เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:28:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตัวประกันในฟิลิปปินส์  (อ่าน 6067 ครั้ง)
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 01:02:47 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยครับ

logo maker" border="0
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 01:15:16 PM »

เฮ้ออออออ เสียใจกับฟิลิปินส์ครับ
แต่ถ้าไทยเกิดเหตุการณ์แบบนี้ พี่ๆ ว่า จะลงเอยอย่างไรครับ ช่วยกันออกความคิดเห็นหน่อยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 02:02:54 PM »

ตอนเช้าผมนั่งถกเรื่องนี้กับแฟน  แฟนผมว่าตำรวจโจรคนนี้โง่จริงๆที่คับข้องใจแล้วออกมาจี้จับตัวประกันเพื่อขอกลับเข้ารับราชการใหม่---มันเป็นไปได้ที่ไหนเล่า--ขอ รมต.มหาดไทย  ขอ ผบ สตช.เซ็นต์  เขาก็เซ็นต์ให้หมดแหละพอปล่อยตัวประกันเสร็จก็เข้าคุก  สงสัยทำไปทำมาคงนึกขึ้นมาได้ก็เลยรัวกระสุนใส่ตัวประกันเสียเลย  จริงๆผมว่าคงเป็นแผนนายโรนัลโดคนร้ายแต่แรกๆแล้ว ที่จะเรียก CNN. BBC. รอยเตอร์  มาทำข่าวเพราะข้อเรียกร้องมันไม่สมเหตุสมผลครับ แผนที่จะทำให้ประเทศและกรมตำรวจเสียหน้า(เสียหมา)  แผนที่จะร้องเรียนความไม่เป็นธรรมที่เกิดแก่ตำรวจชั้นผู้น้อยต่อชาวโลก  แผนที่จะโชว์ความขี้เท่อไร้ประสิทธิภาพของตำรวจฟิลิปปินส์  และสุดท้ายนายคนนี้เลือกที่จะมาตายแบบนี้ดีกว่านั่งยิงตัวตายเงียบๆในบ้านคนเดียว[/color]

ที่พี่อภิสิทธิ์ตั้งข้อสังเกตน่าสนใจครับ เพราะข้อเรียกร้องแกแปลกมาก แถมยังขอให้หน่วยสวาทที่ล้อมอยู่เดิมออกไปอีก ตำรวจที่เข้าช่วยตัวประกันคงไม่ใช้ตำรวจที่ถูกฝึกมาโดยตรงเลยขาดประสบการณ์และการวางแผนที่ดี ผลเลยจบแบบนี้ คนร้ายแกคงคับข้องใจอย่างแรงเลยเลือกตายโดยวิธีนี้ ประจานกรมตำรวจฟิลิปปินส์ไปซะเลย แต่แกคงลืมนึกถึงคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่อีกหลายคนที่ต้องมารับเคราะห์ไปด้วย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:40:11 PM »

ตอนเช้าผมนั่งถกเรื่องนี้กับแฟน  แฟนผมว่าตำรวจโจรคนนี้โง่จริงๆที่คับข้องใจแล้วออกมาจี้จับตัวประกันเพื่อขอกลับเข้ารับราชการใหม่---มันเป็นไปได้ที่ไหนเล่า--ขอ รมต.มหาดไทย  ขอ ผบ สตช.เซ็นต์  เขาก็เซ็นต์ให้หมดแหละพอปล่อยตัวประกันเสร็จก็เข้าคุก  สงสัยทำไปทำมาคงนึกขึ้นมาได้ก็เลยรัวกระสุนใส่ตัวประกันเสียเลย  จริงๆผมว่าคงเป็นแผนนายโรนัลโดคนร้ายแต่แรกๆแล้ว ที่จะเรียก CNN. BBC. รอยเตอร์  มาทำข่าวเพราะข้อเรียกร้องมันไม่สมเหตุสมผลครับ แผนที่จะทำให้ประเทศและกรมตำรวจเสียหน้า(เสียหมา)  แผนที่จะร้องเรียนความไม่เป็นธรรมที่เกิดแก่ตำรวจชั้นผู้น้อยต่อชาวโลก  แผนที่จะโชว์ความขี้เท่อไร้ประสิทธิภาพของตำรวจฟิลิปปินส์  และสุดท้ายนายคนนี้เลือกที่จะมาตายแบบนี้ดีกว่านั่งยิงตัวตายเงียบๆในบ้านคนเดียว[/color]

