เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:24:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .38 ถอดโม่ได้เปล่าครับ  (อ่าน 8315 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 02:08:42 PM »

โห ท่านพี่เล่นเอาแปรงทองเหลือมาขัดซะแบบนี้ ไม่กลัวจะเป็นรอยขนแมวเหรอครับ ผมใช้วีนอลขัดก็พอออกแล้ว  Grin เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 02:44:13 PM »

โห ท่านพี่เล่นเอาแปรงทองเหลือมาขัดซะแบบนี้ ไม่กลัวจะเป็นรอยขนแมวเหรอครับ ผมใช้วีนอลขัดก็พอออกแล้ว  Grin เยี่ยม

คิดเหมือนผมเลย แต่พี่เค้าบอก ซื้อมาใช้งานแล้ว อย่ามัวห่วงสวย  Grin

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 04:53:57 PM »

ต่างคนต่างมีวัตถุประสงค์ในการใช้งานต่างกันครับ บางคนซื้อมาเก็บแค่ได้ดูก็มีความสุขแล้ว  Grin  หลายคนซื้อมาป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ได้ซ้อมได้ยิงเดือนสองเดือนครั้งเพื่อความมั่นใจ แต่ก็เห็นหลายคนที่ปล่อยปืนให้เป็นสนิมเขรอะขระไม่มีความรักให้กับปืนเลย ก็ว่ากันไม่ได้ครับ  Grin

ปืนกระบอกนี้ถือว่าเป็นปืนใช้งานที่หนักหน่วงพอสมควร และเป็นปืนครู ให้กับนักยิงปืนหน้าใหม่ยิงปืนเป็นและแม่นยำ

ขอบคุณทุกคะแนนบวกครับ

ไหว้

xavier_pom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:19:24 PM »

ไม่รู้มาก่อนเลยคับ ว่าถอดโม่อย่างนี้ ขอบคุณมากคับ ที่นี้ล่ะ 686-3 ผมชำแหละ(พึ่งหันมาเล่น .357) เป็นชิ้นล่ะ
subjectone
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:37:02 PM »

+1 ครับ ความรู้ ล้วน ๆๆ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 01:59:45 PM »

แค่แปรงทองเหลืองเองผมเล่นดอกสเตนเลสเลย  Undecided
เวลาเห็นขี้ตะกั่วมันหลุดออกมาแล้วสะใจดี
แล้วเจ้าตัวกันลั่นข้างในน่ะเก็บไว้ทำไมเอ่ย ต่อให้เอานกฟาดกับโต๊ะแรงๆก็ไม่ลั่นหรอกเพรานกจะหักไปก่อน  Shocked
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 03:18:51 PM »

แค่แปรงทองเหลืองเองผมเล่นดอกสเตนเลสเลย  Undecided
เวลาเห็นขี้ตะกั่วมันหลุดออกมาแล้วสะใจดี
แล้วเจ้าตัวกันลั่นข้างในน่ะเก็บไว้ทำไมเอ่ย ต่อให้เอานกฟาดกับโต๊ะแรงๆก็ไม่ลั่นหรอกเพรานกจะหักไปก่อน  Shocked

แฮมเมอร์ บล็อค ผมถือว่า มีดีกว่าไม่มีครับ ผมเก็บไว้สภาพเดิมทุกตัวไม่เคยทิ้ง ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 04:39:10 PM โดย Jackle.. » บันทึกการเข้า
tooktato
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 03:23:40 PM »

เก็บเป็นความรู้ครับ ขอบคุณครับ +1

ต่างคนต่างมีวัตถุประสงค์ในการใช้งานต่างกันครับ บางคนซื้อมาเก็บแค่ได้ดูก็มีความสุขแล้ว  Grin  หลายคนซื้อมาป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ได้ซ้อมได้ยิงเดือนสองเดือนครั้งเพื่อความมั่นใจ แต่ก็เห็นหลายคนที่ปล่อยปืนให้เป็นสนิมเขรอะขระไม่มีความรักให้กับปืนเลย ก็ว่ากันไม่ได้ครับ  Grin

ปืนกระบอกนี้ถือว่าเป็นปืนใช้งานที่หนักหน่วงพอสมควร และเป็นปืนครู ให้กับนักยิงปืนหน้าใหม่ยิงปืนเป็นและแม่นยำ

ขอบคุณทุกคะแนนบวกครับ

ไหว้
sakorn47
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 04:25:25 PM »

ยังถอดแกนโม่ได้อีก แกนดันปลอก มันเป็นเกลียวกลับ ใส่มาแน่นพอสมควร ต้องขันเข้าจึงจะออก อย่าลืมหาแผ่นหนังรองคีมก่อนจับจะได้ไม่เป็นรอยครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์