เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:30:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้อง มีปืนหลายกระบอก  (อ่าน 8162 ครั้ง)
tonpai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 09:19:57 AM »

อิทธิฤทธิ์นี้ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่นะครับ เห็นโดนของกันมาหลายคนแล้ว
จริงครับ ผมเองเดิมตั้งใจว่ากระบอกเดียวพอแล้ว แต่ตอนนี้ อิอิ ไปขอเพิ่มมาอีกแล้วก๊าบ!!!
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 09:26:43 AM »

ผมเป็นคนเจ้าชู้ เฉพาะเรื่องปืนได้เรื่องเดียวครับ เลยต้องมีมากกว่าหนึ่งครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
atv9
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 09:53:23 AM »

Grin คล้ายๆ หรือเปรียบกับการใช้งานแต่ละประเภทของรถหรือเปล่าครับ เช่น รถ4X4 รถเก๋ง ต้องเหมาะสมกับประเภทนั้นๆ แล้วก็ :Smileyพริตตี้
ข้างรถเอ่อเกี่ยวป่าว Grin 
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 12:33:15 PM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin
......ผมอ่านก็งง Grin Grin Grin ( วันนี้ไม่ไปซ้อมหรือครับคุณcarrera ที่บบท.ชาวเว็ปไปกันเยอะเลย )....
พี่เข้าไปด้วยหรือครับ ซ้อมกันดีไหมครับ ผมรู้แค่อีตา Tonyman จะเข้าไปวันนี้ครับ Grin Grin Grin

ผมเดาว่าคงเป็นพวกพี่นกไฟ กับพี่นาจาใช่บ่ Grin Grin Grin
ใช่ครับ....พอดีผมเข้าไปรับของที่สนาม   เลยแวะไปทักทายคุณวุฒิ เห็นซ้อมกันเต็มทั้งสองสนาม.......( ขออนุญาต จขกท. ด้วยครับ )

...ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ป.ปั้นครับ Cheesy
.....ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับพี่........

ขอโทษครับที่มาช้า ยินดีที่รู้จักเช่นกัน พอดีไม่ได้แนะนำตัวก็เลยไม่รู้จักครับ ขอโทษด้วยครับ Grin Grin

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 12:43:38 PM »

อิทธิฤทธิ์มีจริงครับ...ตอนนี้กำลังจะให้ธุรการที่ทำงานพิมพ์หนังสือรับรองให้จะไปขอป.3อีก 1 ใบครับอยากได้CZ D compact อีกกระบอกครับ...เห็นว่าราคาจอง 55K ครับ

San 1 Yao 1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:19:39 PM »

Coolขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนครับ ที่ว่าต้อง มีปืนหลายกระบอก คงตอบว่าไม่ใช่ครับ น่าจะเป็นความอยากได้ เพราะปืนเมื่อดูจริงๆแล้ว เป็นทั้งศาสตร์และศิลป์อยู่ในตัวเองครับ และการที่อยากจะยิงหรือดูแลปืนที่เป็นของตัวเอง จึงทำให้เกิดการอยากได้ครับ หลายท่านที่ไปยิงที่สนามยิงปืนตอนที่เริ่มมี หรือมีเพื่อนฝูงที่มีปืนต่างกัน แล้วขอยืมกันยิง เช่น ตอนแรกมี sig ลองไปขอยิง CZ ก็จะรู้สึกว่าลักษณะไก การเหนี่ยว แรงรีคอยล์ต่างกัน หรือปืนยาวต่างยี่ห้อกันความสวยงามต่างๆกันไป
     ถ้ามองแค่นั้นแล้วพอใจ หรือบางคนมองปืนเป็นแค่อุปกรณ์ที่ต้องใช้ ครับ!คงไม่ต้องซื้ออีกก็ได้ แต่ความที่อยากได้เป็นเจ้าของ ทำให้ต้องขวนขวายเอาชนะอุปสรรค โดยเฉพาะ ระบบการขอ-ขึ้นทะเบียนที่ยุ่งยากสุดๆ แต่เมื่อได้มาแล้วก็ หายใจเข้าก็..เฮ้อ..ปืน หายใจออกก็...
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:51:55 PM »

