เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:32:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LES BAER พรีเมียร์ทู กับ โมโนลิธ  (อ่าน 16453 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 09:03:56 AM »

ผมว่าอยู่ที่จุดประสงค์การใช้งาน ของคนที่จะเป็นเจ้าของมันครับ

ลองดูกระทู้เก่าๆ หรือเข้าไปอ่านรายละเอียด ที่เวปฯของ BAER ดูครับ เขาจะแจงรายละเอียดของวัตถุประสงค์ ของแต่ละแบบ แต่ละรุ่นไว้อย่างดีทีเดียว

แต่ผมลองสรุปรวมๆ ตามความรู้สึกของผมเองน๊ะครับ จากข็อมูลที่รวบรวมมา ก็จาก เวป อวป.นี่แหละครับ

LES BAER เป็นปืนที่แต่งจากโรงงานเรียบร้อยพร้อมที่จะใช้งานจริง ตามวัตถุประสงค์ คือ เป็นปืนที่สร้างขึ้นมาเพื่อ เน้นยิงเป้า โดยเฉพาะ (แต่ก็มีรุ่นที่ ติดศูนย์ต่อสู้มาเหมือนกัน)

แต่ละรุ่น ก็เหมือนๆกัน แตกต่างในรายละเอียดเล็กน้อย ตามวัตถุประสงค์การผลิต เช่น

ลักษณะของวัตถุที่นำมาใช้

เหล็ก สแตนเลส หรืออัลลอย หรืออื่นๆ

ศูนย์ที่ติดตั้งมาจากโรงงาน

ความสั้นยาว ของลำกล้อง

โดยรวมอีกครั้ง แล้วแต่ลักษณะความต้องการใช้ ของผู้ประสงค์ใช้งาน ว่าต้องการใช้ในรูปแบบใด ?

และชอบรูปแบบลักษณะใหน ?

ถ้ามีโอกาศได้ชมตัวจริงๆ ในรุ่นที่เราต้องการ จะทำให้เราได้มีข้อมูล ในการตัดสินใจ เพิ่มมากขึ้น

วัตถุประสงค์ ของ พรีเมี่ยร์ ซีรีย์ คือเพื่อให้เจ้าหน้าที่ และบุคคลทั่วไป ใช้ปืนที่มีประสิทธิ์ภาพดีๆ ในการปฏิบัติงาน และป้องกันตนเอง และมีรุ่นที่ติดศูนย์ยิงเป้ามาด้วย

ส่วน โมโนลิธ ซีรีย์ วัตถุประสงค์ เพื่อการแข่งขัน ไอ พี เอส ซี. แต่ก็ยังมีแบบที่ติดตั้งศูนย์ต่อสู้ มาเหมือนกัน
(ข้อมูล)

ส่วนราคาดอลลาร์ โมโนลิธ ถูกกว่า แต่เข้ามาบ้านเรา โมโนลิธ นิยมมากกว่า ใครถูกแพงกว่ากัน ก็ใช้ความสามารถสืบเอาเอง

จะซื้อขายกันที่เท่าใหร่ อันนี้เป็นข้อตกลง ระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขาย ผมไม่เกี่ยว อิๆ

ขออวยพรให้ได้รุ่นที่ถูกใจครับ

ส่วนผม ต้นปีหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด แต่งแน่ครับ CUSTOM CARRY

ฟันธงเลยได้ไหมครับ พี่ชอบตัวไหน

ธงน๊ะมันโดนฟันขาดไปแล้ว เพราะจองไปแล้วครับ ตามข้างบน

แต่ถ้าถามว่าชอบ SRP ซีรี่ย์ครับ แต่ราคามันสูงมากไปหน่อย(สำหรับผม)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 09:14:35 AM »

แล้วถ้าตัว 6 นิ้ว ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ ( ขออภัยจขกท.ด้วยครับ )

พี่จ่าชอบยาวๆเลยหรือ อิๆ

เอารุ่นท็อปๆไปเลยพี่ Baer untimate master combat 6" ใอ้นี่เป็นปืนแข่งโดยเฉพาะ รู้สึกว่าร้านปืนประโยชน์เคยสั่งเข้ามา

หกนิ้ว ยังมีอีกหลายรุ่นครับ ตามความจำเป็นใช้งาน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
khunchay_huayig
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:04:09 AM »

ถ้าชอบตัว 6" เชียร พรีเมียร์ ทู  (Hard chrome)   เคยเห็นนักกีฬาปืนสั้นชาวบ้านใช้กันหลายคน

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 11:07:54 AM »

ผมอยากเห็นภาพ 2 ตัวนี้ครับ..เพื่อเปรียบเทียบ...และใช้ในการตัดสินใจครับ..
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 11:32:02 AM »

อยู่ที่ความชอบครับ  คุณสมบัติไม่แตกต่างกัน  ใจผม ผมว่าโมโนลิทสวยกว่าครับ

logo maker" border="0
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์