เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:21:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลังแสงครับเพื่อนพี่ไปเยี่ยมญาติมา ช่วยบอกหน่อยซิครับว่าปืนอะไรบ้าง  (อ่าน 5343 ครั้ง)
R_tae
ปากหมา แต่จริงใจ
Jr. Member
**

คะแนน 4

ฝีมือซื้อมิได้ต้วยเงิน

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 09:19:35 PM »

sure looks like a Redneck house อิอิอิ ขอทายว่าพี่เขยเป็น American
ถูกต้องครับเป็นชาวอเมริกัน100%
พี่เขยเค้าชอบปืนมากมีสนามยิงปืนส่วนตัว

เสื้อเกราะเหมือนโดนใช้แล้วเลย
น่าจะเป็นประมาณนั้นนะครับ คงลองดูว่ากระสุนจะทะลุหรือปล่าว
ขออภัยคุณR_taeครับที่เข้าใจผิดหวังว่าจะได้รับการอภัยนะครับ อิอิ  อิจฉาลุงแซมจริงๆ
ไม่เป็นไรครับ บางทีตัวผมก็ด่วนตัดสินใจผิดพลาดเหมือนกัน เป็นเรื่องธรรมดาครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 09:23:52 PM โดย R_tae » บันทึกการเข้า

สุรากินแล้วจน แต่กินหลายๆคนอร่อยดี
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:12:23 PM »

เจ้าของภาพตัวจริงมาแล้วครับ เยาะเย้ย คงหายข้อสงสัยแล้วนะครับ งอนดีใจจังที่ไม่ถูกกล่าวหา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากพอดีไม่ค่อยจะเก่งเรื่องคอมพิวเตอร์สักเท่าไรครับแค่อยากมาแบ่งปันสิ่งที่ได้ดูและขอความรู้แค่นั้นนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้

ขอบคุณครับ สุดยอด จริงๆ ครับผม.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:14:19 PM »

ขออภัยคุณR_taeครับที่เข้าใจผิดหวังว่าจะได้รับการอภัยนะครับ อิอิ  อิจฉาลุงแซมจริงๆ
     เช่นกันครับ....ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ไม่น่ารีบตัดสินจากการโพสต์รูปเลย ขอโทษนะครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:39:20 PM »

ที่แน่ๆ ผมอิจฉาพี่โอ๊ค พี่เจษ พี่บุญ จริงๆ อยู่นี่กว่าจะได้สักกระบอก เฮ่อ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 02:04:03 AM »

+1 ให้แล้วครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:45:34 AM »

ขอแจมด้วยนะครับ  
เรื่องนี้  ขอช่วยยืนยันด้วยครับ  ว่า  เป็นเรื่องจริง
เพื่อนผมคนนึง  ไปอยู่ที่นั่นกว่า  20 ปีแล้ว  เล่าและส่งรูปมาให้ดูเหมือนกันครับ
เค้ามีคล้าย ๆ กับที่ลงรูปมาให้ดูเลย  ส่วนการซื้อขายนั้น  ก็เหมือนอย่างที่เพื่อน
สมาชิกเล่าครับ  และปืนบางขนาด  สั่งซื้อทาง ปณ. ได้อีกต่างหาก  ตอนนั้นนะ
ผมงี้  น้ำลายหยด  ตาร้อนผ่าวเลยละครับ  ขอบอก
ปืนสั่งทาง ปณ  สั่งทางเน็ตได้  แต่ต้องผ่านร้านปืนครับ  ไม่สามารถส่งจากบุคคลถึงบุคคลได้ครับ 
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:46:25 AM »

ไม่อยากให้เมืองไทย อิสระ ในเรื่องปืนเหมือนอเมริกานะครับ
มันเหมือนนอนฝันยังงัยไม่รู้
เอาแค่ไม่ให้มีระบบโควต้า ก็เกินพอแล้ว
ราคาปืนจะได้ลดลงแบบสมเหตุสมผล หน่อย
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:21:36 AM »

ไม่จริงครับ ไม่ว่าปืนอะไร ( ถ้าไม่ใช่จำพวกปืนกล full auto ) ไม่ต้องไปขออนุญาตใคร  ไม่ต้องไปง้อใคร ไม่ต้องไปนอบน้อมกับใคร  มีตังค์ และไม่มีประวัติทางอาชญกรรมก็ซื้อได้ทุกคน
ไม่ต้องมีหลักทรัพย์  ไม่มีต้องมีใครรับรอง ( เพราะตัวเองรับรองตัวเองได้)  ไม่ต้องมีวุฒิทางการศึกษา    เท่าเทียมกันหมด

ผมอยากได้ .38 ซักกระบอกยังต้องไปฟ้องเอาที่ศาล.. เศร้าขอบพระคุณครับท่าน .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. ไหว้
sarayut_r
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:58:30 PM »

ขอเสริมอีกนิดแล้วกันนะครับ.....

- ร้านขายปืนที่ผมไปเห็น มีขายทุกอย่างเลย นะครับ... เครื่่องอัดลูก  ลูกปืน(เฉพาะหัว)  อุปกรณ์ ทุกอย่างมีครบเลยนะครับ.....
 - ปืน ถูก มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าเทียบกับที่บ้านเรา... ผมเห็น colt กระบอก ล่ะ 1200$ เอง  บ้านเรา ราคาไปถึงไหน ก็ไม่รู้   ยี๊
- ที่ชอบอีก อย่างหนึ่ง ก็ มีปืนสำหรับเด็กด้วยครับ... เห็นเป็น  .22 สีชมพู ติดกล้อง...  ไหว้

เพิ่มรูปปืนสั้นให้ดูอีกหนิดครับ.... หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2010, 10:01:48 PM โดย sarayut_r » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์