ที่พี่อภิสิทธิ์ตั้งข้อสังเกตน่าสนใจครับ เพราะข้อเรียกร้องแกแปลกมาก แถมยังขอให้หน่วยสวาทที่ล้อมอยู่เดิมออกไปอีก ตำรวจที่เข้าช่วยตัวประกันคงไม่ใช้ตำรวจที่ถูกฝึกมาโดยตรงเลยขาดประสบการณ์และการวางแผนที่ดี ผลเลยจบแบบนี้ คนร้ายแกคงคับข้องใจอย่างแรงเลยเลือกตายโดยวิธีนี้ ประจานกรมตำรวจฟิลิปปินส์ไปซะเลย แต่แกคงลืมนึกถึงคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่อีกหลายคนที่ต้องมารับเคราะห์ไปด้วย

นี้....เริ่มมีคนคิดสองชั้นเหมือนผมแระ Cheesy  ดีไม่ดีสักพักอาจจะมีคนสร้างหนังฮอลลีวู้ดเอาเรื่องนี้ไปสร้างเป็นหนังทำเงินก็ได้นาครับ  ช๊อตเด็ดอยู่ตรงที่ตุ๋นกรมตำรวจฟิลิปปินส์เสียเปื่อยพากันสบายใจว่าคุมเกมส์อยู่แล้วคนร้ายมันไม่เต็มเต็งขอคนนั้นเซ้นต์ขอคนนี้เซ้นต์ จิ๊บจ๊อยๆเซ้นต์ๆให้มันสบายใจเดี๋ยวพอมันปล่อยตัวประกันก็จับดำเนินคดีเห็นได้จากการที่คนร้ายยืนโชว์ตัวเด่นหน้าประตูรถทัวร์แต่สไนเปอร์ก็ไม่ได้รับคำสั่งยิง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 05:25:18 AM »

ผมขอข่าวนี้แล้ว ภาวนาว่า ขออย่าให้เกิดขึ้นในเมืองไทยเลย
เพราะคนรับกรรม ก็คือคนบริสุทธิ์ครับ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:54:14 AM »

ประเทศเรามีบุคลากรและเครื่องมือที่ดีเยี่ยมกว่าเยอะครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 05:28:06 PM »

ฟังข่าวจากฟรีทีวี( 28/08/53 - 17.10 น.)   จีนและฮ่องกง  สั่งประชาชนห้ามเข้าฟิลิปปินส์ ในกรณีนี้  / จริงเท็จแค่ใหนไม่ทราบครับ เพราะมาจากปากผู้ประกาศข่าว .

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:34:28 PM »

http://www.manager.co.th/China/ViewNews.aspx?NewsID=9530000120275

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:16:50 PM »

นี้....เริ่มมีคนคิดสองชั้นเหมือนผมแระ Cheesy  ดีไม่ดีสักพักอาจจะมีคนสร้างหนังฮอลลีวู้ดเอาเรื่องนี้ไปสร้างเป็นหนังทำเงินก็ได้นาครับ  ช๊อตเด็ดอยู่ตรงที่ตุ๋นกรมตำรวจฟิลิปปินส์เสียเปื่อยพากันสบายใจว่าคุมเกมส์อยู่แล้วคนร้ายมันไม่เต็มเต็งขอคนนั้นเซ้นต์ขอคนนี้เซ้นต์ จิ๊บจ๊อยๆเซ้นต์ๆให้มันสบายใจเดี๋ยวพอมันปล่อยตัวประกันก็จับดำเนินคดีเห็นได้จากการที่คนร้ายยืนโชว์ตัวเด่นหน้าประตูรถทัวร์แต่สไนเปอร์ก็ไม่ได้รับคำสั่งยิง