การที่คนเรามีปืนหลายกระบอกเป็นเพราะความชื่นชอบส่วนบุคคล บางท่านอาจเห็นว่าการมีปืนกระบอกเดียวก็เพี่ยงพอบางท่านบอกว่าปืนแต่ละกระบอกไม่เหมือนกัน อย่างเช่น ปืนลูกโม่กับปืนอโตเมติก การใช้งานหรือการจับก็แตกต่างกันโดยสินเชิง ผมขอสรุปว่าน่าจะเป็นความชอบส่วนบุคคลนะครับผม ขอคิตถ้ามีไว้เยอะๆก็ทำให้เกิดโรคโลหิตจางได้นะครับผม ตกใจ Smiley ตกใจ
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 07:31:14 PM »

มีเพื่อนชวนไปตีกอล์ฟ แต่ผมเกี่ยงว่าคุยไม่เก่ง เลยเลือกมายิงปืนดีกว่า เป็นนายตัวเองจริง ๆ เลยละครับผม
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 11:38:59 PM »

Cheesy เพราะชอบครับ ชอบมาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้วครับ จำได้ว่า อนุบาล ๑ ก็เล่นปืนแก๊ปแล้วครับ อะไรที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับแก๊ป เล่นหมดครับ Cheesy
หลงรัก... นับว่าเป็นเหตุผลที่คล้ายกับผมมากครับ... แต่ตอนที่ผมเป็นเด็กผมใช้ปืนแก็ปสั้นดินดำประจุปากนะครับ...ลูกทุ่งครับ...  หลงรัก
  น้ำลายหก..... เรื่องปืน... ปลูกฝังจิตใจผมมาตลอด ตั้งแต่ผมยังเป็นเด็กเล็กๆ... เคยดูหนังบู้มียิงปืนแล้วชอบ...โดยเฉพาะหนังคาวบอยชอบมาก... จนปัจจุบันนี้ผมยังหาซื้อวีซีดีหนังคาวบอยมาดูเป็นประจำ... ติดใจชอบใจการยิงปืนมาโดยตลอด... ในช่วงวัยรุ่นหนุ่มๆ ผมต้องพกปืนสั้นติดตัวตลอดเวลา... แม้ว่าในช่วงนั้นจะเป็นปืนเถื่อน. เพราะขออนุญาตไม่ได้... ทำตัวเป็นเป็นผู้นำมีปืนคุ้มครองเพื่อนๆไม่ให้ถูกรังแกเท่านั้นเอง... ไม่คิดถึงอนาคตหรอกครับว่าถ้าถูกตำรวจจับแล้วจะเป็นอย่างไร... จนกระทั่งมีสิทธิ์ขออนุญาตปืนได้ผมจึงได้ใช้ปืนอย่างถูกต้องมาจนถึงปัจจุบันนี้... ผมชอบยิงปืนเป็นชีวิตจิตใจ... แต่ไม่ค่อยได้ซ้อมยิงบ่อย... เนื่องจากชนบทไม่เอื้ออำนวยมากนัก... เมื่อมีโอกาสก็สามารถทำคะแนนได้เหรียญทองแดงทั้งปืนสั้นและปืนยาว... และได้รับถ้วยรางวัลอีกบ้างหลายใบ... ซึ่งเป็นเกียรติประวัติและเป็นรางวัลที่ภาคภูมิใจสำหรับคนชอบปืน... ในขณะที่ต้องใช้แว่นสายตายิงปืนทำคะแนน.... ปืนมีอิทธิพลสำหรับผมมาก... ปืนทำให้ผมมีจิตใจที่สุขุมเยือกเย็นขึ้นมาก...มีสติ... มีสมาธิ... จากที่เคยเป็นคนที่มีอารมย์ร้อนมาก... ตั้งแต่เด็กจนโตมาจนถึงทุกวันนี้ผมจึงมีปืนใช้ผ่านมือไม่มากนัก แต่ก็ไม่น้อย หลายกระบอก หลายขนาด หลายชนิด ตามแต่โอกาสและทรัพย์สินจะอำนวย... มีทั้งลูกโม่ และออโต.. ทั้งสั้น... และยาว... ขายเก่าไป... ก็ซื้อใหม่มา... จำไม่ได้... ผมก็เลยตอบได้ไม่ชัดเจนว่า...... ทำไมต้องมีปืนหลายกระบอก ...  หลงรัก     

