เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นัดสุดท้ายสไลด์ไม่ค้าง  (อ่าน 883 ครั้ง)
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:43:42 PM »

สอบถามเพื่อนสมาชิกครับ

พอดีเมื่ออาทิตย์ก่อนมีโอกาสไปรับกล็อก19 G4 มา วานนี้เลยไปลองสักหน่อย
แต่มีอยู่ชุดนึงยิงนัดสุดท้าย แต่สไลด์กลับไม่ค้างก็ไม่ได้คิดมากอะไร
เพื่อนสมาชิกข้างบ้านแนะนำว่าให้ลองกริปปืนใหม่ ผมเองก็สงสัยว่าจะเป็นที่จุดนี้
แต่เผอิญลองไปอ่านกระทู้ทดสอบเก่าๆพี่หมอกล่าวไว้ตามนี้ครับ อ่านจบเลยสงสัยว่าตกลงเป็นเพราะอะไรกันแน่ครับ
เป็นที่กริปปืนหรือเป็นที่ลูกครับ ถ้าเป็นที่ลูกเพราะอะไรถึงเป็นเช่นนั้นครับ ...  ไหว้

อ้างถึง
สรุปนะครับ FNP-9 กระบอกนี้ ผมถือว่าเป็นปืนโครงโพลิเมอร์ที่ราคาไม่แรงเมื่อเทียบกับคุณภาพ...

ไกยังหนักและลากยาว แต่ถ้าพ้นช่วงรันอินหรือปรับตัวเข้าหาปืนเสียหน่อยคงยิงได้ดีขึ้น...

นัดสุดท้ายถ้าหากเป็นลูกซ้อมของบุลเล็ทสไลด์ยังไม่ค้าง แต่เป็นลูกจริงหรือลูกซ้อมของไทยอาร์มไม่มีปัญหา...

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:14:30 AM »

ถ้าหากปืนกระบอกเดียวกัน...

คนยิงคนเดียวกัน...

ยิงในช่วงเวลาไล่เรี่ยกัน...

กระสุนยี่ห้อหนึ่งสไลด์ค้าง อีกยี่ห้อสไลด์ไม่ค้าง...

ยี่ห้อที่ไม่ค้างก็แสดงว่ามีแรงรีคอยล์ต่ำกว่าสิครับ... ไหว้
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:10:39 AM »

ปืนใหม่ก็ต้องรันอินสักพักล่ะครับสปริงรีคอยล์น่าจะยังแข็งอยู่นะครับ ลูกก็มีผลครับแต่ถ้าสปริงถูกรันอินจนเข้าที่แล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ ผมตอนเปลี่ยนสปริงรีคอยลืใหม่ก็มีค้างไม่ค้างบ้าง แต่พอเข้าที่ไม่เคยเลือกลูกเลยครับได้ทุกยี่ห้อ ทั้งในทั้งนอกครับ นอกจากลูกนั้นมีปัญหาผลิตมาไม่ได้มาตราฐานจริงๆดินน้อยเกินไป อะไรประมานนี้ครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:02:06 AM »

ถ้าหากปืนกระบอกเดียวกัน...

คนยิงคนเดียวกัน...

ยิงในช่วงเวลาไล่เรี่ยกัน...

กระสุนยี่ห้อหนึ่งสไลด์ค้าง อีกยี่ห้อสไลด์ไม่ค้าง...

ยี่ห้อที่ไม่ค้างก็แสดงว่ามีแรงรีคอยล์ต่ำกว่าสิครับ... ไหว้

ปืนใหม่ก็ต้องรันอินสักพักล่ะครับสปริงรีคอยล์น่าจะยังแข็งอยู่นะครับ ลูกก็มีผลครับแต่ถ้าสปริงถูกรันอินจนเข้าที่แล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ ผมตอนเปลี่ยนสปริงรีคอยลืใหม่ก็มีค้างไม่ค้างบ้าง แต่พอเข้าที่ไม่เคยเลือกลูกเลยครับได้ทุกยี่ห้อ ทั้งในทั้งนอกครับ นอกจากลูกนั้นมีปัญหาผลิตมาไม่ได้มาตราฐานจริงๆดินน้อยเกินไป อะไรประมานนี้ครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำชี้แนะครับผม ยังไงอาทิตย์นี้จะลองสังเกตุดูครับ +1 ให้พี่ๆทั้ง 2 ท่านครับ ...  ไหว้

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
หน้า: [1]
  พิมพ์