เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 21, 2024, 04:53:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: net ของพี่ๆมีปัญหาเหมือนผมรึปล่าวครับ  (อ่าน 917 ครั้ง)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:02:18 PM »

อาการมันเป็นอย่างนี้ครับ เข้า net ได้ตามปกติถ้า web site นั้นๆไมมีอะไรมากมาย อย่างเช่น หน้า google ครับ แต่ถ้าผมไป website ที่มีการแสดงหน้าต่างมากมายหรือเข้าเกมที่ต้องใช้การ download มากๆ ติดครับไปไหนไม่ได้ เกมที่ชอบเช่น x shot เข้าไปแล้วรอ 10 นาทียังไม่ถึงไหนเลยครับ เพิ่งเป็นวันนี้ครับตั้งแต่เที่ยงยันบ่าย 3 แล้วยังไปไหนไม่ได้(ที่ๆมีการดาวน์โหลดหน้าเว็ปมากๆนะครับและยังโชว์ว่าเว็ปนี้ถูกบล็อกจากไอซีทีด้วยครับทั้งที่ผมเข้าประจำ)  วันที่ผ่านๆมามันเป็นเวลา ถ้าตอนเที่ยงๆ และเย็นๆ จะเข้าลำบากมากครับถึงเข้าไม่ได้เลยโมเด็มโชว์ไฟแดงเลยครับ พอผมเช็คความเร็วอินเตอร์เน็ตก็ปกติ เครื่องผมสเป็คก็ไม่น่าจะห่วยนะครับ การ์ดจอ ก็ 512 แรมก็ 2 G เล่นเกมปกติสบายเลยครับ ตัวปราบไวรัสผมก็ใช้ของ avg เพิ่งสั่งสแกนไปก็ไม่เห็นมีอะไรครับ netใช้ของ tot ครับ ตอนแรกๆที่ติดตั้ง ไม่มีปัญหาเลยครับ มาหลังๆ หลุดบ่อย ผมสงสัยอย่างเดียวนี่แหละครับไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้ไหม คือขายแต่เบอร์ขายมากๆเท่าที่จะมากได้ แต่เซิฟเวอร์ไม่เพิ่มเลยเกิดอาการคอขวด ผมร้องเรียนไปยังสำนักงานใหญ่แล้วครับบอกอาการเหมือนบอกพี่ๆนี่แหละครับและผมระบุว่าของผมไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ให้ไปทดสอบของตัวเอง กลับจะส่งช่างมาดูที่ผมอีก หรือว่าจะเป็นที่สายของผมเอง(เพิ่งติดตั้งได้ปีนิดๆเองครับ)พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ เดือนหนึ่งๆผมก็จ่ายไป 500 กว่าบาท ผมก็อยากจะใช้ให้มันคุ้มค่าที่จ่ายไปครับ ขอบคุณครับ
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:59:11 PM »

น่าเห็นใจครับ ผมก็อีกคนที่รู้สึกว่าใช้ net ได้ไม่คุ้มค่า มีหลุดบ่อย ปิงสูง net ไม่ตัดแต่เหมือนมันไม่วิ่ง ช่วงเวลาเย็นๆถึง 4 ทุ่ม เป็นช่วงอาการหนักมาก

ผมคาดว่าช่วงเวลานี้คนน่าจะใช้กันเยอะ เห็นใจครับความรู้สึกเดียวกันเลย แต่ของผม True
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:56:35 PM »

nod32 ดีกว่าครับ  avgมีรูรั่วครับผมโดนมาแล้ว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:55:48 PM »

ลงดาวโหลด  Avira AntiVir Personal - Free Antivirus  มาใช้ดูครับ   Wink

http://www.avira.com/en/avira-free-antivirus

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:04:20 PM »

ลงดาวโหลด  Avira AntiVir Personal - Free Antivirus  มาใช้ดูครับ   Wink

http://www.avira.com/en/avira-free-antivirus
ตัวนี้ไม่เซฟพอครับพี่  ผมโดนเจาะไวเลสเน่ามาแล้วครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:05:48 PM »

แนะนำลง nod32+adwareดีกว่าครับ ลงสองตัวนี้  ถ้าให้ดีลงcombofixอีกตัวไว้ล้างเครื่องครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์