เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:24:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + หยิ่งในศักดิ์ศรีความเป็นคน + + +  (อ่าน 9502 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:44:26 AM »

555  นู๋ปูใจเย็นๆ  .......  ร่มๆไว้จร้า ....... รักและเข้าใจนู๋เสมอนะคะ  เยี่ยม

น้าปูครับ ผมชอบ สโลแกนที่น้าปู โพส

ชอบครับ อ่านแล้วรู้สึกว่า ชีวิตมันมีอะไรมากกว่า ความจริงจัง

แต่น้าปูเชื่อไหม ทุกวันนี้ผมไม่มีความสุขเลย ทั้งๆ ที่ชีวิตผมนั้นมีเพียงพอและพอเ้พียง

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 02:59:06 PM »

ไม่ได้กวนนะครับ... หญิงไทยมีสามีต่างชาติน่าอับอายตรงไหนครับ ชายไทยมีภรรยาต่างชาติไม่เห็นโดนเหยียดหยามเลย......

ความรักไม่มีชนชั้นครับ... แต่ส่วนมากหญิงไทยที่มีสามีต่างชาติ... ไม่ได้แต่งงานกันเพราะความรักครับ... แต่งเพราะ "เงิน" อย่างเดียวเลยครับ... ไหว้

...แถมบางคน... ย้ำว่าบางคนนะครับ... เวลาสามีต่างชาติกลับประเทศ... ก็มีสามีคนไทยเป็นตัวเป็นตน... พอสามีต่างชาติกลับมา... สามีคนไทยก็หลีกห่าง... จนกว่าสามีต่างชาติจะกลับไปอีกรอบ... ตกใจหน้าซีด

...บางคน... สามีต่างชาติอายุเกินเลขหก... เดินเหินก็แทบไม่ไหว... คุณภรรยาก็เอาเงินของสามีไปปรนเปรอหนุ่มๆ ที่มาห้อมล้อม... เพราะเงินครับ...

...อย่างน้อยผมก็เห็นมากับตา... ในสองกรณีนี้ครับ...

...แต่หลายๆ คน... ก็มีความสุขกันดี... ทั้งสามี... ทั้งภรรยา... และญาติพี่น้อง... ไหว้

ผู้หญิงแต่งงานกับฝรั่ง ทำไมต้องโดนข้อหา หน้าเงิน แต่งเพราะเงิน
แล้วถ้าจะแต่งเพราะเงิน มันผิดตรงไหนไม่ทราบคะ มันก็ไม่ได้ต่างจากการที่คุณเห็นคนสวยแล้วอยากได้มาเป็ภรรยา
มุมมองความต้องการหรือความถูกใจแต่ละคนมันไม่เหมือนกันนี่นา
บางคนเลือกที่หน้าตา บางคนชอบนิสัย บางคนชอบให้เอาใจ บางคนชอบคนมีเงินบุญทุ่ม
ทุกคนอยากมีเงินทั้งนั้น อยากให้ครอบครัวสบาย ถ้าจะเลือกผู้ชายมีเงินมาเป็นสามีก็ไม่แปลก

แต่ที่แปลกและน่ารังเกียจก็คือพวกโสเภณีมากกว่า อันนั้นแหละขายศักดิ์ศรีของจริง ศักดิ์ศรีความเป็นคนไม่มีเหลือ
แต่ผู้ชายบางคนยังเที่ยวโสเภณี ทั้งๆที่รู้ว่าผ่านชายมาร้อยพัน ไม่รังเกียจขยะแขยงบ้างรึ
ดิฉันขอบอกตรงๆเลยว่า ดิฉันดูถูกและรังเกียจพวกโสเภณี ใครจะว่าใจแคบก็ช่าง

ความรักต้องคำนึงถึงความเหมะสมด้วยครับ  ใจอยากได้แต่เขาไม่เล่นด้วยเราก็แห้วนะครับ  หรือเราจะยอมลดตัวเองทำทุกอย่างเพื่อไห้ได้เขามา
เพื่อหวังจะไปนอนเสวยสุขบนกองเงินกองทองของเขา  แม่พ่อเขาก็คงไม่ยอมหรอกครับ  ถึงเขาจะรักคุณแทบตายก็เถอะ

คิดนะคิดได้ครับ แต่ชีวิตจริงทำไม่ได้ครับ  ผู้หญิงที่ทำทุกอย่างจนผู้ชายรวยๆยอมแต่งงาน ด้วยมักไปไม่รอดครับ  เราไปแต่ตัว แม่ผัวใจร้ายกับลูกสะใภ้จนๆ มากๆครับ
คุณจะอยู่แบบไม่มีความสุข  แม่ผัวจะด่าว่าร้ายคุณ ดูถูกดูเหมิ่นต่างๆนาๆ  คุณจะอยู่ได้หรอครับ

ความรักไม่มีพรมแดนก็จริงครับ  แต่ต้องคำนึงถึงความเหมาะสมด้วย   ถามว่าแล้วผิดไหม  ไม่ผิดหรอกครับ  แต่มันคงไม่มีความสุขหรอกนะครับ

อยู่อย่างมีเกียรติ์ มีศักดิศรี ดีกว่าครับ  รักคนที่ควรจะรัก คนที่เหมาะสมกับเราดีกว่า 

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์