เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:23:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโจรปล้นบ้าน  (อ่าน 6466 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 12:23:06 PM »

15 เมษายน สีำดำเต็มไปด้วยผู้คนนับพัน รถยนต์ จอดติดกันเนืองแน่น

จากระยะทางเส้นสีแดง ตอน 2 ทุ่ม ใช้เวลาเคลื่อนเกือบ 1 ชั่วโมง

ถ้าเป็นปกติ คงใช้เวลาไม่ถึง 2 นาทีก็ถึงแล้ว

ปีต่อมา มีคนเสียชีวิตคารถ เอ้าเป็นข่าวหน่อยปีต่อมาประกาศห้ามเล่น

แต่ก็เห็นเล่นกันต่อ ตรงที่กระเทย แก้ผ้านะครับ เส้นนั้นเลย

ตรงนั้นมียิงกันตายด้วย แต่ทำไมข่าวเงียบ แค่กระเทย ก็ดังพอแล้ว

ถ้ามียิงกัุนด้วยคงดังกว่านี้ อย่างนี้ต้องเอาให้ดังทั้งเมือง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 12:28:08 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เอ๋คนสงขลา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 06:11:15 PM »

ขอด้วยคนครับ ไว้ประดับความรู้ รับประกันว่าจะไม่นำไปใช้ในทางที่ผิดกฎหมายและศีลธรรมครับ

ไม่เลือกสี ไม่เลือกฝ่าย แต่กูเลือกที่จะจงรัก ภักดีต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
105Unit#2 P-04
ลูกพระวิษณุ วิทยาลัยเทคนิคยะลา 39
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:21:17 PM »

เรื่องยามอมคนนี่ผมลองมาเองเลย  ฟุบคาโต๊ะตื่นขึ้นมาปวดหัวเกือบตาย  แต่มันทำให้ความดันต่ำพาลตายเอาได้นะครับ  แถมยาพวกนี้ความผิดก็เท่ายาเสพติดประเภท1มั้ง  คนตัวโตๆนี่จูงได้เหมือนหมาน้อยเลย   สมัยเด็กผมอยู่ข้างร้านขายยาเลยค่อนข้างรู้จัก  ยาอตร.พวกนี้แต่มันไม่ดีหรอกครับ

ลูกค้าผมใช้อยู่เป็น ครับ เป็นเด็กวัยกำลังเลย บ้านเขารวยมาก เขาเอาไว้ใช้กับสาวที่ถูกใจสมัยเรียนมัธยม ก็เสร็จเขาไปเยอะมาก ตอนนี้กำลังศึกษาที่มหาลัย เป็นยาที่โดนไปแล้วไม่มีแรง พาไปทำอะไรก็ได้ แต่แพงมาก เป็นพงสีขาวๆ
ใช้กันในโรงพยาบาล อะ เงินซื้อได้หมดเลยเนอะ  ไปหาชื่อตัวยากันเอาเอง แค่เขาคนเดียวก็ทำลายเด็กไปเยอะแล้ว
ผมไม่เห็นด้วยกับเขา แต่มันเป็นความสุขหรือ ผลกรรมของเขา แต่ผมเตือน คนที่รู้จักว่ามียาประเภทนี้อยู่ ใน รร
ให้ระวังตัวด้วย อย่าทำเป็นเก่ง 
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:42:12 AM »

เรื่องยามอมคนนี่ผมลองมาเองเลย  ฟุบคาโต๊ะตื่นขึ้นมาปวดหัวเกือบตาย  แต่มันทำให้ความดันต่ำพาลตายเอาได้นะครับ  แถมยาพวกนี้ความผิดก็เท่ายาเสพติดประเภท1มั้ง  คนตัวโตๆนี่จูงได้เหมือนหมาน้อยเลย   สมัยเด็กผมอยู่ข้างร้านขายยาเลยค่อนข้างรู้จัก  ยาอตร.พวกนี้แต่มันไม่ดีหรอกครับ

ลูกค้าผมใช้อยู่เป็น ครับ เป็นเด็กวัยกำลังเลย บ้านเขารวยมาก เขาเอาไว้ใช้กับสาวที่ถูกใจสมัยเรียนมัธยม ก็เสร็จเขาไปเยอะมาก ตอนนี้กำลังศึกษาที่มหาลัย เป็นยาที่โดนไปแล้วไม่มีแรง พาไปทำอะไรก็ได้ แต่แพงมาก เป็นพงสีขาวๆ
ใช้กันในโรงพยาบาล อะ เงินซื้อได้หมดเลยเนอะ  ไปหาชื่อตัวยากันเอาเอง แค่เขาคนเดียวก็ทำลายเด็กไปเยอะแล้ว
ผมไม่เห็นด้วยกับเขา แต่มันเป็นความสุขหรือ ผลกรรมของเขา แต่ผมเตือน คนที่รู้จักว่ามียาประเภทนี้อยู่ ใน รร
ให้ระวังตัวด้วย อย่าทำเป็นเก่ง 
ถึงจะรวยแค่ไหน แต่สันดานแบบนี้ บอกได้คำเดียว "อย่าให้เจอ"

