เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:36:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับข่าวมือปืนฟอจูนเนอร์สีขาว (เฉพาะปืน)  (อ่าน 6873 ครั้ง)
SOROT VIP
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 02:11:53 PM »

กล๊อกดังใหญ่แล้วครับ ข่าวลงได้แย่มากๆนะครับยังไม่รู้อะไรเลย ผมใช้กล๊อกติดเลเซอร์ด้วย แต่ ไม่มีฟอร์จูนเนอร์นะครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 02:13:34 PM »

มีข่าวแบบนี้บ่อยๆ......กลัวมท.บ้าจี้ตาม...ไรเฟิ่ลเป็นตัวอย่างความบ้าจี้ปัญญาอ่อนไปแล้ว.....
ออกคำสั่งห้ามใช้รถฟอจูนเนอร์ เนื่องจากใช้ก่อเหตุบ่อยครั้ง
ส่วนปืนยี่ห้อ กล๊อก ไม่ห้าม เนื่องจาก หน่วยงานของมหาดไทยเป็นผู้นำเข้ารายใหญ่
 เยาะเย้ย

แบบนี้ชอบเลย......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:16:20 PM »

มีข่าวแบบนี้บ่อยๆ......กลัวมท.บ้าจี้ตาม...ไรเฟิ่ลเป็นตัวอย่างความบ้าจี้ปัญญาอ่อนไปแล้ว.....
ออกคำสั่งห้ามใช้รถฟอจูนเนอร์ เนื่องจากใช้ก่อเหตุบ่อยครั้ง
ส่วนปืนยี่ห้อ กล๊อก ไม่ห้าม เนื่องจาก หน่วยงานของมหาดไทยเป็นผู้นำเข้ารายใหญ่
 เยาะเย้ย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก แหมเดี๋ยว ฯพณฯท่านเกิดบ้าจี้ขึ้นมาออกคำสั่งห้ามใช้รถฟอจูนเนอร์กันพอดีครับ  ดีนะที่ผมไม่มีฟอจูนเนอร์ มีแต่ เวฟ125เอ็กซ์  ส่วนกล๊อกกำลังเก็บตังค์ครับ คือตอนแรกที่ซื้อปืนลังเล  ระหว่าง glock  กับ  styer ครับ  เลยเอามันทั้ง2 ตัว ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

ส่วนเรื่องนักข่าวกับปืนผมปลงแล้วครับ  ตั้งแต่ เจอ .22 มม. กับ .38 มม. บ่อยๆเข้านะครับ  เศร้า

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:21:42 PM »

เห็นลงข่าว  " มือปืนใช้ปืน กล๊อก"     โดยที่ยังไม่รู้อะไรเลย แต่ลงข่าวไว้ก่อน  ว่าเป็นปืนยี่ห้อนี้    สงสัยปืนเค้าจะดังดีนะครับ อะไรๆ คดีไหนๆก็โบ้ยไว้ก่อนว่าปืนกล๊อก

ช่อง3  วันแรกๆก็ลงปลอกกระสุนเป็นของทหาร  เพราะท้ายปลอกเขียนว่า  "ไทยอาร์ม"   คิก คิก ขำก๊าก   หลังจากนั้นคงพึ่งไปหาข้อมูลว่าเป็นกระสุนทำในไทย  

เดี๋ยวอีกหน่อย   คำว่า มือปืน ใช้ 11 มม.  ในอดีตคงหมดไปแล้ว    ..... ถูกแทนที่ด้วยค่านิยมใหม่   มือปืน ต้องใช้กล๊อก     มั๊ง  ?

เรื่องนั่งเทียนเขียนข่าวมีให้เห็นกันบ่อยๆ ครับ สงสัย Thai Arm คงแปลกัน ตรงตัวเลยมั้ง ครับว่าเป็นของทหารไทย ฮ่าๆ แล้ว ถ้าเป็นของ Royal หละครับจะมาจากไหน
ส่วนว่าเป็น ปืน กล็อก นั้น ผมว่า คนเขียนคงรู้แค่ยี้ห้อเดียวแหละ ครับ เอะอะ เจอ 9mm ก็เป็น กล็อก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2011, 03:36:13 PM โดย Marcuechio » บันทึกการเข้า
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:25:15 PM »

ทำไม โจร ใช้มีด ฆ่าคน ไม่เห็น ลงข่างบ้างเลย ว่า ใช้มีด ยี้ห้ออะไร ตราหัวม้าลาย รึป่าว  แต่ทำไม พอยิงกันตาย ต้องไปโทษ Glock  ก่อนเลย เกี่ยว อะไร กับ ปืน Glock  ครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:30:01 PM »

ผมว่านักข่าวซี้ซั้ว
ข่าวช่อง 7 เจาะประเด็น นักข่าวสาวสวยนางหนึ่ง มาเจาะลึกถึงอาวุธปืน 9 มม.ที่จิ๊บไผ่เขียวใช้ บอกว่ากล็อก ผลิตจากประเทศออสเตรเลียว่างั้น ขำก๊าก ขำก๊าก
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:34:38 PM »

ผมว่านักข่าวซี้ซั้ว
ข่าวช่อง 7 เจาะประเด็น นักข่าวสาวสวยนางหนึ่ง มาเจาะลึกถึงอาวุธปืน 9 มม.ที่จิ๊บไผ่เขียวใช้ บอกว่ากล็อก ผลิตจากประเทศออสเตรเลียว่างั้น ขำก๊าก ขำก๊าก

คงอ่านกันไม่ละเอียด  ออสเตเลีย กับ ออสเตรีย
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:34:46 PM »

เขาเรียกว่า โรค ฟอร์จูนเนอร์ฟีเวอร์ครับ Grin
    ช่วงเวลาที่เลือกตั้ง สส.สมัยที่แล้ว แถวบ้านผม ผู้สมัครลงพื้นที่หาเสียง เอา ฟอร์จูนเนอร์สีขาว 4 - 5 คันล้วนๆลงพร้อมกัน คงจะกลัวโดนลอบยิง รถสีเดียวกัน คนร้ายงงไม่รู้ผู้สมัครขึ้นรถคันไหนกันแน่ ยิ้มีเลศนัย
     อีกอย่าง ฟอร์จูนเนอร์เป็นรถในฝันของใครหลายๆคน รวมทั้งผมด้วยครับ หลงรัก หลงรัก
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:30:49 AM »

ผมบอกแล้วไงว่า "รู" เป็นเครื่องชี้เจตนา
darkangel09
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:07:54 AM »

ที่ฆ่าคน ไม่ใช่อาวุธ   ที่ฆ่าคนคือ "คน"
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์