เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:22:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริง ไม่จริง ไม่รู้ครับ แต่ระวังไว้ก็ดีครับ เตือน ๆ ท่านสมาชิกกับญาติพี่น้อง  (อ่าน 2474 ครั้ง)
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 05:12:35 PM »

ถ้ามันเปิดปืนให้เห็นแล้วเราเดินตามไป พอจะเดินลงบันไดถีบมันแรงๆให้ตกบันไดจะรอดไหมครับ?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 05:39:58 PM »

ถ้ามันเปิดปืนให้เห็นแล้วเราเดินตามไป พอจะเดินลงบันไดถีบมันแรงๆให้ตกบันไดจะรอดไหมครับ?

ถ้ามันให้เราเดินหน้า ก็หาจังหวะแหย่ขาให้มันสะดุดครับ... โดยเฉพาะช่วงเลี้ยวตรงตะพักบันได จะได้ความสูงแยะสุด, แล้วเวลามันกลิ้งลงไปก่อน ให้หาจังหวะวิ่งตามลงไปกระโดดกระทืบสองเท้าใส่ข้อต่อกระดูกมือแขน หรือคอต่อครับ เอาจังหวะมันกระแทกพื้น ให้ตามน้ำกระโดดเหยียบเต็มเท้าคู่จังหวะนั้นเลย(ได้สองแรง), ขอให้เดี้ยงแค่ข้อเดียว ทั้งตัวมันขยับเชื่องช้าลงแล้วครับ, ถ้าไม่อยากสู้ก็สามารถวิ่งหนีได้เลย...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:12:59 PM »

ถ้ามันให้เราเดินหน้า ก็หาจังหวะแหย่ขาให้มันสะดุดครับ... โดยเฉพาะช่วงเลี้ยวตรงตะพักบันได จะได้ความสูงแยะสุด, แล้วเวลามันกลิ้งลงไปก่อน ให้หาจังหวะวิ่งตามลงไปกระโดดกระทืบสองเท้าใส่ข้อต่อกระดูกมือแขน หรือคอต่อครับ เอาจังหวะมันกระแทกพื้น ให้ตามน้ำกระโดดเหยียบเต็มเท้าคู่จังหวะนั้นเลย(ได้สองแรง), ขอให้เดี้ยงแค่ข้อเดียว ทั้งตัวมันขยับเชื่องช้าลงแล้วครับ, ถ้าไม่อยากสู้ก็สามารถวิ่งหนีได้เลย...
แหม พี่สมชาย เนี่ย โหดได้ใจจริงๆ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:47:34 PM »

เป็นผมคงได้กินกำปั้นแทนเบียร์แน่ๆครับ Cool

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:40:00 PM »

เป็นผมจะบอก จะ+กับผมไหม
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 11:21:45 PM »

ถ้าเป็นผมจะดีดติ่งหูมันเบาๆ 1 ที่ แล้วบอกว่า มึ..จะไปไหนก็ไป..ไป แล้วก็ให้ไข่มันไปทอดกิน 555  ไม่รู้จัก พระเอกน้อย ศ รัฐศาสตร์สะแล้ว จะคว้าคอตีกระจับให้ไข่บวมสักที 
เคยเจอบ่อยครับ แต่ไม่ใช่แบบนี้ พวกเรี่ยรายบ้าง ขอค่ารถบ้าง ขอตังกินข้าวบ้าง แต่ก่อนจะให้ผมก็ต้องคุยกับเขาพักหนึ่ง
ที่เจอบ่อยๆก็พวกขอตังกินข้าว  ผมก็ให้นะครับ แบบว่า 

"พี่ขอตังกินข้าวหน่อย"

"จะกินข้าวหรอ ป่ะ ไปกับผมผมก็หิวพอดี " ข้าว1 จานไม่น่าเกิน 30 บาท จัดไป
บางครั้งก็ถ้าไปเจอต่างจังหวัดผมจะบอกว่า   "ช่วยผมยกไข่ ขึ้น-ลงรถหน่อยสิ เดี๋ยวผมให้เงินไปกินข้าว" คนพวกนี้คนเล่ร่อนครับ ส่วนมากจะขี้เกียดแล้วก็เดินหนีไป(ไปขอคนอื่นดีกว่าไม่เหนือยด้วย) แต่บางคนก็ช่วยนะครับ

แต่กรณีที่เจ้าของกระทู้เสนอ ยังไม่เคยเจอเลย ไม่รู้มันระบาดมาถึงบ้านนอกหรือยัง อยากเจอเหมือนกัน จะได้ให้กระเหรียงลูกน้องผมสองคนลองล้อเป้าสักหน่อย มันไม่เคยเตะคนไทยสักที กลับไปบ้านมันจะได้ไปคุยได้ ว่าเคยเตะคนไทยมาแล้ว 5555

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 09:16:32 AM »

เรื่องจริงเหรอครับ มีคนโง่ขนาดนั้น แหยขนาดนั้นเดินอยู่ในโลกนี้จริงๆ  Shocked

แถมเล่นอินเตอร์เนตเป็นด้วย  Shocked

Grin Grin Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 12:11:28 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์