เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:32:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องริชชี่ มือกลองวัยแปดขวบ กับลีลากลองสองกระเดื่องมหาโหด  (อ่าน 4628 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 11:37:36 PM »

ช่างเก่งจริงๆ ผมเห็นแล้วอึ้งเลยมหัศจรรย์ในความสามารถมากในลีลารัวกลองโซโล่
ที่แบบไม่น่าเชื่อกับวัยขนาดนี้ เยี่ยม เยี่ยม

http://tv.mthai.com/tv-archive/12520.html

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 12:01:34 AM »

ช่างเก่งจริงๆ ผมเห็นแล้วอึ้งเลยมหัศจรรย์ในความสามารถมากในลีลารัวกลองโซโล่
ที่แบบไม่น่าเชื่อกับวัยขนาดนี้ เยี่ยม เยี่ยม
http://tv.mthai.com/tv-archive/12520.html

ผมเปิดดูไม่ได้ครับ

papapepo
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 07:47:28 AM »

ผมดูได้ปกติครับ  Grin เด็กๆนี่ ถ้าผู้ปกครองสนับสนุนด้านดนตรี หัวทางด้านดนตรีไปไวมากๆครับ  เยี่ยม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:11:09 AM »

ผมเปิดดูไม่ได้ครับ

แน่น๊อนอยู่แล้ว บ้านนอกเน๊ตมันช้า  คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:37:41 AM »

คืนนั้นดูอยู่พอดี ฉายาน้องเขา  จอมโหดหน้าใส  เยี่ยม  น่ารักดีครับ   ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:17:49 AM »

เมื่อคืนก็มีรายการดนตรีเอามาออกอีกที  น่ารักดีครับ ชอบร๊อคด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:39:18 AM »

เก่งจริงๆๆ Grin Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 12:02:38 PM »

สุดยอดเก่งมากครับ เยี่ยม
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 12:23:09 PM »

ผมเคยพาลูกชายเข้าไป รร. ดนตรี เคยสังเกตุเค้าว่ามีความสามารถนับจังหวะได้เลยคิดว่าจะให้เค้าเข้าไปลองเรียนกลองชุดดู ปรากฎว่าตอนเข้าไปจังหวะเจอวัยรุ่นซ้อมอยู่ เปิดประตูเข้าไปเสียงดังลั่นเลย เจ้าลูกชายตกใจวิ่งหนีออกมาเลย  อ๋อย อดเรียนพ้น  บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 01:38:48 PM »

เมื่อคืนดูเหมือนกันครับ..  เด็กน้อย คนนี้ สุดยอดครับ อย่างมืออาชีพเลย   เยี่ยม

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 01:48:02 PM »

Smiley กลองสองกระเดื่องในเมืองไทยหาคนตีได้น้อย ที่เคยเห็นก็มีมือกลองของ อัสนีย์-วสันต์ น้องริชชี่เก่งมากครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 03:52:26 PM »

Smiley กลองสองกระเดื่องในเมืองไทยหาคนตีได้น้อย ที่เคยเห็นก็มีมือกลองของ อัสนีย์-วสันต์ น้องริชชี่เก่งมากครับ

เอกมันต์ โพธิ์พันธุ์ทอง  มือกลองอันดับต้นๆของเมืองไทยครับ
ตีให้อัสนี เกือบทุกคอนเสิร์ต  เยี่ยม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 04:32:53 PM »

ตีกลองนี่คงเหนื่อยน่าดูนะครับเพราะมือกลองวงคาราบาวที่เป็นข่าวว่าป่วยเพราะตีหนักติดต่อกันบ่อยๆนานๆ

หน้า: [1]
  พิมพ์