เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 05:54:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั้ย ! พวกที่ชอบโทรเข้ามือถือตื้อขายประกัน สมาชิกคลับ สินเชื่อ ฯลฯ  (อ่าน 2639 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:28:08 PM »

ก็  อาทิตย์ละ ข้อสองข้อ ครับ คิก คิก คิก คิก

ทำไมการบ้านน้อยจังครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:31:00 PM »

ก็  อาทิตย์ละ ข้อสองข้อ ครับ คิก คิก คิก คิก

ทำไมการบ้านน้อยจังครับ  คิก คิก
        ก็ทำนอกบ้าน
มันไม่ใช่การบ้าน ไง ตกใจ ตกใจ
 วู๊....ออกทะเลซะแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:34:11 PM »

ก็ทำนอกบ้าน
มันไม่ใช่การบ้าน ไง ตกใจ ตกใจ
 วู๊....ออกทะเลซะแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หันมองข้างหลังบ้าง.........ระวังภรรยามายืนดูข้างหลังตอนพิมพ์อยู่นะครับ  ตกใจ คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:14:06 AM »

เบื่อแต่ก็ฟังจนจบ

เพราะเคยมีเด็ก ( มั้ง ) 2-3 คน บอกผมว่า "พี่ไม่โกรธหนูหรือ  บางที่หนูโดนด่า E.... "

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:16:48 AM »

โดนบ่อยจนเบื่อครับ ต้องใช้มุขประชุมอยู่ขับรถอยู่ Grin

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:30:47 AM »

โดนประจำ แต่ก็ไม่คิดอะไร ถ้าน้ำเสียงน้องเค้าแหบๆก้จะวางสาย อิอิ สงสารนะครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:38:33 AM »

ผมฟังจนจบ....ขอใหม่อีกรอบเวียนอยู่อย่างนี้หากอยู่ที่ทำงานผมเปิดออกลำโพงแล้วพาเพื่อนมานั่งฟัง
เสร็จแล้วคร่าวนี้สายที่พูดจะกลายเเป็นผู้ฟังบางหล่ะครับ...
ยิ่งพวกประกันชีวิต บอกว่าจะไป 3 จชต.คุ้มครองไหม  เงียบ  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:52:33 AM »

เขาจะบอกว่า คุ้มครอง
แต่ห้ามเสียชีวิต ภายใน หนึ่งปีแรกครับ พี่ มะเอ็ม
เป็นหลักโดยทั่วไป
แต่ถ้าเสียชีวิต ก็จะได้ เงินประกันตามที่เราส่ง เต็มจำนวน
แนะนำว่า ให้เสียชีวิต ภายหลัง หนึ่งปีที่ทำ ผ่านพ้นไปครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:11:54 AM »

เขาจะบอกว่า คุ้มครอง
แต่ห้ามเสียชีวิต ภายใน หนึ่งปีแรกครับ พี่ มะเอ็ม
เป็นหลักโดยทั่วไป
แต่ถ้าเสียชีวิต ก็จะได้ เงินประกันตามที่เราส่ง เต็มจำนวน
แนะนำว่า ให้เสียชีวิต ภายหลัง หนึ่งปีที่ทำ ผ่านพ้นไปครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมมีประกันแล้ว หลังปีแรกนั้นก็ไม่เอาครับ...  คิก คิก คิก คิกเดี๋ยวลุงแป๋ง ลุงปู น้าจอย ไม่มีคนกวนกินเหล้า  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:43:36 AM »

พอโทรมา เห็นเป็นเบอร์ที่ไม่ได้อยู่ในเครื่อง ผมจะถามว่าที่ไหน พอคู่สายตอบมาว่าสะดวกคุยหรือเปล่าอยากจะชวนเป็นสมาชิกบัตร หรือประกัน ปั๊บ ผมบอกว่าขับรถอยู่หรื่อไม่ก็ประชุมอยู่ครับ อิอิ

logo maker" border="0
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:09:43 PM »

..มีทั้งโทรมา..และสาว ๆ มาอ้อนถึงที่ทำงาน ชักชวนให้ทำบัตรเครดิต... หลงรัก หลงรัก
..ผมตอบไปว่า อยากช่วยทำบัตรเหมือนกัน ..แต่บังเอิญผมอยู่ในกลุ่มบัญชีดำเครดิตบูโร...
 อ๋อย แบร่

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:23:25 PM »

ถ้าเป็นผู้หญิงโทร. มา ให้ถามเป็นโค๊ดลับครับ... ว่า"ยาหม่องตราถ้วยทอง" รอเธอพูดอะไรก็ได้กลับมา เราก็บอกโค๊ดที่สองกลับไปครับว่า"แมวเหมียวยอดรัก"...
แต่ถ้าเป็นผู้ชายโทร.มา(อันนี้ไม่ค่อยมี)... เราก็ถามเป็นโค๊ดลับเช่นกันครับว่า"แฟลช", หากคนนี้เคยดูหนังเรื่อง Band of Brothers จะตอบกลับได้ว่า"ธันเดอร์"...

หากคนที่โทร.มาทำท่าไม่รู้เรื่อง... เราก็ฟังเขาพูด พอเขาเว้นวรรคหายใจ เราก็พูดตอบว่า "ยาหม่องตราถ้วยทอง" สลับกับ "แมวเหมียวยอดรัก" ไปเรื่อยๆทุกครั้งที่เขาหยุดหายใจครับ, จนกว่าใครจะเมื่อยปากก่อนกันครับ... ฮา...

"ยาหม่องตราถ้วยทอง" สลับกับ "แมวเหมียวยอดรัก", "ยาหม่องตราถ้วยทอง" สลับกับ "แมวเหมียวยอดรัก", "ยาหม่องตราถ้วยทอง" สลับกับ "แมวเหมียวยอดรัก"... ฮา...

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์