เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:28:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีนี้ต้องขอ ป4.ที่...  (อ่าน 1717 ครั้ง)
spy : รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:40:13 PM »

ขอถามด้วยคนครับกรณีคล้ายกันคือ ผมอยู่อำเภอ...แต่วันนี้ผมย้ายเข้าเมืองกรุงแล้วลืมสนิทเลย
  ครับคือมีปืนที่ซื้อมาแล้วนอนกอด ป.3 กับปืนอยู่ รอนายมาหลายเดือนยังไม่มีวี่แวว แบบนี้ผมต้องไป
  ขอออก ป.4 ที่ไหนครับ

แปลก....ได้ ปืนมาแล้ว ทำไมยังมี ป3 อยู่ปกติเมือได้ปืน ป3 ก็จะถูกส่งมอบให้เพื่อดำเนินการตัดโอนโดยเราจะรอรับคู่มือตัดโอนจากนั้นนำไปออก ป4 หรือเป็นสำเนาถ่ายเอกสาร ป3

***แล้วก็ ป3 ออกท้องที่ใหนเราก็ไปออก ป4 ท้องที่เดิม..แล้วค่อยแจ้งย้ายตามทะเบียนบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 06:42:19 PM โดย spy : รักในหลวง » บันทึกการเข้า
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:00:41 PM »

ขอถามด้วยคนครับกรณีคล้ายกันคือ ผมอยู่อำเภอ...แต่วันนี้ผมย้ายเข้าเมืองกรุงแล้วลืมสนิทเลย
  ครับคือมีปืนที่ซื้อมาแล้วนอนกอด ป.3 กับปืนอยู่ รอนายมาหลายเดือนยังไม่มีวี่แวว แบบนี้ผมต้องไป

แปลก....ได้ ปืนมาแล้ว ทำไมยังมี ป3 อยู่ปกติเมือได้ปืน ป3 ก็จะถูกส่งมอบให้เพื่อดำเนินการตัดโอนโดยเราจะรอรับคู่มือตัดโอนจากนั้นนำไปออก ป4 หรือเป็นสำเนาถ่ายเอกสาร ป3

***แล้วก็ ป3 ออกท้องที่ใหนเราก็ไปออก ป4 ท้องที่เดิม..แล้วค่อยแจ้งย้ายตามทะเบียนบ้าน
            ใช่ครับเป็นสำเนาถ่ายเอกสารใบ ป.3 ที่ติดตัวกับคู่มือตัดโอน แต่ไม่ได้ไปออก ป.4 เพราะนายไม่อยู่

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:50:19 PM »

ขอบคุณมากครับพี่  แต่ส่งทางปณ. ผมกลัวจะเหมือนกรณี เวปเพื่อนบ้านครับ http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=32358.msg1212502#msg1212502
ผมจอง glock .40 ไว้ที่พิษณุโลก  พอดีมาทำงานที่นี่ แต่ทะเบียนบ้านอยู่ กทม. หากผมรับที่พิษณุโลก แล้วมาดำเนินการตัดโอน , ออก ป.4 เอง ที่กทม. ร้านจะยอมหรือเปล่าครับ

จะไปรับที่ พิษณุโลก ก็ได้ครับ แล้วนำมาตรวจปืน และ ออกป. ๔ ที่ กรุงเทพ ฯ ด้วย ตนเอง  ไม่มีปัญหา ครับ.  Cheesy

พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:10:41 PM »

รีบ ไปขอออก ป.๔  ยัง อำเภอที่ ออก ป.๓ เลยครับ .. แล้ว ขอย้าย ป.๔ ไปยังภูมิลำเนา จริง ตามสำเนทะเบียนบ้าน ในปัจจุบัน  คือ กทม.  Cheesy
                   ขอบคุณ คุณ Ro@d ที่แจงรายละเอียด ต้องบวกเช่นกันครับ

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์