เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:16:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกษรตกรไทย  (อ่าน 2578 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:43:11 PM »

หอยคาง(ไม่ใช่คราง  คิก คิก ) ตัวใหญ่มากครับ แต่ชิมดูแล้วผมว่าไม่อร่อย ท่านอื่นจะว่ายังไงไม่รู้ แต่ถ้ามีเวลาแช่น้ำนาน ๆ ย่างไฟทั้งเปลือกแกะเนื้อไปยำก็พอได้ครับ เขามีรถไปส่งจ้างคนขายเกือบทั่วประเทศครับ

... หอยแครงตัวเล็ก ไม่มีขน ... หอยครางตัวใหญ่กว่า มีขนเยอะ แกะยากมาก ๆ ด้วยครับ ... ต้องรู้วิธีแกะถึงจะกินได้ ...  ไหว้ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก  ก่อนกินใช้ลิ้นแตะๆได้มั้ย ครับ กลัวมันเค็มจะได้ จิ้มน้ำจิ้ม  ไหว้
ไป ล่ะครับ  ไหว้อะ...................................ฟิ้ว
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:45:22 PM »

คนที่ขายตามสองข้างทางไม่ใช่คนปลูกครับ เหมือนพวกหอยแครง หอยคาง หนูนา ฯลฯ พวกนี้จ้างคนมาขายเอาเปอร์เซ็นต์ขายมากได้มาก ส่วนคนปลูกของพวกนี้เขาเอาปริมาณเข้าว่าเอากำไรน้อย ๆ ครับ

... คงจะเป็นแล้วแต่พิ้นที่และการจัดการ แหละครับ ... แถบๆ อีสานตอนใต้ ส่วนใหญ่สวนจะไม่ค่อยใหญ่ เหมือนทางโคราช ... เค้าจะแบ่งส่วนหนึ่งออกมาขายกันเอง .............. คือ ... เมื่อถึงหน้าเก็บเกี่ยว ออกดอกผล ... จะรอเวลาค้าขายไม่ได้ครับ ผลผลิตจะเสียหายขาดทุน ... พ่อค้ารับซื้อให้ราคาไม่ดีเท่ากับขายเองจากสวน ... จึงต้องแบ่งส่วนหนึ่งขายเอง ... ส่วนหนึ่งขายส่ง ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:50:06 PM »

สาวๆที่บริษัทเก่าผมนิยมกินกันครับ หอยคางเนี่ยะ(โรงงานอยู่นครนายกครับ)
แต่เวลาบอกให้น้องในแผนกไปซื้อให้จะกระมิดกระเมี้ยนนิดนึงครับ

วันเสาร์ไม่ได้ เห็นตั้งวงแกะหอยคางกันประจำ กินไปหัวเราะกันคิกคัก

ไม่แน่ใจว่ากินหอยหรือกินสมุนไพรเข้าไปกันแน่
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:59:14 PM »

หอยคาง(ไม่ใช่คราง  คิก คิก ) ตัวใหญ่มากครับ แต่ชิมดูแล้วผมว่าไม่อร่อย ท่านอื่นจะว่ายังไงไม่รู้ แต่ถ้ามีเวลาแช่น้ำนาน ๆ ย่างไฟทั้งเปลือกแกะเนื้อไปยำก็พอได้ครับ เขามีรถไปส่งจ้างคนขายเกือบทั่วประเทศครับ

... หอยแครงตัวเล็ก ไม่มีขน ... หอยครางตัวใหญ่กว่า มีขนเยอะ แกะยากมาก ๆ ด้วยครับ ... ต้องรู้วิธีแกะถึงจะกินได้ ...  ไหว้ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก  ก่อนกินใช้ลิ้นแตะๆได้มั้ย ครับ กลัวมันเค็มจะได้ จิ้มน้ำจิ้ม  ไหว้
ไป ล่ะครับ  ไหว้อะ...................................ฟิ้ว

... ไม่ได้ครับ ... ระวังมันจะหนีบลิ้น ... เดี๋ยวลิ้นเป็นแผลอักเสบ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:48:46 PM »

เย็นนี้ไปหาซื้อหอยคางมานึ่งกินดีกว่า น้ำลายหก

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:49:49 PM »

เย็นนี้ไปหาซื้อหอยคางมานึ่งกินดีกว่า น้ำลายหก

... ต้องการ  คนช่วยแกะ  ไหมครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:57:34 PM »

ถ้ามันแคะแกะยากหาเขียงมาสักใบ แล้วเอาฆ้อนตีตะปูทุบมันก่อนแล้วเก็บเอาเนื้อมันไปล้างให้สะอาดอย่างนี้ดูท่าจะกินง่ายแฮะ  สห.เล็กเย็นนี้ถือมีจั่งสี้มาด้วยนะ Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 03:11:28 PM »

...  Grin Grin Grin ...

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์