เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:28:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมือใหม่ไม่เหมาะกับ 1911  (อ่าน 14385 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 04:25:46 AM »

Undecided อาวุธปืน เป็นศาสตร์ ที่สามารถเขียนตำราได้เป็นตั้ง ๆ ไม่ต้องแต่งนิยายก็สามารถคุยได้เป็นวัน ๆ Undecided

dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 09:32:53 AM »

เยี่ยมผมก็มือใหม่ที่ได้เป็นเจ้าของcolt.45 c70  เยี่ยม
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 10:20:22 AM »

นี่แหละครับทีมือใหม่สงสัยไม่เหมาะสมกับ 1911 เพราะอย่างนี้เอง ขอบคุณพี่ทั้งสองมากนะครับอย่างน้อยก็เป็นความรู้แก่ผมและเพื่อน ๆ และรุ่นน้องๆ ในเวปครับ

ผมอ่านมายังสรุปไม่ได้เลยว่า1911 ไม่เหมาะกับมือใหม่ตรงไหน

ปืน1911 เป็นปืนที่ทำความคุ้นเคยง่ายครับ
ถ้ากลััวว่าเวลาฉุกเฉินจะทำไม่ถูกจะทำไม่เป็น ก็ฝึกสิครับ  ไม่ยาก
ฝึกให้เป็นความเคยชิน สักพักจะได้ จะรู้เอง

ไม่ใช่เรื่องยาก ใช้เวลาน้อยกว่าเก็บเงินซื้อปืนเยอะครับ ผมไม่มี1911 แต่เวลาเจอเพื่อน
ในสนามยิงปืน ขอจับ ให้เขาสอน  เจอเพื่อน2-3ครั้ง ก็คล่องครับ

ถ้าติดว่า เอาใช้ง่าย กลัวสับสน ผมว่ามันตื้นเขินไปหน่อย

เคยเจอคนค่อนแคะคนอื่นว่าพกปืนสองกระบอกเวลาใช้จะใช้กระบอกไหนก่อน คงงงน่าดู
ผมเลยถามกลับ แล้วคุณมีให้พกสักกระบอกไหน เดินหน้าม้านไปเลย

คนพกปืนสองกระบอกไม่คิดหรอกว่าจะสับสนไหม เพราะเขาเตรียมตัวไว้ วางแผนไว้แล้ว
คนไม่เคยพกปืนสองกระบอกพร้อมกันต่างหาก ที่ไม่มีประสบการณ์ตรงนี้ เลยไม่เข้าใจ

ถึงตอนนี้ อยากบอกว่า ในทรรศนะผม นอกจากลูกโม่แล้ว 1911นี่แหละ ที่เหมาะกับมือใหม่

เห็นด้วย  เริ่มตั้งแต่กระบอกแรกเลย  แต่ขอให้ไปเรียนจาก สถาบันต่างๆที่สอน หลักสูตรเบื้องต้น 
ที่สำคัญสำหรับมือใหม่คือ เรื่องความปลอดภัยมากกว่า  ควรจะเรียนรู้ว่าอะไรควร ไม่ควรทำ
นอกนั้นไม่สำคัญว่าจะใช้ปืนอะไรเป็นกระบอกแรก   

ผมเห็นด้วยกับ2ท่านข้างบน......  "ปืน" เป็นเครืองมือชนิดหนึ่งที่ต้องเรียนรู้วิธีใช้อย่างจริงจังก่อนใช้ ไม่ว่าจะเป็นระบบ1911หรือลูกโม้ถ้าไม่รู้วิธีใช้ก็อันตราย.....

ปล ถึงท่านเต๋าผมนึกว่าท่านเขียนจากความเชี่ยวชาญ....ผมนึกเอาเองจริง
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์