เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 08:27:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก9มม.ของไทยอาร์มคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 9295 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 07:48:50 PM »

คุณภาพผมไม่ค่อยรู้เรื่อง   แต่ราคารับได้ครับ  ยิงได้ยิงดี   Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 07:54:16 PM »

ในส่วนตัวผมชอบนะ...ลูกเก้ามอมอ ของไทยอาร์ม หัวกระสุนสวย และทองแดงที่เคลือบก็แดงสวย ดีครับ

ความแม่นยำถือว่าเหมือนๆ กัน เรื่องเขม่า หรือ ดินปืน (คราบเหลืองๆ) ก็ไม่พบนะครับ เห็นได้ข่าวว่า

ไทยอาร์มได้เปลี่ยนดินปืนใหม่แล้ว ใช่หรือไม่ ไม่ยืนยันครับ.....แต่กระสุนขนาด สี่ห้า ยังมีให้เห็นอยู่

แต่ก็ไม่แน่ใจอีกเหมือนกันว่า เป็นล๊อตเก่า หรือ ล๊อตใหม่ครับ

ใหม่ ๆ ก็งั้นแหละ  สวย  ผมเห็นด้วย

แต่พอบริหารไปสัก สิบครั้ง  หัวดำปื๋อ น่าเกลียดเชียว

ผมก็เลย มักเคลียร์ทิ้ง ไม่เคยได้อยู่ด้วยกัน นานเกินครึ่งปีเลย

อ้อ ลูก T.A. หัวหลุบง่ายกว่ายี่ห้ออื่นครับ (จากที่ผมสังเกตของผมคนเดียว)   Grin

ดำหมดทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ....ดำจนถึงหัว ถึงปลอก เลยครับ

ไม่ได้กล่าวถึงความสวยอย่างเดียว....แต่ความแม่นยำ และความไว้วางใจ ก็เชื่อถือได้เลยทีเดียวครับ สำหรับยี่ห้อนี้
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 08:00:22 PM »

ผมใช้แต่ไทอามย์ครับ..ฟลุ๊คได้ก่อนที่2ก็ลูกยี่ห้อนี้แหล่ะครับ  อิๆ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 08:31:27 PM »

เคยยิง...เคยใช้ ...ดีครับ  ดีพอประมาณ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 08:35:34 PM »

แค่ความคิดผมว่า...ปลอกก็สั่งนอก แก๊บก็สั่งนอก หัวจริงก็สั่งนอก ดินปืน ก็สั่งนอก แค่มาอัดในไทย เครื่องมืออัดก็เหมือนกัน คิวซีก็มี

ผมชอบความสดใหม่...ผมเคยซื้อลูกนอก บางล๊อต ผลิตก่อนมาถึงมือประมาณ สองถึงสามปี ก็มีครับ
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:23:19 PM »

ไทยอาร์ม 9มม.  ที่ผมซื้อยิงในสนามยิงปืนไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ

แต่มีครั้งนึงรุ่นน้องนำลูกกระสุนมาให้ลองยิง 10นัด (ของไทยอาร์ม 9มม.  ไม่ทราบว่าเก่ารึใหม่ขนาดไหน)

ปรากฎว่า นัดสุดท้ายไม่ค้างสไลด์ครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์