เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:27:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน FNH USA ดีไหมครับ  (อ่าน 9386 ครั้ง)
Gumanba
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 04:59:36 PM »

ผมมอง CZ 75 D 9มม.ไว้ แต่เห็นปืน FNH USA เข้ามาใหม่
รูปร่างก็สวยดีแต่ไม่ค่อยเห็นใครกล่าวถึง
ไม่ทราบว่าสองยี่ห้อนี้เกรดเดียวกันรึเปล่า
ท่านใดเคยสัมผัส FNH USA ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  Grin
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 03:56:35 PM »

ผมมอง CZ 75 D 9มม.ไว้ แต่เห็นปืน FNH USA เข้ามาใหม่
รูปร่างก็สวยดีแต่ไม่ค่อยเห็นใครกล่าวถึง
ไม่ทราบว่าสองยี่ห้อนี้เกรดเดียวกันรึเปล่า
ท่านใดเคยสัมผัส FNH USA ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ  Grin
ปืนโครงโพลิเมอร์ที่ขายดีในอเมริกา ความปลอดภัยสุดยอด แทนกล๊อคได้เลย ในอนาคต ราคาไม่แพงด้วย หลงรัก

อบต.ไผ่โทน หมู่ 2 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 04:58:19 PM »

อ่านแล้วออกจะงง ๆ อยู่
FNH เป็นชื่อบริษัท
FNX เป็นชื่อรุ่นปืน
FNP ก็เป็นชื่อรุ่นปืนรุ่นที่กำลังเข้ามาขายในเมืองไทย  มีขนาด 9 มม.และ.45 กำลังจะตามเข้ามา

ถ้าหมายถึง FNP คงเปรียบกับซีแซดลำบาก  เพราะซีแซด 75 ออกแบบตั้งแต่ 1975 สามสิบห้าปีมาแล้ว
แต่ FNP ใหม่กว่ามาก  มีเวลาเก็บรวบรวมข้อดีของปืนอื่น ๆ มาไว้ในตัวเอง   เช่นใช้สะพานไกของซีแซด 75  ระบบบล็อคนกปืนของ HK USP ระบบลั่นไกโมดูล่าร์ เปลี่ยนได้หลายแบบ  ปรับขนาดด้ามปืนได้  และยังใช้สแตนเลสเคลือบสีดำ ที่ซีแซดยังทำไม่ได้
seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 05:03:03 PM »

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ  ไหว้

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 05:05:30 PM »

ได้ยินว่าของดีราคาถูกเลยเข้ามาอ่านด้วยความสนใจครับ  Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 05:17:29 PM »

เคยยิงอยู่สามสี่ครั้งครับ...

รวมๆน่าจะร่วมร้อยนัดครับ...

เป็นปืนที่ดีครับ รูปร่างสวย ฝีมือประณีต...

ศูนย์(กระบอกที่ยิง)เป็นทริจิคอนไนท์ไซท์ ขนาดกำลังเหมาะ เล็งเป้าได้ชัดเจนดี...

ไกระบบดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล แต่ไกดับเบิ้ลหนักมาก ไกซิงเกิ้ลไม่หนักเท่าไร หลุดไกคมดีพอควร...

กลุ่มกระสุนที่ได้ระยะ ๑๐-๑๕ เมตร พอใช้ได้ครับ...

ผมยิงซีแซด ๗๕ ได้ดีกว่า FN-P 9 ครับ...

แต่เอามาเทียบกันลำบาก เพราะผมคุ้นกับด้ามแบบซีแซดมากกว่าครับ...

ถ้าหากหาซื้อได้ในราคาสวัสดิการ น่าซื้อครับ... Cheesy
หน้า: [1]
  พิมพ์