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
muskey == รักในหลวง ==
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:59:22 PM »

ผมมีเพื่อนอยู่พิจิตรคน  "อ้ายย้อย"
รู้จักไหมครับ

ชื่อเล่น ผมหาไม่เจอ ครับ แต่ถ้าชื่อ นามสกุล หาง่ายหน่อย กิกิ

็Ha Ha ฮา  พี่โรจน์  รู้จัก  "ไอ้เป็ด"  ลูกชายแป๊ะ บัค  หรือเปล่าคร๊า  ฮา

พิจิตรเมื่อ  ยี่สิบปีก่อน  นิ๊ดเดียวน๊ะคร๊า  ทุ่มสองทุ่ม  เหมือนเมืองร้างเลยอ่ะคร๊า  ฮา
ยายเคยไปกิน  "ก๋วยเตี๋ยวราดหน้า"  ในตลาด  เขาใช้เตาถ่าน  อ่ะคร๊า  ฮา

สากเหล็ก  วังทรายพูน  ทับคล้อ  ดงขุย  ตะพานหิน  เี่ดี๋ยวนี้เจริญน๊ะคร๊า  ฮา

ทุกวันนี้ก็เงียบครับ สองทุ่มนี่ไม่มีคนแล้ว
ส่วนราดหน้าถ้าเป็นเมื่อก่อน ก็ต้องร้าน ตาเพียว ทุกวันนี้ก็น่าจะเปิดอยู่ ขายตอนกลางวัน สมัยตอนเด็กๆปู่ชอบไปนั้งจิบน้ำชา
ตอนกลางคืนมีอีกเจ้า ขายใกล้ๆกับร้าน พี่ โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง  นั้นละครับ แต่อยู่คนละฝั่งกัน
ที่พิจิตรมีร้านอาหารอร่อยๆ หลายเจ้าครับ ไปอยู่ที่ใหนก็คิดถึงอาหารที่พิจิตร
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:22:46 PM »

ผมมีเพื่อนอยู่พิจิตรคน  "อ้ายย้อย"

ชื่อเล่น ผมหาไม่เจอ ครับ แต่ถ้าชื่อ นามสกุล หาง่ายหน่อย กิกิ

็Ha Ha ฮา  พี่โรจน์  รู้จัก  "ไอ้เป็ด"  ลูกชายแป๊ะ บัค  หรือเปล่าคร๊า  ฮา

พิจิตรเมื่อ  ยี่สิบปีก่อน  นิ๊ดเดียวน๊ะคร๊า  ทุ่มสองทุ่ม  เหมือนเมืองร้างเลยอ่ะคร๊า  ฮา
ยายเคยไปกิน  "ก๋วยเตี๋ยวราดหน้า"  ในตลาด  เขาใช้เตาถ่าน  อ่ะคร๊า  ฮา

สากเหล็ก  วังทรายพูน  ทับคล้อ  ดงขุย  ตะพานหิน  เี่ดี๋ยวนี้เจริญน๊ะคร๊า  ฮา

ทุกวันนี้ก็เงียบครับ สองทุ่มนี่ไม่มีคนแล้ว
ส่วนราดหน้าถ้าเป็นเมื่อก่อน ก็ต้องร้าน ตาเพียว ทุกวันนี้ก็น่าจะเปิดอยู่ ขายตอนกลางวัน สมัยตอนเด็กๆปู่ชอบไปนั้งจิบน้ำชา
ตอนกลางคืนมีอีกเจ้า ขายใกล้ๆกับร้าน พี่ โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง  นั้นละครับ แต่อยู่คนละฝั่งกัน
ที่พิจิตรมีร้านอาหารอร่อยๆ หลายเจ้าครับ ไปอยู่ที่ใหนก็คิดถึงอาหารที่พิจิตร

สี่แยกวังทรายพูน มีอยู่วันหนึ่งผมกลับไปส่งพวกบ้านที่เพชรบูรณ์ ราว ๒ ทุ่ม เห็นมีปิ๊กอัพ Nissan สีเขียวหัวทิ่ม และมีคนมุงดู
จึงลงไปดู ผล เพิ่งยิงกันตายเมื่อ ๑๐ นาที.. ผ่านมา ๒ - ๓เ้ดือน จับมือปืนได้ พร้อม  Browning HiP เป็นคดีศาลขอแรงสืบปกระกอบคำรับสารภาพ
มือปืนอายุสัก ๔๐ ปี หุ่นเป็นมะขามข้อเดียว เบลอ ๆ แบบคนไม่รู้หนังสือ..  โดนไป ๒๐ ปี

