เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:35:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงัยดีครับ แม๊กไม่ออกจากตัวปืน  (อ่าน 1518 ครั้ง)
Police191
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 11:44:55 AM »

Embarrassed อยากขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับ ผมใช้ เทารัส PT908  9มม. กดปลดล๊อตแมกซ์แล้ว มันไม่ยอมออก แน่นมากๆๆๆ ทำอย่างงัยก็ไม่ออก พอมีร้านที่ซ่อมปืนๆเก่งราคายุติธรรมแนะนำบ้างไหมครับ  เกี่ยวไหมครับที่ผมชโลมน้ำมันแล้วไว้ในห้องแอร์ทำให้มันดูด แมีกเลยไม่ออก เครียดจัง ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Embarrassed Lips Sealed
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 12:00:58 PM »

เคยเจอแต่เป็นปืนขนาดเล็ก .25 เจ้าของซื้อสวัสดิการมา ปลดซองกระสุนไม่ออก มาให้เอาออกให้ ลองทำอย่างผมนะครับ ผิดถูกอย่าว่ากัน ขึ้นลำเลื่อนแล้วกดคันค้างลำเลื่อนไว้ ให้ใครก็ได้จับปืนและกดปุ่มปลดซองกระสุน อีกคนเอาตะเกียบสอดผ่านช่องคายปลอด ดันลงมาถ้ามันแน่นมากก็กลั้นใจเอาฝ่ามือตบปลายตะเกียบ ถ้ายังไม่ออกก็ออกแรงหน่อย ปืนมันไม่เจ็บหรอก ครับ

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 12:51:51 PM »

เคยเจอแต่เป็นปืนขนาดเล็ก .25 เจ้าของซื้อสวัสดิการมา ปลดซองกระสุนไม่ออก มาให้เอาออกให้ ลองทำอย่างผมนะครับ ผิดถูกอย่าว่ากัน ขึ้นลำเลื่อนแล้วกดคันค้างลำเลื่อนไว้ ให้ใครก็ได้จับปืนและกดปุ่มปลดซองกระสุน อีกคนเอาตะเกียบสอดผ่านช่องคายปลอด ดันลงมาถ้ามันแน่นมากก็กลั้นใจเอาฝ่ามือตบปลายตะเกียบ ถ้ายังไม่ออกก็ออกแรงหน่อย ปืนมันไม่เจ็บหรอก ครับ

...เสริมอีกนิดนะครับฉีดน้ำมัน wd40 ก่อนค่อยดึงนะครับ  ผมก็เคยทำให้เพื่อน

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 11:16:38 PM »

Huh มีกระสุนอยู่ในซองกระสุนหรือไม่ ถ้ามี ค้างลำเลื่อนแล้วดูว่ากระสุนนัดบนมันเลื่อนออกมาขัดหรือไม่ หรือถ้าไม่มีกระสุนเลื่อนไปขัดอยู่ ลองคลายน๊อตประกับด้ามหรือถอดออกเลยก็ได้ แล้วลองปลดแมกออก ฉีดสเปรย์หล่อลื่นช่วยด้วยก็ดีครับ ลองดู Grin

Police191
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:59:56 AM »

Grinขอบคุณพี่ๆสำหรับคำแนะนำนะครับ ตอนนี้เอาแม๊กซ์ออกได้แล้วครับ และใช้งานได้ตามปกติ คือว่า ตัวปลดล๊อคมันเป็นเกลียวหมุนดันสปิงมันหมุนเข้าไปเยอะครับเลยทำให้ตัวล๊อคแม๊กซ์มันล๊อคตลอด เลยต้องคลายเกลียวตงตัวกดแม๊กซ์ออกสักสองรอบ พอกดปลดล๊อคแล้วแม๊กซ์หลุดเลย อิอิ ได้วิชาค่าโง่มาหนึ่งอย่าง ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์