เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 12:35:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเหลือด้วยครับแม๊กและลำเลื่อนปืนcmmg ค้างครับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:11:59 PM »

สืบเนื่องจาก จะปรับแต่งmag cmmgเพราะว่าเวลาใส่แล้วแมกดันไม่สุด ผมเลยเอากระดาษทรายน้ำขัดที่ร่องแมก พอใส่แมกเข้าโครงปืนอีกครั้งแล้วขึ้นลำ ปรากฎว่า แมกและลำเลื่อนค้างครับ และแมกก็ดึงไม่ออก เหนี่ยวไกไม่ได้ แต่เข้าsafe ได้
ปล.ปืนใหม่ไม่เคยยิง
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:35:54 PM »

ใจเย็นๆนะครับ ทุกอย่างมีทางแก้ ผมมีแต่10/22 ครับ

เข้ามาให้กำลังใจ รอพี่ๆสมาชิกที่มีปืนรุ่นนี้เข้ามาตอบนะครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Dr.amnat
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:32:49 AM »

ผมว่าน่าจะปกตินะ  พอเราเสียบแม๊กเปล่าแล้วดึงคันรั้ง ลิ้นแม๊กจะขึ้นไปขัดกับหน้าลูกเลื่อน ทำให้ลูกเลื่อนค้าง(เหมือนกับยิงกระสุนนัดสุดท้ายออกไป)  ถ้ากดปุ่มปลดแม๊กอย่างเดียว แม๊กจะไม่หลุด ตัองออกแรงดึงแม๊กด้วย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 09:15:07 AM »

ยังขัดไม่พอครับเสียบได้แต่แน่นอยู่ เลยดึงไม่ออก ค่อย ๆแต่งเพิ่มครับ ถ้าเยอะเกินไป ปลดแม็ก แม็กจะร่วง

Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 09:21:37 AM »

ทางแก้ ที่ต้องทำตอนนี้คือ หาทางเอาแม็กออกก่อนครับ

1. ลองฉีด WD 40 ตรงจุดที่แม็กติดกับโครงปืนแล้วค่อยค่อยดึงออกครับ

2.ถ้าทางแรกไม่ออก  ยกอัพเปอร์ขึ้นครับ ปลดสลัก หน้าหลังแล้วยกออกทั้งยวงได้เลย
   หลังจากนั้น ก็กระทุ้งแม็กออก ครับ

ส่วนตัวแนะนำ ติ่งหลังแม็ก ตะไบทึ้งให้หมดครับ เพราะถ้ามีแม็กหลายตัวการจะปรับแต่งทำได้ยาก
ต้องทำให้ ปืนและ BHOA เป็นหลักในการปรับแต่ง แม็กเป็นแค่ส่วนประกอบ

อีกอย่างส่วนตัว ชอบแม็กที่ปลดแล้วทิ้งเลย มันคล่องตัวกว่าเวลายิงเร็วต่อเนื่อง เพราะถ้าต้องดึงออกจะเสียไปเกือบ 1 วิ
เพือดึงทิ้งและหยิบส่งแม็กใหม่ รวมแล้ว เกิน 3 วิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Hx0JzYcwUiY
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:48:57 AM »

ลองทำตามที่คุณ Pong CB1300sf-รักในหลวง บอกดูครับ ถ้าถอดได้แล้ว

ผมแนะนำลองไปหา BDM X-Form มาใช้ดีกว่าครับ ไม่ต้องขัดแต่งอะไรเลย

ใช้งานได้ดีมากครับ ปากแม็กฯก็ไม่เยินเพราะเป็นสแตนเลส มีให้เลือกทั้งแบบ

10, 15 และ 25 นัดครับ มีข้อเสียอย่างเดียวคือใช้กับชุดค้างลูกเลื่อนไม่ได้ Cheesy

Credit : blackdogmachinellc.net

omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:41:07 PM »

แก้ไขได้แล้วครับและถอดแมกได้แล้วครับขอบคุณทุกทุกคำแนะนำ
ปล. บ้านหลังนี้มีคำแนะนำดีดีเสมอ+1ให้ทุกท่านสมาชิก
หน้า: [1]
  พิมพ์