เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:22:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักจะเลอะเทอะไปกันใหญ่แล้ว เรียกร้องให้ยกเลิกการเกณฑ์ทหาร  (อ่าน 5466 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 01:07:24 AM »

ควรยกเลิกการเกณฑ์ครับ ชายไทยต้องเข้าฝึกเป็นทหารทุกคน ...... ใครไม่มีคุณสมบัติค่อยคัดออก

เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยครับ

ผมมีลิงค์ วีดีโอ การฝึก seal แต่เขาห้ามโฆษณาเลยทำลิงค์ไม่ได้ ทหารทำเอง

ค้นหาคำว่า "สะพานเดินเรือ" ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2011, 01:08:55 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:53:13 AM »

เป็นทหารได้อะไรมากกว่าที่คุณคิด  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มิสแม็กซิม ให้กำลังใจทหาร

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 08:18:03 AM »

เห็นด้วยกับสมาชิกหลายท่านในนี้ว่าควรจะยกเลิกการเกณฑ์ทหารครับ แต่ต้องเป็นทุกคนครับ ไหว้

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:57:42 AM »

ควรยกเลิกการเกณฑ์ครับ ชายไทยต้องเข้าฝึกเป็นทหารทุกคน ...... ใครไม่มีคุณสมบัติค่อยคัดออก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...เห็นด้วยครับ... ใครหนีทหาร... จับมาขึ้นรถแห่ประจานแล้วส่งไป "ซ่อม" ที่ชายแดน...

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 11:04:16 AM »

ผมว่ายกเลิกก็ดี เพราะเอาคนที่ไม่อยากเป็นเข้าไป เสียงบประมาณ เสียเวลาเปล่าๆ ถ้าเกิดศึกสงครามก็คงพึ่งไม่ได้
ผมเชื่อว่าเมืองไทยยังมีคนรักชาติและต้องการทำหน้าที่ของลูกผู้ชาย เป็นทหารรับใช้บ้านเมืองมากกว่าคนที่ไม่อยากเป็น

สู้เอางบไปทำประโยชน์ให้คนที่อยากเป็นทหารดีกว่า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 02:19:10 PM »

ผมว่ายกเลิกก็ดี เพราะเอาคนที่ไม่อยากเป็นเข้าไป เสียงบประมาณ เสียเวลาเปล่าๆ ถ้าเกิดศึกสงครามก็คงพึ่งไม่ได้
ผมเชื่อว่าเมืองไทยยังมีคนรักชาติและต้องการทำหน้าที่ของลูกผู้ชาย เป็นทหารรับใช้บ้านเมืองมากกว่าคนที่ไม่อยากเป็น

สู้เอางบไปทำประโยชน์ให้คนที่อยากเป็นทหารดีกว่า

เห็นด้วยครับ.......ปรับเป็นกองทัพไฮเทค....เอางบไปซื้ออาวุธที่ดี ใช้กําลังคนน้อยก็ได้แต่ประสิทธิภาพสูงมาก.......

หรือไม่ก็เอาเงินไปทําวิจัยพัฒนาอาวุธของตัวเอง............พวกโดรนทั้งหลาย....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 02:35:11 PM »

เห็นด้วยครับ.......ปรับเป็นกองทัพไฮเทค....เอางบไปซื้ออาวุธที่ดี ใช้กําลังคนน้อยก็ได้แต่ประสิทธิภาพสูงมาก.......

หรือไม่ก็เอาเงินไปทําวิจัยพัฒนาอาวุธของตัวเอง............พวกโดรนทั้งหลาย....

ถึงไม่ได้เอามาเป็นทหารเกณฑ์...แต่ผมว่าถึงอย่างไรก็ต้องมีการบริหารจัดการนำชายไทยที่มีอายุถึงเกณฑ์มาทำการฝึกให้เข้าใจระบบระเบียบกันบ้างนะครับ เพราะเมื่อถึงเวลาฉุกเฉินจริงๆขึ้นมาจะได้ไม่เงอะๆงะๆออกไปซี้ม่องเท่งแบบเขมรในตอนนี้ไงละครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 03:27:11 PM »

บังคับให้เรียน รด. แต่ไม่บังคับให้เป็นทหาร ตั้งโรงเรียนพลทหาร ขึ้นเงินเดือนพลทหาร สมัครพลทหารสองปี เรียน ป.ตรีฟรี (คุ้นๆ)    คนก็แห่กันมาสมัครเอง
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์