เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:29:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามว่าแบบนี้ Anschutz รุ่นไหนกันแน่  (อ่าน 2414 ครั้ง)
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:03:10 PM »

เจ้าของเดิมคงเห็นว่ามันหนักนัก  เอาไปกลึงให้เล็กลงเฉพาะส่วนกลางๆ ลำกล้อง
หรืออาจมีสนิมกินผิวจนลึก ดูน่าเกลียด ก็เลยกลึงออก ให้น่าเกลียดไปอีกแบบ
แต่เป็น Exemplar แท้ครับ
ผลต่อการใช้งาน... ต้องดูตัวจริงว่าขณะกลึงยันศูนย์อย่างไร  ปลายเกลียวเยินหรือไม่
ขอบคุณมากครับอาจารย์ เดี่ยวต้องลองยิงสัก 2 กล่องว่าจะเป็นอย่างไร
ว่าแต่ผมจะเอาไปรมดำใหม่ให้สวยจะดีไหมครับ จะได้ดูไม่น่าเกลียด  และจะได้ไม่เป็นสนิมด้วย...หรือจะเอาไว้อย่างเดิมแล้วหมั่นทาน้ำมันเอาครับ

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:39:31 AM »

ลองยิงดูก่อนครับ  พอใจกลุ่มกระสุนค่อยเอาไปรมดำให้สวย  ถ้ากลุ่มไม่ดี และพบว่าเป็นเพราะเกลียวปลายเยินก็จะได้แก้ไขก่อนรมดำ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 12:13:57 PM »

คงโมเป็น Free pistol แน่ๆ  เยี่ยม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์