เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:21:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 2075 RAMI P  (อ่าน 44958 ครั้ง)
โกกิ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:53:51 PM »

เอาง่าย ๆ ก็ได้
คนที่บอกโพลิเมอร์ไม่ดีอ่ะ  มีปัญญาซื้อโพลิเมอร์มาใช้กะเค้าบ้างหรือเปล่า...
ใจเย็น ๆ ครับคุณพี่ที่เคารพ
spada702
นักรบอาลาดิน 34 ลูกพระปิ่นฯ
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 07:34:20 AM »

นานาจิตตัง  ครับพี่น้อง   
บางคนก็ชอบผอมบาง   บางคนก็ชอบตัวเล็ก  บางคนก็ชอบตัวอ้วนใหญ่  แต่ล่ะคน จะชอบไม่เหมือนกันครับ
แต่สิ่งที่ทุกคนมีเหมือนกัน   ใจรักในอาวุธปืน  ศิลปการยิงปืน  การต่อสู้ด้วยอาวุธปืน
CZ 2075 RAMI P อาการที่เคยเจอในกระทู้ คืออาการเฟรม ป่องข้าง  แต่มีแนวทางแก้ไขได้
artami
Full Member

คะแนน 19

คิดว่ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:44:36 AM »

เมื่อกี้น้องที่ร้านกันส์เซอร์วิท โทรมาบอกว่ามีรามี อัลลยด์ รับได้เลย 48000 บาท ไม่มีบวกครับ ผมจองไว้เค้าเลยโทรมาตาม ใครสนใจเชิญครับ

รับสั่งทำมาสคอตทุกชนิดและให้เช่า  ซ่อม ทำความสะอาด รับจัดหาพริตตี้ MC โบ่โซ่ เพื่อประชาสัมพันธ์งานต่างๆ 093-142-1950 มิ
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 02:02:18 AM »

กลับมาอีกทีไหงเป็นแบบนี้ไปได้ละครับ
ผมมีปัญหาถึงได้โพสเพื่อสอบถามคนที่เคยใช้ปืนตัวนี้ครับ ผมสั่งจองของ สนสก.ครับ จ่ายไปครบแล้ว ก็เลยพยายามหาข้อมูลปืนรุ่นนี้ให้มากที่สุด แต่หลังจากที่ลองหาข้อมูลก็พบว่ามีหลายท่านที่ใช้แล้วมีปัญหา เฟรมบวม สันขันกลอนเยิน เหนี่ยวไกแล้วไม่สับ ผมก็เลยลองมาโพสดูที่นี่ครับเห็นว่าเป็นกลุ่มที่น่าจะมีความรู้เรื่องปืนดี ผมไม่ได้มีอคติกับ วัสดุอะไรทั้งหลายแหล่ครับ ผมอยากทราบแค่ว่าใครใช้ CZ RAMI P แล้วมีปัญหาบ้าง เผื่อได้ศึกษาข้อมูลไว้ ปืน POLYMER ผมก็มี เหล็กก็มี แต่ อัลลอยไม่มีครับ

คริ คริ  การเลือกปืนของท่าน  มิใช่ประเด็นหรอกครับ  

ส่วนกรณีสันขัดกลอนของรามี่ เยิน...นั้น
ก็มิได้เกิดมาจาก เหล็กซึ่งเป็นวัสดุที่ใช้ผลิตหรอกครับ
แต่การ เยิน  ที่ว่านั้น  เกิดจะ "เหล็ก"  ที่เป็นเครื่องมือในงานเหล็กอ่ะครับ

ส่วนการบิดงอของโครงโพลิเมอร์ นั้น
ก็มีสาเหตุมาจาก  การขัดกลอนที่สันลำเลื่อน ซึ่ง เยิน  ไปแล้ว...
ทำงานได้ไม่ตรงตามระบบกลไกของปืน ครับ
อย่างที่ท่าน 51 พูดนั่นแหละ
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 02:21:47 AM »

โครงโพลิเมอร์ โดยเฉพาะ รามี p ใครว่าไม่ดี อันนี้คนรู้ไม่จริงพูดกันครับ ปืนผมเคยลงในนิตยสารอาวุธปืน มาแล้ว ปัญหามันเกิดจากอะไร โดยเฉพาะโครง p เจ้ารามี แข็งแรงจริง ๆ ผมยอมรับ โครงปืนรามีผม โค้งงอแทบจะเป็นตัว u ผมคิดว่าปืนผมฉีกและเสียรูปทรงแล้ว แต่ที่ไหนได้ ยังคงสภาพเหมือนเดิม  ตอนนี้ปืนยิงดีมากครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:47:57 PM »

