เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:31:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องจานดาวเทียม  (อ่าน 2096 ครั้ง)
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 11:27:45 PM »

อยากจะติดตั้งจานรับสัญญาณดาวเทียมที่บ้านครับ เอาไว้ให้พ่อ-แม่ดู คนแก่อยู่บ้านว่างๆจะได้ไม่เหงา เดิมทีใช้เสารับฟรีทีวีบ้านเรา ชัดช่อง7ช่องเดียว ช่องอื่นไม่ค่อยชัด ท่านใดพอทราบบ้างครับ ว่าควรจะติดตั้งจานดาวเทียมของอะไรดี อยากได้ที่มีช่องหนังยาวหรือพวกสารคดีเยอะหน่อย พากย์ไทยด้วยยิ่งดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่  รบกวนด้วยนะครับ  ไม่รู้จะปรึกษาใครดี ส่วนผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ (บ้านอยู่แถววัดพันท้ายนรสิงห์ สมุทรสาคร) ขอบคุณครับ Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:04:31 AM »

PSI ครับ
ถ้ามีแต่คนแก่จะมีปัญหามากครับเพราะพอเขาเปลี่ยนย่านความถี่ก็จะทำให้ดูทีวีช่องเดิมไม่ได้อีกต่อไปและต้องคอยปรับตามย่านความถี่ที่เปลี่ยนไปบ่อยมากๆคนแก่จะทำตามไม่เป็นและไม่ทันหรอกครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 05:35:57 PM »

ขอบคุณครับ และท่านใดพอทราบข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติมรบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 06:01:13 PM »

Smiley จานพวก DTH จะสะดวกกว่าครับ มีหลายค่าย เช่น True, DTV, Samart เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงแล้วครับ วันก่อนเห็นที่ร้านอมร จาน Samart ราคา 2,350 บาทเองครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
nosevo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 07:31:03 PM »

ถ้าอยากดูหนัง สารคดี MV อื่นๆ  PSI O2 ครับ  มันอัพเกรตช่องให้อัตโนมัติครับ 3xxx

แต่ถ้าดู 3 5 7 9 11 DTH จานเหลืองก็พอครับราคาถูกกว่ากันเกือบครึ่ง
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 09:57:29 PM »

http://www.psisat.com/main/

http://www.tss-services.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538618334

...ลองศึกษาหาความรู้ครับ ...มีวิธีการติดตั้ง...พร้อมตารางความถี่ให้ด้วยครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 10:02:54 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
white63
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:36:35 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:20:53 PM โดย white63 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์