เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:23:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากกันครับ ครูฟิวส์ขาด บีบีแหลกยับคาห้องเรียน  (อ่าน 8819 ครั้ง)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 04:36:08 PM »

แทนท่จะกดตัดสาย
กลับรับสายแล้วคุยหน้าตาเฉย
ยิ่งเห็นสีหน้าของเจ้านักศึกษาตอนคุยแล้ว
ผมว่าสมควรโดนครับ

สบายดี.........
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:22:58 PM »

ครูท่านนิ่งจริงๆ ทำธุระเสร็จ ท่านก็กลับหลังไปสอนต่อ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:49:00 PM »

ในใจ 
อาจจะ กู ไม่น่าเลย  ก็ได้
แต่ กลบเกลื่อน ...
สติมาแต่ สายไปแล้ว
ก็เลยต้องเลยตามเลย...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:16:30 PM »

ผมเคยสอนนักศึกษาอยู่หลายปี...

กว่าจะเตรียมการสอนแต่ละคาบ ใช้เวลาเตรียมไม่ต่ำกว่าห้าเท่าของเวลาสอน...

ไม่รวมออกและตรวจข้อสอบ...

ผมจะไปถึงสถาบันที่ต้องสอนก่อนเวลาไม่ต่ำกว่า ๓๐ นาทีเสมอ...

ในคาบแรกก่อนจะสอนผมจะแจ้งกฎการเรียนกับผมก่อนเลย...

ห้องล็อกประตู ๑๕ นาทีหลังจากถึงเวลาเริ่มการเรียนการสอน มาสายกว่านั้นไม่ต้องเรียน...

ใครอยากหลับ...เชิญตามสะดวก...

ใครอยากอ่านหนังสืออะไร...เชิญตามสะดวก...

ใครอยากคุยกัน...เชิญนอกห้อง...

ปิดมือถือก่อนเข้าห้อง...ใครไม่ปฏิบัติตามเชิญนอกห้อง...

ใครสงสัยอะไรถามได้ทั้งระหว่างและหลังการสอน...

สอนอยู่หลายรุ่น แต่ตอนนี้เลิกสอนแล้วครับ... Cheesy
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:58:02 PM »

มันน่าจะโดนมากกว่านี้นะ......
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 03:14:08 PM »

Cheesy ของผมตั้งเป็นกติกาไว้ครับว่า  คิก คิก โทรศัพท์อ.ดังให้นักศึกษารับ   Grin แต่ถ้าโทรศัพท์น.ศ.ดัง อ.จะรับให้เอง

อืมมมม สาธุ เมียครูโด่งโทรมา แล้วให้สาว ๆ รับทีเถิด รับรองกลับไปบ้าน ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก
ยิ้มีเลศนัย ป้มปิดเสียงไว้ตลอดเวลาสอนก้าบครูเบิ้ล  เยาะเย้ย
คำให้การของท่านได้ถูกเซฟไว้เรียบร้อยแล้ว รอขึ้นเหนืองวดหน้าจะไปฟ้องหนูดี เยาะเย้ย

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ครูโด่ง  เขาตั้งสั่นอย่างเดียว
ถ้าสามตื้ด ให้รอที่ห้อง
ถ้าสองตื๊ด ไม่ต้องมา
ถ้าตื๊ดเดียว ให้ว่อง
ถ้าหลายตื๊ด ถือว่า ไม่ใช่ธุระด่วน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 04:17:27 PM »

สงสัยจังคลิปนี้ เหตุการณ์จริง หรือ สร้างสถานการณ์ Huh

สงสัยเหมือนกันครับ ว่าจัดฉากหรือเปล่า

ผมเอง สอนคาบแรก แจ้งกฏ กติกา มารยาท เสมอ
ใช้วิธีลงโทษ ด้วยการหักคะแนน กับ ให้ออกจากห้องครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 07:08:42 PM »

Grin

Angry Teacher Destroys Student's Phone!

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 03:13:52 PM »

สงสัยจังคลิปนี้ เหตุการณ์จริง หรือ สร้างสถานการณ์ Huh

ช่างสังเกตมากครับ...นับถือ 

ในที่สุดก็โดนแหกเนตรโวยวายจะเป็นจะตายกันค่อนประเทศ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์