โครงโพลิเมอร์ โดยเฉพาะ รามี p ใครว่าไม่ดี อันนี้คนรู้ไม่จริงพูดกันครับ ปืนผมเคยลงในนิตยสารอาวุธปืน มาแล้ว ปัญหามันเกิดจากอะไร โดยเฉพาะโครง p เจ้ารามี แข็งแรงจริง ๆ ผมยอมรับ โครงปืนรามีผม โค้งงอแทบจะเป็นตัว u ผมคิดว่าปืนผมฉีกและเสียรูปทรงแล้ว แต่ที่ไหนได้ ยังคงสภาพเหมือนเดิม  ตอนนี้ปืนยิงดีมากครับ

ว่าง ๆ ของลองหน่อยนะครับพี่โหน่ง... ยังไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ เจ้านี่เลย (ปืนดังในอดีต) Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 08:23:22 PM »

สวัสดีครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย  Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 08:31:26 PM »

สบายใจเถิดครับท่าน  ของน้องสาวผมยิงไปแล้วสองพันกว่านัด (หลังจากได้ปืนมาก็ฝึกยิง และซ้อมด้วยกระสุนจริงเพื่อรัน-อิน และฝึกคนให้คุ้นเคยกับปืน)  ยังไม่พบข้อบกพร่องใดๆครับ  มีข้อเสียอย่างเดียวคือเวลาผมยิงมากๆแล้วเจ็บมือครับ
เจ็บมืออย่างเดียวเองหรือ กระเป๋าตังค์ไม่เจ็บเลยหรือไง วันหลังมีลูกฟรีให้ยิงก็ข้อความมาบอกบ้างจะได้ช่วย กลัวท่านจะเจ็บมือมาก หวังดีนะเนี่ย
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 08:47:43 PM »

เรียนคุณหมออนามัย
ผมเคยใช้ปืนโพลิเมอร์ก็ไม่มีปัญหา ผมเห็นด้วยกับความเห็นของคุณ51 ความเห็นเพิ่มเติมของผมปืนทุกยี่ห้อมีโอกาสบกพร่องในการผลิตได้ทั้งนั้น คงไม่มีใครกล้ารับรองได้ว่าดีเยี่ยม100% ทุกกระบอก แต่ทั้งนี้การใช้ปืนที่ถูกต้อง ใช้กระสุนที่ถูกต้อง การดูแลรักษา ก็จะเป็นสิ่งสำคัญ ก่อนตัดสินใจถามหลายๆท่าน หาข้อมูล หลายๆด้าน อยากจะบอกท่านว่าปืนโพลิเมอร์หลายๆยี่ห้อก็ไม่เห็นมีปัญหา(ถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้ใช้ปืนโพลิเมอร์แล้ว แต่ผมก็ยังคิดว่าไม่น่าจะเป็นปัญหาใหญ่อะไรมาก ไม่ถึงกับรับไม่ได้เลย ทุกวันนี้เพื่อนผมที่เคยใช้ปืนกล็อก19 เหมือนกับผมก่อนนั้น ก็ไม่เคยบ่นว่ามีปัญหา
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 11:31:20 PM »

ว่าง ๆ ของลองหน่อยนะครับพี่โหน่ง... ยังไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ เจ้านี่เลย (ปืนดังในอดีต) Grin
ได้ครับ พบกันที่สนาม นะ น้องต้น ไม่ได้เจอน้องต้นหลายอาทิตย์ งานคงเยอะ
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 11:39:40 PM »

สวัสดีครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย  Smiley
สวัสดีครับ
CNN รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 11:54:16 PM »

จากกระทู้นี้ผมคิดว่าคุณหมอคงได้เลือกปืนเรียบร้อยแล้วกระมังครับ ไหว้
jongrak52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 02:49:54 PM »

ถ้าหากยังไม่จ่ายเงิน  เพื่อความสบายใจก็เปลี่ยนเป็น รามี่ เอ  ครับผม
มาโนช@ฅ.คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

รักคือการให้

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 03:11:25 PM »

ผมมีแต่เหล็ก กันแสตนเลสครับ กำลังจะซื้อกล๊อค19ครับ ถ้าได้มาแล้วยิงพังเมื่อไหร่จะรีบมาบอก แต่กลัวว่าผมจะแก่จนเล่นคอมพิวเตอร์ไม่ไหวซะก่อนดิครับ เศร้า

.45 ACP 9MM .357
โกกิ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 09:18:26 AM »

ผมมีแต่เหล็ก กันแสตนเลสครับ กำลังจะซื้อกล๊อค19ครับ ถ้าได้มาแล้วยิงพังเมื่อไหร่จะรีบมาบอก แต่กลัวว่าผมจะแก่จนเล่นคอมพิวเตอร์ไม่ไหวซะก่อนดิครับ เศร้า
โหยิงกล๊อก 19 พัง ! ผมว่าคงอีกนานนะครับ เคยดูในคลิป เอาผังในโคลน ขูดขึ้นมาเอาน้ำล้างยิงเฉยเลยครับแบบติดต่อกันหลาย ๆ คนด้วย  เยี่ยม
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์