เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 17, 2024, 02:34:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีแผ่ คนทรงเจ้า  (อ่าน 6293 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:02:53 PM »

เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องความเชื่อล้วนๆครับพูดยาก
ใช่ครับท่าน 
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 05:11:53 AM »

คนทรง จริงๆ อาจมีครับ แต่คงน้อยอย่างที่ว่านั่นแหละ
ที่เห็น มีแต่ทรงไม่จริง ทั้งนั้น
ขอบคุณครับ นำเรื่องดีๆ มาเสนอ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 10:40:30 AM »

มีของจริงเหมือนกันนะครับ   ญาติผมลูกพี่ลูกน้องทรงเจ้าที่  ช่วยคนที่โดนผีไม่เก็บเงินซักบาท  เค้าให้เงินก็ไม่เอา   Wink
อยู่ใน 2% ครับพี่พงษ์ ไหว้

ญาติบอกว่าเจ้าที่มาเข้าฝันสั่งเอาไว้ว่าห้ามเอาเงิน  ถ้าเค้าจะทำบุญให้บอกไปทำที่วัดครับ  หลงรัก
ถ้าในกรณีของญาติพี่พงษ์ขอเดาว่าเป็น เจ้าที่ หรือ ประมาณว่า พ่อแก่ แม่แก่ หรือไม่ก็เจ้าที่ที่ สถิตย์อยู่ ที่นั้น ครับ  ถูกต้องมั้ย ครับ  ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 11:45:11 AM »

เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลครับ หากไม่มารบกวนสิทธิ หรือสร้างความเดือนร้อนให้แก่ตัวเราหรือครอบครัวก็เป็นเรื่องความเชื่อของเขา ครอบครัวผมเฉย ๆ กับเรื่องนี้ครับ คือถ้าไม่ได้เชิญมาให้พูดหรือถามก็ขอความกรุณาอย่าทักหรือเอยปากพูด ตัวอย่างเคยมีครับ สถานเบาก็โดนธูปจี้สะดุ้งพอให้รู้ว่าของปลอม สถานหนักพังบ้าน(ตำหนักทรง) คนทัก(ร่างทรง)นอน ICU ไม่ต้องถามเรื่องแจ้งความนะครับ เรื่องมันนานนนนน นานนนน มาแล้ว Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 12:21:17 PM »

จะว่าไปพูดแล้วก็เหมือนน้ำป้าเชง เรื่องแบบนี้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 03:29:33 PM »

มีของจริงเหมือนกันนะครับ   ญาติผมลูกพี่ลูกน้องทรงเจ้าที่  ช่วยคนที่โดนผีไม่เก็บเงินซักบาท  เค้าให้เงินก็ไม่เอา   Wink

ญาติบอกว่าเจ้าที่มาเข้าฝันสั่งเอาไว้ว่าห้ามเอาเงิน  ถ้าเค้าจะทำบุญให้บอกไปทำที่วัดครับ  หลงรัก
ถ้าในกรณีของญาติพี่พงษ์ขอเดาว่าเป็น เจ้าที่ หรือ ประมาณว่า พ่อแก่ แม่แก่ หรือไม่ก็เจ้าที่ที่ สถิตย์อยู่ ที่นั้น ครับ  ถูกต้องมั้ย ครับ  ไหว้

ใช่ครับ   ช่วยคนที่มาหา  ไม่มีการเปิดสำนัก  ไม่รับเงิน  เอาแต่หมากกับพลู  ๙ คำ  ธูป-เทียน ถ้าไม่เอามาญาติผมจะออกให้  Cheesy Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 04:03:10 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 03:55:30 PM »

ใช่ครับ   ช่วยคนที่มาหา  ไม่มีการเปิดสำนัก  ไม่รับเงิน  เอาแต่หมากกับพลู  ๙ คำ  ธูป-เทียน ถ้าไม่เอามาญาติผมจะออกให้
ผมว่าแล้ว  สไตล์เจ้าที่เจ้าทางเน้นการทำบุญกับวัดกับวา มากกว่า ครับ
 เรื่องเจ้าที่ ของไทย ขอบอกว่าแรง จริงๆ ครับ
คนทรงเจ้าที่เปิดเป็น ตำหนักทรง ผมไม่ค่อยเชื่อซักเท่าไหร่ ครับ
แต่ ถ้าประมาณ ว่า ชาวบ้านธรรมดาที่ไปทรง เนี้ยขอบอกครับว่า  ถ้าคิดจะลองของ ต้องเอาเท้าก่ายหน้าผากซัก เดือน สองเดือน
ผล สุดท้าย ต้อง ล้มเลิก ครับ เพราะว่า  1. เจตนาเค้าดีจริงๆ ครับ   2. คาถา อาคมสมัยก่อน นั้นไม่ใช่เรื่องง่ายๆที่จะไปต่อกร เหมือน เล่นกับ  ต่อหัวเสือนั้นแหละครับ
ที่ผมชอบลองของ คนทรงเจ้าจีน มากกว่า ครับ   คนทรงจ้าวจีน ที่รูจักมา แค่ดักทางก็ไปไม่รอดแล้ว ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 10:35:21 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
Rootx
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 08:38:37 PM »

พรุ่งนี้ก็ดีเอง >> เคยเจอเหมือนกันครับ คนแก่สองคนที่ถือไม้อะไรซักอย่าง  ต้องขอโทษด้วยเรียกไม่ถูก  แก่จะมาทรงวันพระใหญ่  ผมเชื่ออย่างพี่ครับว่า 2 ท่านนี้ของจริง   ไหว้

ความผิดพลาดทำให้เราเฉียบแหลมขึ้น
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 11:46:16 PM »

พรุ่งนี้ก็ดีเอง >> เคยเจอเหมือนกันครับ คนแก่สองคนที่ถือไม้อะไรซักอย่าง  ต้องขอโทษด้วยเรียกไม่ถูก  แก่จะมาทรงวันพระใหญ่  ผมเชื่ออย่างพี่ครับว่า 2 ท่านนี้ของจริง   ไหว้

คนผอม เปิดร้าน ขาย เจ้าที่ ขายธูป เครื่องเกี่ยวกับการไหว้จ้าว   ที่ตลาดเทศบาล 
ส่วนคน อ้วนกว่า ผมเห็น บ่อยๆ ครับที่  ร้านน้ำชา แถว วัดประโยค ตลาดแม่คู    ไหว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์