เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 12:28:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาลินคานเหวี่ยง.357แม็กนั่ม ระยะหวังผลไกลสุดแค่ไหนครับ  (อ่าน 31135 ครั้ง)
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 01:30:45 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วยากได้จริง ๆ  หลงรัก
ยกเลิกปืนสั้นบวกเงินเพิ่มอีกนิด
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 01:43:43 PM »

เคยไปลองขึ้นคานเหวี่ยงที่ร้าน มันหนีบนิ้วผมไปแล้ว แต่ไม่แรงมากเพราะไม่กล้าขึ้นแรงๆเหมือนใช้งานของเราเอง เกรงใจร้านเขา ในที่สุดเลยตัดสินใจไม่เอาดีกว่า ไว้หาทิมเบอร์วูฟ 44แม็กนั่มแบบสาวกระโจมแทน

ทิมเบอร์วูฟ เป็นแค่ปืนแปลก ทำเพื่ออุด ตลาดความพอใจของบางคอปืน จากคนทำที่คิดอย่างนั้น แล้วก็ สลบ พับเสื่อสนิท ไปแล้ว

ส่วนคานเหวี่ยง ขึ้นชั้น เป็น Classic  เหนือชั้นไปมากแล้ว ครับ 
คานเหวี่ยง จะ .๓๕๗ และ.๔๔ ราคาตั้งนั้นเท่ากัน   แนะนำให้ เลือกตามความพอใจชอบ  ถ้าตัดสินใจไม่ถูกให้เลือก .๓๕๗  ไว้ครับ

การใช้ปืนคู่นี้  ยังแสดงถึงบุคคลิค ในบุคคลด้วย.. คอ ทิมเบอร์วูฟ  กับ คอคานเหวี่ยง  นี่ต่างกันสิ้นเชิง

คานเหวี่ยง คือตำนาน ปืนบนหลังม้า ของลูกผู้ชาย นะครับ. ถึงจะไม่มีม้า หรือขี่ไม่เป็นก็เถอะ  Wink

ผมกว่าจะมี Marlin ๑๘๙๔ CS .๓๕๗ เก็บความอยากไว้ ตั้งแต่ เริ่มมีตังค์ซื้อปืน ๑๓ ปี ถึงตามจับตัวไว้ได้  Cheesy

เห็นด้วยกะพี่โร๊ดอ่ะค่ะ  Pump ไม่ใช่ Lever action  คนละฟิวกันอ่ะค่ะ
แล้วยิ่งเลือก .357  แล้วเอาหัวตัดหรือเอาลูก .38 ใส่ยิง   ก็เหมือนกะเอาไม้ซางมาเป่า่อ่ะค่ะ รีคอลย์นิ๊ดดดเดียว
ถ้าเลือก .357 ต้องเอา .357 มาใส่อ่ะค่ะ  เบาพอๆกะลูก .38  แหมเลือกยาก  เอา .44 Mag น่ะดีแล้วอ่ะค่ะ อย่าง K. PT ซื้อกระสนได้สบายมาก

ผมชอบอ่านเวลาคุณตอบจริงๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์