เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:10:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิง 5 ศพ  (อ่าน 3702 ครั้ง)
supoj49#รักในหลวง#
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:30:50 PM »

แล้วถ้าท่านเจอเหตุการณ์แบบนี้  หรืออยู่ในเหตุการณ์  หรือผ่านไปประสบเหตุ  จะทำอย่าง...? 

1.วิ่งหนีแบบสุดชีวิต

2.หาที่กำบัง

3.ยิงต่อสู้(กรณีมีอาวุธปืน)

4.หาวิธีแย่งปืนจากคนร้าย

5.เหตุการณ์สงบนำคนเจ็บส่งโรงพยาบาล

อื่นๆ

ตอบข้อสามครับ ถ้ามีปืนก็ยิงสู้ ถ้าไม่มีวิ่งแบบสุดชีวิต ถ้าวิ่งไม่ทันโดนยิง ก่อนตายก็นอนสวดมนต์เผื่อจะได้ขึ้นสวรรค์บ้าง Cheesy
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:47:54 PM »

นี่แหละครับ.....ผลของการไม่ควบคุมอารมณ์....

นี่สมมุติถ้าไม่มีปืนก็คงไม่เกิดเหตุการณ์เช่นนี้

ผมเดานะครับว่าปืนที่ใช้ยิงคงจะเป็นปืนสวัสดิการเพราะคนยิงรู้สึกว่าจะเป็น ผช.ผู้ใหญ่บ้าน...

คนมีปืนต้องใจเย็นให้มากๆเลยครับ....ไม่งั้นจะนำความเดือดร้อนมาสู่ตัวเองและครอบครับได้....

ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะครับ....

ยิ่งปืนเดี๋ยวนี้ขอกันง่ายจัง...
tnikorn
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:00:55 PM »

ไม่ง่ายนะครับ ยากมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน
 เศร้ามีแล้วต้องรู้จักใช้ ใช้ในทางที่ควร เศร้า
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:26:26 PM »

วิ่งซิกแซก ให้ไวที่สุด

moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:31:16 PM »

เศร้า ไม่รู้ว่าเป็นอะไรกัน เห็นแต่เรื่องคดีเกี่ยวกะปืนบ่อยมากๆพักนี้ เมื่อก่อนไม่เล่นปืนก็ไม่ค่อยเท่าไหรแต่พอเข้ามาอยู่ในวงการเดี๋ยวข่าวนั้นข่าวนี้ทุกวี่ทุกวัน เซ็งสุดๆเลยครับพี่น้อง บู่ ผมว่าเป็นเพราะการนำเสนอข่าวแบบเอาเป็นเอาตายจึงทำให้ชาวบ้านร้านตลาดเกิดความกลัวกับบุคคลที่มีอาวุธปืนไว้ในครอบครอง(ถูกกฏหมาย)และทำให้ผู้มีอาวุธปืนผิดกฏหมายเกิดความครึกคะนอง พากันยิงโน้นยิงนี้เล่นกันเป็นเรื่องปกติเลยครับ จากความรู้สึกส่วนตัว งอน

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:47:20 AM »

คนร้ายเคยต้องคดีฆ่าผู้อื่นโดนจำคุกและยังก่อคดีพยายามฆ่าอีก แล้วมาเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านได้อย่างไร.......แถมมีอาการป่วยทางจิตอีก
นั่นซิครับ มีคดีติดตัว มีประวัติ ทางจิต ด้วย
   นั่นสิครับ....เป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านได้อย่างไร  ไม่มีการตรวจประวัติหรือครับ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
dachay
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:41:49 AM »

อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ครับ
กรรมลิขิต ครับ..
คนเคยฆ่าเขา เขาก็ฆ่าคืน
เป็นเรื่องธรรดา นะครับ....
ขอมีปืนแล้ว ฆ่าชีวิต หรือคิดทำลายกันนะครับ.....
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์