เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:44:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยอีกแล้วครับ ! ......  (อ่าน 1266 ครั้ง)
Tung.45
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 12:36:30 AM »

ขอรบกวนพี่อีกครั้งได้ไหมครับ.....เรื่องก็มีอยู่ว่าผมยังสงสัยในความแตกต่างของ Beretta ครับ
ว่า...ระหว่าง 92 เอฟ กับ Elite a1 มันต่างกันตรงไหนครับนอกจากหน้าตาของมันเพราะผมเห็นในสเป็กมันเหมือนกัน
ผมเคยตั้งกระทู้ถามมาแล้วครั้งหนึ่งแต่ก็ยังงงอยู่ครับ....อ้อ...แล้วจุดประสงค์ของมันคืออะไรหรือครับ Huh Huh Huh
แล้วมีพี่ ๆ ท่านใดใช้เจ้า Elite A1 บ้างไหมครับแล้วมันเด่นยังไงครับ
หากไม่รู้คำตอบผมคงนอนตายตาไม่หลับหลอกครับ...... จูบบบบ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:02:05 AM »

...ลองดูครับ เพื่อพอใช้ข้อมูลได้...

Type: Beretta 92SB-F/F

Trigger system: Single-action or double-action
Calibre: 9 mm Luger
Capacity: 10-15-17 rounds depending on magazine
Frame material: Aluminium light alloy
Slide and barrel material: Carbon steel
Grip material: Plastic
Barrel length: 125 mm
Length: 217 mm
Height: 137 mm
Width: 39 mm
Mass: 955 g
Safeties: Slide mounted combined safety and decocking levers. Loaded chamber indicator. Firing-pin safety.
Magazine release: Lower trigger guard, reversible.
Production years: 1983 - 1987.
Production location: Beretta Italy

Type: Beretta 92G Elite IA

Trigger system: Single-action or double-action
Caliber: 9 mm Luger
Capacity: 10-15-17 rounds depending on magazine
Frame material: Aluminium light alloy
Slide and barrel material: Carbon steel slide, stainless steel barrel
Grip material: Plastic
Barrel length: 119 mm
Length: 211 mm
Height: 140 mm
Width: 39 mm
Mass: 975 g
Safeties: Slide mounted decocking levers. Loaded chamber indicator. Firing pin safety. Slide retention device.
Magazine release: Lower trigger guard, reversible.
Production years: 2001 - present day.
Production location: Beretta USA

...Beretta 92F เป็นปืนที่พัฒนามาจาก 92SB (สำหรับกองทัพสหรัฐ Beretta 92F มีชื่อเรียกอีกชื่อหนึ่งว่า "M9" แต่จะใช้รหัสว่า "PAMAS" สำหรับกองทัพฝรั่งเศส) ส่วน Beretta 92G Elite IA ใช้ Brigadier slide และใช้พื้นฐานโครงสร้างของ 92FS Vertec ครับ...

...ข้อมูลด้านอื่น คงต้องคอยผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ... Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:39:35 AM »

ใจผม...ผมว่า....92G Elite II สวยกว่า...นะครับ
แต่ตอนนั้น...ตังค์ไม่พอ....เลยต้องมาเป็น Browningmania

ม่ายงั้น...Berettamania ปายยยย.....แล้ว....คริ คริ

ไม่แน่ใจว่า...ปัจจุบัน...ยังมีขายอยู่รึป่ะน่ะครับ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Tung.45
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 08:10:04 AM »

ขอบคุณพี่ Ct_ pro 4 มากนะครับ   หลงรัก
แล้วมีจุดประสงค์อะไรหรือครับคือแบบว่าเพื่อแข่งขันหรืออย่างไร.... Huh
เมื่อเดือนที่แล้วเห็นแถวหลังวังป่านนี้ขายไปแล้วมั้ง...... น้ำลายหก
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 10:42:45 AM »

โลโก้พี่ 51 ทำให้ผมไม่มีสมาธิอ่านกระทู้ครับ Shocked Grin Grin Grin Grin Grin น้ำลายหก

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 10:55:31 AM »

Wink Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หน้า: [1]
  พิมพ์