เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:47:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .223 ครับ  (อ่าน 1179 ครั้ง)
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 04:43:33 PM »

ผมมีปืนขนาดจุด223อยู่กระบอก เปนแบบลูกเลื่อน อยากจะเอาไปตั้งศูนย์กล้อง(มีกล้องแล้ว) จาเอาไปตั้งที่สนาม ทางสนามก็บอกว่าสนามรับไม่ได้ จาเอาเข้าสวนก็กลัวตำรวจจับ อยากถามว่าเราพกกระสุนไปได้กี่นัดคับ เพราะคิดว่าเปนกระสุดขนาดเดี๋ยวกะอาวุธสงคราม (ใช่หรือป่าวนะ) ตกใจ

สงครามยังมีวันจบ
        แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 05:02:40 PM »

Cheesy Cheesy ไปยิงในป่าครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 05:08:19 PM »

กลัวตอนขนไปยิงอะดิคับ โดนจับมาเค้าจะตั้งข้อหาว่านำพาอาวุธสงครามป่าวคับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 05:27:08 PM »

ถ้ามีใบ ป.4 คุม คิดว่า ไม่น่าจะมีปัญหา อะไร นะครับ  เพราะ กระสุน .223  กับ ขนาด 5.56  มันก็คือ ขนาดเดียวกัน  เพียงแต่ ชื่อ ทางพาณิชย์เรียกอย่างนี้
 ทางภาษาราชการ เรียกอย่างนั้น    ประเด็นต่อมา คือ รหัสจานท้ายกระสุน  ระบุไว้ว่าอย่างไร  และ สุดท้าย คือ นำพา ไปได้ กี่มากน้อย   ถ้าเป็นของพาณิชย์
 ก็คงจะไม่ซีเรียสมาก  มีแต่หัวอ่อน  แต่ที่นำพาไป เป็นหัวแข็ง ล่ะ  จานท้ายก็บ่งบอก   เอาสัก 100 นัด   ก็คงจะต้อง คุยกันหน่อย    แต่ใน ความคิด ของผม
ผม ก็ยังคิด ว่า ใบ ป.4 มันครอบคลุม ในตัวมันเอง อยู่แล้ว   เพราะ ขนาด ก็เป็นขนาดเดียวกับ ที่อาวุธปืน เรามีและใช้    ไม่ได้เป็นกระสุน ต้องห้าม จำพวก
หัวดำ หัวเขียว หัวส้ม  ซึ่งจัดอยู่ในข่าย อันต้องห้ามมี   ......

---

แต่ ... รอ ผู้รู้จริง  ให้ คำตอบอีกที ครับ   

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 05:30:09 PM »

Grin Grin อย่าให้เขาเห็นสิครับ เอากล้วยทับไว้   ผมไม่แน่ใจนะครับเรื่องอาวุธสงคราม แต่เห็นว่าหอกดาบก็เป็นอาวุธสงครามได้หากเอาไปใช้ในสงคราม จะใช้ลูกอะไรยิงครับรู้สึกจะมีลูกพานิชขายอยู่นะ ถ้าจะใช้ลูกเอ็ม 16 ยิงต้องศึกษาให้ดีก่อนนะครับเขาว่าเกลียวมันสั้นยาวต่างกันอะไรนี่แหละผมก็ไม่แน่ใจ รอท่านอื่นมาตอบครับ ผมยกมาให้เพราะสนใจเหมือนกันครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
socom
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 05:34:49 PM »

ผมคงต้องเอาไปสักสองสามกล่องละครับ มือไม่บ่ายโมงเอ้ย เที่ยงแบบคนอื่นเค้านะคับ คงต้องพกใบป.๔ไปละคับ ไม่งั้นไม่ได้ตั้งศูนย์แน่ ทำไม่เปนคนดีๆนี้มันลำบากจิงจิ้งงงงงง (สู้เค้าต่อไปไอ้มดแดง)

หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 07:16:10 PM »

Grin  ใจเย็นๆครับ  ตำรวจเขายังไม่ได้จับซักหน่อย  คุณโซคอม เคยมีเรื่องอะไรกับตำรวจใหม ถ้าไม่เคยมีผมว่าไม่น่ามีปํญหาอะไรดอก ป.4 หนะถึงมีก็คุมมิได้ดอกถ้าเขาจะจับเขาก็ว่าถือมาด้วยทำไมครับ หมายความว่าเขาหาจนได้นั่นแหละถ้าเขาจะหา  แต่ถ้าเขาไม่หาก็ไม่มีอะไรดอก มิค่อยเจอเท่าไร ที่เจอก็มีพวกชาวบ้านตาดำๆเห็นมีข่าวอยู่เรื่อยนะ ลองค้นดู Cheesy Cheesy

{Gunslinger}
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 05:17:07 AM »

ผมขอร่วมด้วยคนครับ ผมใช้ .223 อยู่ อยากทราบว่าถ้าใช้ลูกทหารยิงบ่อยๆจะทำให้ปืนพังเร็วไหมครับ ขอความรู้จากทุกๆท่านด้วยขอรับ กราบขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ

เมื่อท้องฟ้าที่เคยสว่าง......ก็ยังมีวันมืดลง
และขุนเขาที่เคยยืนยง.......สุดท้ายก็พังทลาย
หน้า: [1]
  พิมพ์