เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:16:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอนไม่ได้เลยครับ น่ายิงไหมนี่  (อ่าน 6807 ครั้ง)
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 02:34:06 PM »

เข้าใจปัญหาที่เจอครับ อยากให้ใจเย็นลงครับ ปํญหาแบบนี้ผมเคยทนฟังมาประมาณ 4-5 ปี เพราะร้านเครื่องเสียงตรงข้ามบ้าน
แต่ตอนนี้ไม่มีอะไรแล้ว จะเล่นมันก็ไม่แนะนำครับ รู้บ้านกันอยู่ ถ้ามีคนที่ต้องคอยดูแลยิ่งแล้วใหญ่ อาจจะต้องมานั่งพะวงในภายหลัง
ยกเว้นจะเล่นทีเดียวแล้วเงียบไปเลย...

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 03:22:57 PM »

เข้าใจปัญหาที่เจอครับ อยากให้ใจเย็นลงครับ ปํญหาแบบนี้ผมเคยทนฟังมาประมาณ 4-5 ปี เพราะร้านเครื่องเสียงตรงข้ามบ้าน
แต่ตอนนี้ไม่มีอะไรแล้ว จะเล่นมันก็ไม่แนะนำครับ รู้บ้านกันอยู่ ถ้ามีคนที่ต้องคอยดูแลยิ่งแล้วใหญ่ อาจจะต้องมานั่งพะวงในภายหลัง
ยกเว้นจะเล่นทีเดียวแล้วเงียบไปเลย...

ขอบคุณครับผม  ตอนนี้ก็คงต้องปิดประตูหน้าต่างเผื่อจะลดเสียงได้บ้าง

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:42:43 PM »

เออ...........

จริงๆคับพี่น้องมันเลือกเฉพาะเวลาผมกลับบ้าน ตอนเย็นไม่ร้อง

เริ่มอาแม่มตอน2ทุ่มครึงแน่แหละ

ตอนนี้กำลังร้องกคาราโอเกะกับลูกมันอยู่  (2ขวบนี่นะ )

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 04:36:31 PM »

อิอิอิ ขออนุญาตดึงกระทู้ครับ

คิดว่าหาซื้อบ้านใหม่แล้วครับ ตอนนี้หลายใจเลยครับ

1.ไปซื้อที่ๆปราจีนบุรี ( ใกล้ๆพ่อตาแม่ยายด้วย )
2.หาซื้อที่พะเยา
3. ลำพูน ไม่ก็ ลำปาง
4. หาซื้อบ้านที่โครงการดีๆในหวัดอยุธยา

ถ้าผมเลือกข้อ4ก็ง่ายหน่อย ชีวิตไม่เปลี่ยนแปลงมาก ข้อ1-3 ต้องตั้งหลักใหม่หมดเลยครับ
โรงเรียนลูก , อาชีพ , ความเป็นอยู่

เคยมองที่ตากกับเชียงดาวไว้แต่ก็ติดเงื่อนไข1-3 เหมือนกัน

.......เอาดีนี่ผม  งง จริงๆ............

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 05:08:03 PM »

Smiley

ถ้า  ........  สุดจะทานทนแล้ว  นะ

ผม  คง  เลือก  ข้อ  4

Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 06:37:59 PM »

ถ้าสุดจะทน คงต้องเลือก ข้อ 4 ครับ
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 06:48:39 PM »

ขอบคุณลุงNakin  และ ลุงJJ-รักในหลวง ครับ

เมื้อกี้เจ้าของเงิน ( เมีย ) บอกว่า ให้ซื้อที่ๆปราจีนฯ

ส่วนบ้านหลังนี้อยู่ไปก่อน ( อย่างน้อยรอลูกสาวจบป.6 ก่อน, ปีหน้า ) -_-"

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 07:25:43 PM »

เคยแล้วครับ 31 ธ.ค.ปี2551 เวลาเกือบๆจะเป็นวันใหม่ของปี2552

จากเหตุการณ์นี้พ่อผมโทรฯแจ้งตำรวจ 3-4 ครั้งแล้วแต่ไม่มีใครมานะครับ

จนผมต้องยิงปืนลงดินที่สวนหน้าบ้าน 10 นัด

พวกมันแจ้งตำรวจ ตำรวจเลยมาครับ

็Ha Ha  ฮา   แหม.......ก็มันเป็น "ปีใหม่"  คร๊า  ฮา  "อย่างงี้  ต้อง ฉะ หลอง"  ฮา

ตอนวันที่ 31  ยายอาบน้ำแต่หัววันคร๊า  นอนรอ   ตื่นอีกทีใกล้ เที่ยงคืน  คร๊า ฮา
ช่วงวินาทีแรก  ต่อเนื่องจากปีเก่า  มี "พระสงฆ์"  ทั่วประเทศ 
ร่วมกัน "สวดพระคาถา" ออกทางทีวี หรือวิทยุ  คร๊า
ทำใจให้ "ผ่องแผ้ว"  ชื่นอกชื่นใจรับ "วันปีใหม่"  คร๊า  ฮา

แหมมม....เวลาพี่ณัฐยิง  เนี่ย  ฮา
ตำรวจมาเร็วทันใจ  ดีจังน๊ะคร๊า  พี่ณัฐขร๊า ฮา 

วันหลังอย่ายิงน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:42:14 PM »

ไม่เข้าท่า
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:01:50 PM »

เรียกมันมายืมเงินครับ...แต่ต้องเอาเครื่องคาราโอเกะมาจำนำกับเราด้วยราคาถูกๆกดสุดๆ

แบบนี้จะเข้าทีไหมครับ?
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:10:56 AM »

็Ha Ha  ฮา   แหม.......ก็มันเป็น "ปีใหม่"  คร๊า  ฮา  "อย่างงี้  ต้อง ฉะ หลอง"  ฮา

ตอนวันที่ 31  ยายอาบน้ำแต่หัววันคร๊า  นอนรอ   ตื่นอีกทีใกล้ เที่ยงคืน  คร๊า ฮา
ช่วงวินาทีแรก  ต่อเนื่องจากปีเก่า  มี "พระสงฆ์"  ทั่วประเทศ 
ร่วมกัน "สวดพระคาถา" ออกทางทีวี หรือวิทยุ  คร๊า
ทำใจให้ "ผ่องแผ้ว"  ชื่นอกชื่นใจรับ "วันปีใหม่"  คร๊า  ฮา

แหมมม....เวลาพี่ณัฐยิง  เนี่ย  ฮา
ตำรวจมาเร็วทันใจ  ดีจังน๊ะคร๊า  พี่ณัฐขร๊า ฮา 

วันหลังอย่ายิงน๊ะคร๊า  ฮา

ไม่ยิงแล้วครับยาย เปลื่องตัง เช้ามาล้างปืนอีก

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:19:03 AM »

อดทนอดกลั้นไว้นะครับ คนไม่ดีเดี๋ยวแพ้ภัยตนเอง

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์