เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 21, 2024, 03:27:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆ สมาชิกท่านใด พ่นสีรถเองบ้างครับ  (อ่าน 2563 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:42:54 PM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ ๆ ท่านใดซ่อมสีรถเองบ้างครับ

วันก่อนผมจอดรถของผมอยู่ดี ๆ ใครไม่รู้มาชนกันชนท้ายรถผมเป็นรอยนิดหน่อย ลึกพอสมควร ว่าจะเอาสีกระป๋องที่เป็นตัวอย่างที่เขาให้มาตอนซื้อรถแต้ม ก็กลัวจะเลอะเทอะ เลยกะว่าจะซื้อปากกาแอร์บรัช มาพ่นสีเอง ไม่ทราบว่าจะดีหรือเปล่าครับ สมาชิกท่านใดเคยใช้ของยี่ห้อใดช่วยกรุณาบอกด้วยครับ กะทำเล่น ๆ แต่เอาจริง ๆ ครับ ว่าจะลงทุนซื้อเครื่องมือ ซื้อปั้มลม ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ขอราคาด้วยครับ ไม่กล้าซื้อกาพ่นสีใหญ่เพราะคิดว่ามันใหญ่เกินไปครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:06:21 PM »

ลึกก็โป๊วก่อนครับเพื่อให้ยุ่งยากขึ้น  Cheesyสีโป้วกระป๋องเล็กพร้อมสารผสมตัวทำให้แข็งเรียกฮาร์ดเดนเนอร์รึไงนี่แหละ โป้วบาง ๆ ขัดให้เนียน ซื้อกาพ่นสีเล็ก ๆ ตามตลาดคลองถมไม่กี่ร้อย เอาสีที่เขาแถมมากับรถนั่นแหละสีตรงที่สุด ผสมกับทินเนอร์ลุยเลยครับ อ้อ..ปั๊มลมอย่าไปลงทุนซื้อเลยครับ เล็กสุดตั้งสี่ห้าพัน ไปร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ขอใช้สักห้านาทีสิบนาที คงพอได้มั้ง จ่ายสิบยี่สิบ ยากพอใช้ได้มั้ยครับ บู่ ไม่งั้นก็แต้มเอาแล้วก็อย่าไปมองมัน คิก คิก (กระป๋องสีหมดแล้วเก็บไว้ดูเบอร์สีครับ อย่าทิ้ง)

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:10:11 PM »

ลึกก็โป๊วก่อนครับเพื่อให้ยุ่งยากขึ้น  Cheesyสีโป้วกระป๋องเล็กพร้อมสารผสมตัวทำให้แข็งเรียกฮาร์ดเดนเนอร์รึไงนี่แหละ โป้วบาง ๆ ขัดให้เนียน ซื้อกาพ่นสีเล็ก ๆ ตามตลาดคลองถมไม่กี่ร้อย เอาสีที่เขาแถมมากับรถนั่นแหละสีตรงที่สุด ผสมกับทินเนอร์ลุยเลยครับ อ้อ..ปั๊มลมอย่าไปลงทุนซื้อเลยครับ เล็กสุดตั้งสี่ห้าพัน ไปร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ขอใช้สักห้านาทีสิบนาที คงพอได้มั้ง จ่ายสิบยี่สิบ ยากพอใช้ได้มั้ยครับ บู่ ไม่งั้นก็แต้มเอาแล้วก็อย่าไปมองมัน คิก คิก (กระป๋องสีหมดแล้วเก็บไว้ดูเบอร์สีครับ อย่าทิ้ง)
หมดโอกาส ตอบล่ะ ครับ   ตามนี้ เลยครับ เยี่ยม
หรือถ้า กลัวจะออกมาไม่ดี เอาไปให้ช่างดีกว่า ครับ กลัวว่า ยิ่งทำยิ่งแย่ ครับ ผลสุดท้ายก็ต้องพึ่งช่างอยู่ ดีครับ
เดี๋ยวจะเสียทั้งค่าสี(ที่ทำเอง) แล้วเสียค่า จ้างช่างอีก ครับ เยี่ยม
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:54:25 AM »

ขอบคุณครับ

พอดีกะว่าจะซื้อปั้มลมไว้ติดบ้านพอดีครับ เอาไว้เติมลมเป่ากรองอากาศ เติมลมเป่านู่นเป่านี้นิด ๆ หน่อย ๆ ครับ สีเมื่อก่อนรถคันเก่าผมซื้อสีสเปรย์กระป๋องมาพ่นเองครับ พอดีวันเสาร์อาทิตย์หยุดแล้วไม่ค่อยมีกิจกรรมทำครับเลยหาอะไรทำ จะไปอู่แล้วทำสามพี่พันเสียดายเงินครับ ฮิ ฮิ ฮิ ซื้อของมาทำหมดไปสี่ห้าพันยังมีของเล่นให้เล่นต่ออีกหลายงานครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:08:46 AM »

น้าตี๋วางอนาคตเปิดอู่แน่เลย  .....  คิดการณ์ดีครับ   เยี่ยม

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 07:02:49 AM »

ตอนนี้มีโครงการอยู่เต็มหัวครับน้าปู เผื่อที่ทำงานเขาเลิกจ้าง เออร์ลี่ออกมากินบำนาญ แล้วทำอะไรเล่นเล็ก ๆ น้อย ๆ ไปครับ ตอนนี้ต้องซ้อมซ่อมนู่นซ่อมนี้ไปก่อนครับ ตอนนี้มีสองโครงการที่ว่าจะทำอีกอย่างคือซื้อสว่านแท่น ที่เป็นเครื่องไส ได้ด้วยจะเอามาทำด้ามปืนแบบไม้แกะสวย เหมือนที่เขาทำกันครับ เดียวรอวันเสาร์อาทิตย์นี้จะไปเดินดูเครื่องมือก่อนครับดูว่าอะไรถูกกว่ากันจะซื้อมาเล่นก่อนครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ขอถามพี่ ๆ สมาชิกท่านอื่นด้วยว่าปั้มลมซื้อของยี่ห้ออะไรดีครับ เห็นมีราคาตั้งแต่สามพันขึ้นไปครับ
กาพ่นสี ใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:10:29 AM »

Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์