำหนดถือว่าสละสิทธิ
                       ***ช่างบีบคั้นกันเหลือเกิน***
ขอถามผู้ร่วมชะตากรรม
               ใครได้แบบนี้บ้างครับ
               จ่าย 90 % แล้วไปรับปืนเลย หรือ ต้องรอ สน.สก.แจ้งกลับมา
               หากรอแจ้ง ใช้เวลากี่วันครับถึง สน.สก.แจ้งกลับมา
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
เอ อุทัยธานี
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:34:19 PM »

ผมได้รับเหมือนกันครับ ให้รีบไปจ่ายเงิน 90% ทั้งๆที่ผมจ่ายครบแล้ว 100 % ชุดเจ็ดสุธรรมพาณิชย์ สมิท เอ็ม พี 9 ครับ พอโทรย้อนไปถามที่ สนสก บอกว่าเป็นการส่งจดหมายสุ่มครับสำหรับที่ยังไม่ได้จ่ายเงิน ถ้าจ่ายครบแล้วไม่เป็นไรเก็บใบโอนเงินไว้ให้ดี รอรับปืน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:36:55 PM »

..เอกสารสัญญาที่กรอก ท่านกรอกว่าอย่างไงครับ จ่ายจด หรือผ่อน6งวด หรือ12งวด ได้ถ่ายสำเนาไว้หรือเปล่า ทำตามสัญญาที่เรากรอก เป็นธรรมดาของคนขายของ ไม่ว่าใคร ถ้าของมาแล้ว ก็ต้องอยากได้เงินไวๆทั้งนั้นแหละ.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2009, 02:39:26 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:54:45 PM »

..เอกสารสัญญาที่กรอก ท่านกรอกว่าอย่างไงครับ จ่ายจด หรือผ่อน6งวด หรือ12งวด ได้ถ่ายสำเนาไว้หรือเปล่า ทำตามสัญญาที่เรากรอก เป็นธรรมดาของคนขายของ ไม่ว่าใคร ถ้าของมาแล้ว ก็ต้องอยากได้เงินไวๆทั้งนั้นแหละ.. ไหว้

จ่ายสดครับ 
ตามสัญญา ก็ให้จ่ายภายใน 60 วันนับแต่วันที่ในสัญญาครับ
แต่ตามหนังสือที่ผมได้รับดังกล่าวกำหนดยังไม่ครบ 60 วัน แต่ก็ไม่ติดใจอะไรมาก
ติดใจตรงที่ขั้นตอนการรับปืนว่าจะเป็นแนวทางใดระหว่าง
 1. จ่ายเงินครบ เอกสารครบ เข้าไปรับปืนได้เลย
 2.  จ่ายเงินครบ เอกสารครบ แล้วต้องรอทาง สน.สก.แจ้งกลับมาให้ไปรับปืน

ปล. +1 ให้ทุกความเห็นแล้วครับแทนคำขอบคุณ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 03:59:25 PM »

เมื่อวาน (20) ผมไป สน.สก. ถามน้องๆดูแล้ว  น้องเขาบอกถึงจ่ายครบ แต่ถ้าปืนยังไม่เข้าก็ต้องรอ

ถ้าปืนยังไม่เข้าเรายังไม่จ่ายเขาก็จะเฉยๆ กับสัญญา เมื่อปืนมาเขาจะแจ้งให้เราจ่ายหมด เขาจึงจะเรียกไปรับปืน(หมายถึงจ่าย 10% แล้ว)

ถ้าปืนมาเขาแจ้งให้ชำระเงินแต่เราเฉย เกินกำหนด  ถือเราผิดสัญญา 

แต่กรณีผ่อน เราก็ผ่อนตามสัญญาไป  ปืนมาข้าไม่สนผ่อนไปเรื่อยๆ ราไม่ผิด

แต่ถ้าปืนมาจริงๆ จะทนผ่อนไหวเหรอ  Grin Grin Grin
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:26:09 PM »

เมื่อวาน (20) ผมไป สน.สก. ถามน้องๆดูแล้ว  น้องเขาบอกถึงจ่ายครบ แต่ถ้าปืนยังไม่เข้าก็ต้องรอ

ถ้าปืนยังไม่เข้าเรายังไม่จ่ายเขาก็จะเฉยๆ กับสัญญา เมื่อปืนมาเขาจะแจ้งให้เราจ่ายหมด เขาจึงจะเรียกไปรับปืน(หมายถึงจ่าย 10% แล้ว)

ถ้าปืนมาเขาแจ้งให้ชำระเงินแต่เราเฉย เกินกำหนด  ถือเราผิดสัญญา 

แต่กรณีผ่อน เราก็ผ่อนตามสัญญาไป  ปืนมาข้าไม่สนผ่อนไปเรื่อยๆ ราไม่ผิด

แต่ถ้าปืนมาจริงๆ จะทนผ่อนไหวเหรอ  Grin Grin Grin

ตามหนังสือ ว ดังกล่าว บอกว่าปืนพร้อมที่จะจ่ายแล้ว ให้รีบไปจ่ายเงินให้ครบ
( ร้านสุธรรมฯ  .357 686 )

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:52:56 PM »

ผมก็ได้รับครับ...

หลังจากชำระไปสามสี่วันก็มีใบส่งมาให้ไปรับปืน...

จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ไปเอาเลย...

ป. 3 ยังไม่ออกครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:34:25 AM »

ผมก็ได้รับครับ...

หลังจากชำระไปสามสี่วันก็มีใบส่งมาให้ไปรับปืน...

จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ไปเอาเลย...

ป. 3 ยังไม่ออกครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าอย่างนั้นคงต้องรีบไปจ่ายเงินแล้วละครับ
ป.3 ก็ได้มาแล้ว
ขอบคุณครับ (+1)

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 11:10:53 AM »

ได้รับเหมือนกันให้ไปจ่าย 90% ในวันที่ 25 กย พึ่งไปจ่ายมาเมื่อไม่กี่วันมานี่ เพราะไปถามเจ้าหน้าที่ สนสก มาเขาบอกว่าไม่เป็นไรรอเรียกไปรับปืนครับ
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:28:51 PM »

ได้รับเหมือนกันให้ไปจ่าย 90% ในวันที่ 25 กย พึ่งไปจ่ายมาเมื่อไม่กี่วันมานี่ เพราะไปถามเจ้าหน้าที่ สนสก มาเขาบอกว่าไม่เป็นไรรอเรียกไปรับปืนครับ

+1 ครับสำหรับความเห็น (เอาไปแลกของรางวัลได้มั้ยเนี่ย)

sura1011
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 03:24:54 PM »

ใครได้รับปืนสวัสดิการ สน.สก.บ้างครับ ใช้เวลานานเท่าไร
หน้า: [1]
  พิมพ์