เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:17:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GLOCK.....ของแท้/ของไม่แท้...?  (อ่าน 3965 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 08:25:38 AM »

:Smiley...ผมว่า...คนที่เล่นหรือมี glock ไว้ในครอบครองแล้ว จะไม่มีข้อสงสัยเรื่องแท้/ไม่แท้เพราะมีความมั่นใจในความเป็น glock ของมันอยู่แล้ว....
....ส่วนข่าวลือต่างๆ นาๆ น่าจะเป็นการปล่อยข่าวของบรรดาผู้ประกอบการเจ้าเล่ห์แกมโกง หวังจะปั่นราคามากกว่า ส่วนที่ว่าปืน glock  ทำไมราคาปืนสวัสดิการ/ปืนร้านค้าราคาต่างกันมาก...ว่ากันตามจริงแล้ว ราคาปืนสวัสดิการก็ไม่ใช่ถูก ยิ่งถ้ารู้ว่าการสั่งปืน glock ครั้งละจำนวนมากๆจากโรงงานจะได้ส่วนลดเพิ่มขึ้น + สิทธิพิเศษทางภาษี ต้นทุนที่แท้จริงไม่น่าเกิน 20,000.-/กระบอก
...ปัญหาเรื่องปืนบ้านเรา มันอยู่ที่กฎ ระเบียบที่ล้าสมัย นโยบายการจำกัดการนำเข้า วิสัยทัศน์ท่านผู้นำ การเอารัดเอาเปรียบของผู้ประกอบการ ประชาชนคนเล่นปืนที่เคารพกฏ กติกาซื้อหาปืนอย่างถูกต้องตามกฎหมาย กลายเป็น "ชนกลุ่มน้อย" ที่น่ารังเกียจของผู้มีอำนาจในบ้านนี้ เมืองนี้... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 08:36:16 AM »

อืม ผมก้อคนนึงนะครับที่ใช้กล็อค  ได้ยินกระทู้นี้แล้ว  ก้ออดสงสัยไม่ได้  ที่บอกว่ามีโรงงานประกอบในประเทศไทย  แต่ไม่เคยได้ยินมาเลยนะครับ  เรื่องนี้  แต่ของผมที่ใช้อยู่  ไม่เคยมีปัญหาติดขัด  อะไรเลย  เอาเป็นว่า  ถ้าใช้แล้วปืนไม่เกิดปัญหา  ก้อไม่ต้องคิดมากให้ปวดหัวหรอกครับ  ว่าประกอบที่ไหน  น่ะครับ  ของผม  ปี  45  ครับ
Glockism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:32:21 AM »

แต่เมื่ออ่านกระทู้บ.กมลฯในเวบนี้.....มันก็เกิดความสงสัย ยังไงดีล่ะ   เอางี้..ถ้า..มีคนเอารถckdมาขายท่านในราคาcbu  แล้วจะบอกว่ายังไงมันก็มีสี่ล้อขับไปไหนมาไหนได้เหมือนกันไม่น่าจะคิดมาก.....ถ้ายอมรับได้ขอคารวะครับ Grin

เรื่องกล็อคนี้ก็แค่สงสัยเพราะมีข้อมูลจากหัวข้อบ.กมลฯในเวบนี้แหละ....หรือจะไปมองว่าเพื่อนๆที่สื่อกันเรื่องโรงงานประกอบกล้อคในประเทศ/จองปืนสวัสดิการแล้วยังไม่ได้/ปืนบ.นี้มีอยู่2000 กระบอก.. อะไรเหล่านั้นให้ข้อมูลไม่ตรงความจริง?.....แต่ผมค่อนข้างจะเชื่อในข้อมูลนะเพราะผมเชื่อทุกท่านในนี้ไงครับ

ผมบอกเพื่อนไปแล้วว่าจะนอกจะในก็ทำอะไรไม่ได้แล้วกระบอก  ยิง ยิง และ ยิง แก้เซ้งต่อไปดีกว่า หลงรัก
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:51:11 AM »

ไม่เคยสนใจประเด็นนี้เลยครับ
ขอให้ถูกราคา ถูกใจ ได้หมด....

ถูกต้องครับผม
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 08:23:56 AM »

ถ้าปืนกล็อกมีประกอบในเมืองไทยจริง ปืนก็ต้องระบุว่า assembled in Thailand
อย่างปืนซิก ถ้าผลิตในอเมริกาก็ต้องมี Made in USA ปืนที่ส่งเข้าอเมริกาก็ต้องมีเลขนำเข้ายาวๆอยู่หลายหลัก แต่ถ้าประกอบในอเมริกาก็จะไม่มีอะไรบอก เพียงแต่จะมีชื่อประเทศที่ผลิตชิ้นส่วนนั้นๆ และปืนจะไม่มีproof mark ซึ่งปืนจากยุโรปจำเป็นต้องมี
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์