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 12:46:57 AM »

ก็ใจมันรักนี่ครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 02:53:42 AM »

เวลาเดินไปไหนมาไหนขับรถไปไม่ได้ต้องจอดเดิน ผ่านยาม ก็.25
ในรถ 686 357แม๊กนั่ม(125เกรนHP อำนาจหยุดยั้งสูงสุดในบรรดาปืนพกถึง96%หมายความว่าถ้ายิงคนร้อยคนที่ลำตัว 96 คนจะทรุดทันที) สำรองกระบอกที่2 เป็น BUL M5 38ซูเปอร์ลูกดก หัวบอล(ลูกเมเจอร์แรงเกือบ500 ฟุตปอนด์ เกือบเท่า357 ทีเดียว)ทั้งหมดเพราะกลัวติดยิงให้ออกไว้ก่อนเพราะถ้านัดไหนติดหมายถึงชีวิต
.25สำรองสุดท้ายทีคนคาดไม่ถึงเหน็บไว้ ข้อเท้า ถ้ามันจะจับเป็นเรา มันคงคาดไม่ถึงแล้วต้องโดนหมัดสุดท้ายเราน็อกแน่
ในบ้าน กระบอกแรกก็ ลูกซองแน่นอนถ้าเป็นคนอื่นแต่โดนส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบลูกซองเพราะเกะกะหนักมาก (ส่วนใหญ่จะเก็บไม่ค่อยเอามาซ้อมยิงเท่าไหร่) แต่ผมใช้357 เหมือนเดิมและใช้38ซูเปอร์ลูกดก แบ็กอัพ
แต่ถ้ารู้ตัวล่วงหน้าก็ไรเฟิลยิงตั้งแต่หัวถุนนเลยระยะ1000 เมตรเลย

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 07:50:46 AM »

มีหลายกระบอก เพราะแข่งหลายประเภท ปืนสั้นอัดลม ปืนสั้นยิงช้า ปืนสั้นมาตรฐานกับปืนสั้นยิงเร็วใช้กระบอกเดียวกัน เรียนรบหลักกับแข่งชนวนกลางใช้กระบอกเดียวกัน ปืนยาวชาวบ้าน คอมแบทไรเฟิล ทั้งหมดยิงเป็นชื่อพ่อ ว่าจะรอดูให้อยู่เป็นหลักเป็นแหล่งแน่นอนไม่ต้องย้ายแล้วจะเริ่มโอนเป็นชื่อตัวเองครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 08:03:51 AM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin
......ผมอ่านก็งง Grin Grin Grin ( วันนี้ไม่ไปซ้อมหรือครับคุณcarrera ที่บบท.ชาวเว็ปไปกันเยอะเลย )....
พี่เข้าไปด้วยหรือครับ ซ้อมกันดีไหมครับ ผมรู้แค่อีตา Tonyman จะเข้าไปวันนี้ครับ Grin Grin Grin

ผมเดาว่าคงเป็นพวกพี่นกไฟ กับพี่นาจาใช่บ่ Grin Grin Grin
ใช่ครับ....พอดีผมเข้าไปรับของที่สนาม   เลยแวะไปทักทายคุณวุฒิ เห็นซ้อมกันเต็มทั้งสองสนาม.......( ขออนุญาต จขกท. ด้วยครับ )

...ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ป.ปั้นครับ Cheesy
.....ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับพี่........

ขอโทษครับที่มาช้า ยินดีที่รู้จักเช่นกัน พอดีไม่ได้แนะนำตัวก็เลยไม่รู้จักครับ ขอโทษด้วยครับ Grin Grin
...ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับ  เห็นกำลังซ้อมกันเพลินๆก็เลยไม่ได้เข้าไปสวัสดี Cheesy....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 08:09:32 AM »

ความอยากได้ อยากมี คือกิเลสอย่างหนึ่ง หนทางสู่ทุกข์
ผมก็อยากมีหลายๆกระบอก แต่ต้องหาพอดี

นานาจิตตังครับ แล้วแต่จะคิด
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์