เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:25:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง Flitz Metal Polish ครับ  (อ่าน 2785 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:15:43 AM »

อยากทราบว่า ปืน ที่ชุบฮาร์โครมแล้ว มีสนิมขึ้น บางๆบนผิว พอเช็ดเอา สนิมออกหมดแล้ว เหลือ ทิ้งรอย คราบดำๆเป็นจุดๆอยุ่(ไม่กินผิวลึก) เช็ดไม่ออก อยากทราบว่า Flitz Metal Polish จะเช็ดออกหรือไม่  ถ้าเช็ดออก ผิว ฮาร์ทโครมแบบ ด้าน ผิวจะกลายเป็นผิวมันแบบเงาๆหรือไม่ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ  ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:40:42 AM »

Flitz จะไม่มีส่วนผสมที่ขัดผิวออกได้    แต่จะขัดให้ผิวด้านเงาได้หรือไม่  ไม่รู้เหมือนกัน 
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 06:43:04 AM »

เคยลองกับลำกล้อง Kimber ไม่ออกครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 11:20:14 AM »

Flitz จะไม่มีส่วนผสมที่ขัดผิวออกได้    แต่จะขัดให้ผิวด้านเงาได้หรือไม่  ไม่รู้เหมือนกัน 

ขอบพระคุณครับพี่ ไหว้

เคยลองกับลำกล้อง Kimber ไม่ออกครับ

ลำกล้อง นี่ เป็นแสตนเลส หรือเหล็กชุบฮาร์ทโครมครับ  แล้วขัดแล้ว ผิวจะ มันขึ้นหรือไม่ครับ หรือ ว่าแค่เอาสนิมออกเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 11:41:13 AM โดย at75 » บันทึกการเข้า
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:04:52 PM »

ลำกล้อง นี่ เป็นแสตนเลส หรือเหล็กชุบฮาร์ทโครมครับ  แล้วขัดแล้ว ผิวจะ มันขึ้นหรือไม่ครับ หรือ ว่าแค่เอาสนิมออกเท่านั้นครับ

ลำกล้องเป็นเหล็กครับ จาก Kimber รุ่น Stainless Target II ครับ คือสนิมผมขัดมันออกไปนานแล้วครับ

แล้วลองเอา Flitz ขัดดูเผื่อลอยดำๆมันจะออกไปบ้าง สุดท้ายออกมาได้แค่นี้เองครับ (รูปอาจจะไม่ชัดเพราะตอนถ่ายหลุดโฟกัสไป)

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:11:07 PM »

ผิวฮาร์ดโครมแข็งมา ลำพัง ฟลิช ทำอะไรไม่ได้เลยครับ ขนาดใช้วีนอล ที่มี อบราซีฟ กับมอเตอร์ปัด ยังขึ้นเงาเล็กน้อยเองครับ

สำหรับฟลิช สนิมสงสัยไม่ออกด้วย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:37:30 PM »

ลำกล้องเป็นเหล็กครับ จาก Kimber รุ่น Stainless Target II ครับ คือสนิมผมขัดมันออกไปนานแล้วครับ

แล้วลองเอา Flitz ขัดดูเผื่อลอยดำๆมันจะออกไปบ้าง สุดท้ายออกมาได้แค่นี้เองครับ (รูปอาจจะไม่ชัดเพราะตอนถ่ายหลุดโฟกัสไป)

[/quote]

ขอบคุณครับ

ผิวฮาร์ดโครมแข็งมา ลำพัง ฟลิช ทำอะไรไม่ได้เลยครับ ขนาดใช้วีนอล ที่มี อบราซีฟ กับมอเตอร์ปัด ยังขึ้นเงาเล็กน้อยเองครับ

สำหรับฟลิช สนิมสงสัยไม่ออกด้วย

ขอบคุณครับพี่

พอดีผิวที่สนิมขึ้น  สนิมไม่สมารถ กินเนื้อฮาร์ทโครมได้ครับ แต่ แค่ทำให้ผิว ด่าง ดำเป็น วงๆพอ ล้างเอาสนิมออกหมดแล้ว เหลือ คราบดำๆเป็นวงอยู่ แต่ผิวไม่ร่อน ไม่ลอก แค่ดำๆด่างๆเป็นจุดๆ ครับ เลยอยากแค่ ปรับผิวให้หายดำๆ ด่างๆเท่านั้นเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 10:39:45 PM โดย at75 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์