เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:24:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไน้ท์ฮ๊อค Vs โคลท์ Vs คิมเบอร์  (อ่าน 9568 ครั้ง)
e27cdk รักในหลวง
+++ มัมมี่&ลีโอ +++
Jr. Member
**

คะแนน 4

Oo++ เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน++oO

« เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:38:34 AM »

รบกวนเปรียบเทียบข้อมูลของ 3 ยี่ห้อนี้ให้หน่อยนะครับ

ว่าแต่ละอย่าง เช่น ราคา ความสวย รูปทรง การใช้งาน มิติ อื่นๆ(อะไหล่)

แล้วทำไม ไน้ท์ฮ๊อค ถึงแพงจัง แล้วมีโครงการของ ขรก. ใหมครับ (แต่ค่าจองคงแพง)

โคลท์ กะ คิมเบอร์ พอมีข้อมูล แต่ไน้ท์ฮ๊อค ไม่ค่อยมีข้อมูลครับ ไม่เคยเจอตัวจริงด้วยเห็นแต่ในรูป แต่สวยมาก แพงมาก

ขอบคุณมากครับ

Oo++  แค่ดินโคลน จะ แค่ไหนเชียว  ++oO
Oo++ สวรรค์อยู่ในอก เบียร์อยู่ในตู้เย็น ++oO
Oo++ ทำดีต้องได้ดี(สักวัน) ทำชั่วต้องรับกรรม(สักวัน) ++oO
Oo++ สุดท้ายตายไป ก้อเอาอะไร ไปไม่ได้ ++oO
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:11:33 AM »

ไนท์ฮ็อล์ึค สวยมาก แพงมาก ย่อมต้องมีอะไรที่พิเศษกว่าที่สวยน้อยและถูกกว่าครับ(ราคาที่ต่างประเทศ)
คิมเบอร์ จัดเป็นปืนที่มีคุ้มค่า คุ้มราคาอย่างสมเหตุสมผล ถึงแม้ว่าราคาในบ้านเราจะแพงหลุดโลก เมื่อเทียบ
กับโคลท์หรือทุกๆยี่ห้อที่ขายในบ้านเรา
   ที่อเมริกา คิมเบอร์(ส่วนมาก)ราคาแพงกว่าโคลท์หลายร้อยเหรียญ แต่มาถึงบ้านเรา กลับกลายเป็นโคลท์
แพงกว่าหลายหมื่นบาท ซึ่งคิมเบอร์ต้องแต่งอย่างเต็มสูตร ใส่มาครบเครื่อง จึงจะสามารถขายในราคาใกล้
เคียงหรือเท่ากับโคลท์ได้
   หากเลือกความคุ้มค่า เลือกคิมเบอร์ครับ เลือกตำนานและความภาคภูมิใจและเป็นที่รู้จักรวมถึงขายต่อได้
ราคา เลือกโคลท์ ส่วนไนท์ฮ็อล์ค ยังใหม่มากในบ้านเรา แต่ที่รู้ๆ เกรดสูงกว่าแน่นอน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 12:11:22 PM »

ผมชอบ NIGHTHAWK ครับ โดนเฉพาะอย่างยิ่ง Night hawk Heinie Tactical Carry กับ Nighthawk Lady Hawk

แต่รู้ตัวครับว่าไม่มีปัญญา น้ำลายหก น้ำลายหก อ๋อย อ๋อย
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 12:49:15 PM »

ผมเลือก COLT อันดับหนึ่ง รองมาก็ KIMBER ครับ  หลงรัก  ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 04:38:01 PM »

ไนท์ฮอว์คเป็นปืนคัสต้อมเต็มตัวครับ...

สามารถสั่งได้ตามความต้องการและกำลังทรัพย์...

ส่วนโคลท์และคิมเบอร์เป็นปืนอยู่ในสายการผลิตปกติครับ... Cheesy
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:40:48 PM »

ไนท์ฮอว์ค เกรดสูงกว่า สวยกว่า และแพงกว่า...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:51:50 PM »

ผมเคยสั่งอะ   ไหล่ของNighthawk  เข้ามา ยอมรับว่าอะ   ไหล่ของเขาเนียนมากครับเมื่่อเทียบกับยี่ห้ออื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2010, 07:56:32 PM โดย พยัคฆ์ » บันทึกการเข้า

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 08:02:09 PM »

Colt & Kimber ทำการตลาดมานาน
ไนท์ฮอค เพิ่งจะเห็น (รวมทั้งกระทู้นี้ด้วย)
คงต้องมีอะไรพิเศษมาก ๆ ถึงจะทำราคาได้สูงขนาดนั้น

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ball28-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 08:20:29 PM »

ไนท์ฮอคทำปืนมานานแล้วครับแต่เพิ่งเข้ามาเมืองไทยครับ ที่อเมริกาไนท์ฮอคทำปืนคัสต้อมเกรดปืนไม่ได้ด้อยไปกว่าแบร์หรือวิลสันคอมแบ็ทเลยครับ เท่าที่ผมรู้จักอีกตัวที่น่าสนใจแต่ราคาคงโหดไม่แพ้กันก็ร็อคริเวอร์ครับ ในอเมริกายังมีปืนคัสต้อมอีกหลายตัวที่ดีไม่แพ้แบร์ครัย แต่ไม่มีใครสั่งเข้ามาคงจะเพราะแพงและคนไทยน้อยคนที่รู้จักกลัวขายไม่ออกมั่งครับ ไหว้
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:41:21 PM »

ผมเลือก colt สามารถที่จะสอยมาได้

11 มม.
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:00:39 AM »

ไนท์ฮอคทำปืนมานานแล้วครับแต่เพิ่งเข้ามาเมืองไทยครับ ที่อเมริกาไนท์ฮอคทำปืนคัสต้อมเกรดปืนไม่ได้ด้อยไปกว่าแบร์หรือวิลสันคอมแบ็ทเลยครับ เท่าที่ผมรู้จักอีกตัวที่น่าสนใจแต่ราคาคงโหดไม่แพ้กันก็ร็อคริเวอร์ครับ ในอเมริกายังมีปืนคัสต้อมอีกหลายตัวที่ดีไม่แพ้แบร์ครัย แต่ไม่มีใครสั่งเข้ามาคงจะเพราะแพงและคนไทยน้อยคนที่รู้จักกลัวขายไม่ออกมั่งครับ ไหว้

ไนท์ฮ็อคระดับเดียวกับวิลสันครับ บางรุ่นใช้โครงวิลสัน ระดับราคา2500-4000$แพงกว่าเอ็ดบราวน์ ส่วนร็อคริเวอร์ใช้สไลด์กับโครงของแบเออร์ เลยเป็นระดับเดียวกับแบเออร์ ประมาณ1500-2700$ แต่ตอนนี้ร็อคริเวอร์เลิกผลิตแล้วนะครับ ทำแต่ปืนยาว ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์