ฮ่า ฮ่า  เฮียขร๊า  ยิ่งกว่า "ซิลเวสเตอร์ สตาโลน"  อีกน๊ะคร๊า  ฮา  พกมาอันเดียวอ่ะคร๊า  แสดงว่าแกยิงแม่น  ฮา
ยายเป็นพวก"ซาดิส"  อ่ะคร๊า  คราวต่อไป  ใครจะจับใครเป็นตัวประกัน  ก็เอา"ซีโฟร์"  ผูกเอวด้วยน๊ะคร๊า  ฮ่า ฮ่า

ถ้ากลัวไม่ตายก็เอา  "เบนซิน" ราด  อ่ะคร๊า  แล้วเผามันเรย คร๊า  ฮา  ดีมั้ยคร๊า  ฮ่า ฮ่า

ลำปาง  น้ำท่วมถึง "สะดือ"  เหรอยังคร๊า   ฮ่า ฮ่า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:40:04 PM »

ลำปางหนาวมากครับ---นี่ป้าบร๊า อย่าขร๊ามากเดี๋ยวผมหลอมละลาย เมียผมยิ่งอ้วนๆอยู่

ผมมารู้เรื่องหลายอย่างจากหนังสือเล่มนี้ครับ เยี่ยม ว่าทีมช่วยตัวประกันเขาจริงๆแล้วกลจักรสำคัญคือบุคคลากรที่มีความรู้ความชำนาญทางจิตใจ (จิตวิทยา)+บุคคลากรที่มีความรู้ทางอิเลคโทรนิค+คนในวงในที่มีข้อมูลข่าวกรอง  ผมหลงเชื่อตามฮอลลีวู้ดมาโดยตลอดว่าไอ้ที่จำเป็นที่สุดเก่งสุดคือคนยิงปืน+โหนเชือกโหนค๊อปเตอร์

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 03:04:00 PM »

เพิ่งมีโอกาสได้เปิด youtube ดู หน่วยพิษสวาททำงาน ช่างทำได้เหลือเชื่อจริงๆ เหมือนเล่นโปลิศจับขโมย ให้เวลาและโอกาสคนร้ายมากและนานเกินไป บู่

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:22:22 PM »

ขอบคุณมากครับพี่สมชาย

อิ อิ ตอนเด็กๆ ช่วง ม. ต้น ผมดูเรื่อง Judgement at Ruremberg แล้วเลยฟิตอยากเห็นบรรยากาศในศาลยุติธรรมจริงๆ แม่เลยพาไปที่ศาลฎีกา ดูกำหนดการแล้ว เห็นคดีนางช้อม เลยไปเป็นประชาชนสังเกตการณ์นั่งฟังเบิกพยานคดีนางชม้อยครับ

ไปฟัง ๒ หน ๒ คดี แต่ไม่มีไฟต่อถึงขั้นอยากเป็นนักกฎหมายครับ อิ อิ

คุณแม่น่ารักมากครับ... เยี่ยม

อ้อ...ผมว่าเมืองชื่อ Nuremberg นะครับ... Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:03:36 PM »

ขอบคุณครับพี่รุต อิ อิ มือไม้สั่นครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:43:29 AM »

เพิ่งมีโอกาสได้เปิด youtube ดู หน่วยพิษสวาททำงาน ช่างทำได้เหลือเชื่อจริงๆ เหมือนเล่นโปลิศจับขโมย ให้เวลาและโอกาสคนร้ายมากและนานเกินไป บู่
แบบว่า..คงจะเกรงใจลูกพี่เก่าหน่ะครับ ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์