ราดหน้านายเพียว เจ้าเก่า ขายเวลากลางวันช่วงสั้น ๆ ส่วนกลางคืน เอาเงินที่ได้ ไปถม.. จึงไม่รวยสักกะที  Grin
เมืองพิจิตร ตะก่อน เหมือนเมืองข้าราชการ พอเสาร์-อาทิตย์ จะเงียบ มาเริ่มคึกคัก ก็เช้า วันจันทร์แต่ตอนนี้ เมืองคงเจริญมากแล้ว ละครับ
ไม่ได้ไปหลายปี แล้ว   Grin

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:48:00 AM »

สี่แยกวังทรายพูน มีอยู่วันหนึ่งผมกลับไปส่งพวกบ้านที่เพชรบูรณ์ ราว ๒ ทุ่ม เห็นมีปิ๊กอัพ Nissan สีเขียวหัวทิ่ม และมีคนมุงดู
จึงลงไปดู ผล เพิ่งยิงกันตายเมื่อ ๑๐ นาที.. ผ่านมา ๒ - ๓เ้ดือน จับมือปืนได้ พร้อม  Browning HiP เป็นคดีศาลขอแรงสืบปกระกอบคำรับสารภาพ
มือปืนอายุสัก ๔๐ ปี หุ่นเป็นมะขามข้อเดียว เบลอ ๆ แบบคนไม่รู้หนังสือ..  โดนไป ๒๐ ปี

ราดหน้านายเพียว เจ้าเก่า ขายเวลากลางวันช่วงสั้น ๆ ส่วนกลางคืน เอาเงินที่ได้ ไปถม.. จึงไม่รวยสักกะที  Grin
เมืองพิจิตร ตะก่อน เหมือนเมืองข้าราชการ พอเสาร์-อาทิตย์ จะเงียบ มาเริ่มคึกคัก ก็เช้า วันจันทร์แต่ตอนนี้ เมืองคงเจริญมากแล้ว ละครับ
ไม่ได้ไปหลายปี แล้ว   Grin

เงียบกว่าเก่าอีกครับ เมืองพิจิตร ไม่เจริญ ไปถึงใหนหรอกครับ ที่นี่เหมือนมองปิด มีคนรวยเยอะ แต่คนจน 5555

ใครสายป่านไม่ยาว อย่าหวังว่าจะรุ่ง 
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:59:37 AM »

แถวนี้ ก็ยังมีออกบ่อยครับ
จะเจอธูป หนึ่งดอก
เขาเล่าว่า  หมาเหมอ เงียบกริบ
คนนอนในบ้าน ไม่มีรู้เรื่อง

สะกดแล้วครับ อย่างนี้ไปรีบนอนไปปรึกษาปู่ อะ

เคยฝึกจนถึงขั้น ถอดจิต ออกไป พร้อมกับย่า  แต่เป็นอะไรที่สนุกโคตร อยากเห็นอะไรก็ได้เห็น แต่ตอนนั้นจิตไม่แข็งพอ

ย่าพาไปไม่ไกล ย่าบอกต้องมั่นฝึก แล้วจะไปที่ใหนก็ได้  และถ้าก้าวขึ้นไปขั้นต่อไป จะถึงขั้นปรากฏกาย ให้คนอื่นเห็น

ได้ 5555555 ยังไม่ถึงขั้นนั้น ครับ แต่กำลังพยายามอยู่
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:24:26 AM »

ขนาด มหาลัยจะมาลง จะสร้างความเจริญ เขายังต้อง ยกเลิกโครงเลย ครับ เพราะต่างฝ่ายต่างต้องการให้ลงพื้นที่ตัวเอง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:35:20 PM »

ขออภัย เพื่อนชาวพิจิตรของผม ไม่ได้ชื่ออ้ายย้อยหรอก แต่เขาบอกว่าละแวกบ้านเขาใช้คำว่า
"อ้ายย้อย" แทนคำว่าเพื่อนเกลอ หรืิอ เสี่ยวของทางอีสาน อะไรแบบนั้น บางทีจังหวัดเดียวกัน
ต่างแค่ข้ามเขาก็อาจเรียกต่างกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:12:03 PM »

เคยได้ยิน เค้าว่า...เอาหนังคางคกไปตากแดดและเอาผสมพืชอะไรอีกสักอย่างนี่แหละ  พอจะใช้งานก็เอามาเผาไฟ ใครได้กลิ่น เป็นหลับทุกราย...จริงเท็จแค่ไหน ไม่ทราบครับ

การรมยาไม่ได้แค่สูตรอย่างเดียวครับ  ปัจจัยอื่นด้วย สภาพบ้าน ลักษณะ ทำเล จำนวนคน ลัีกษณะของคน ( ถ้าไม่ได้หมายเอาชีวิตเขา ) ต้องมีข้อมูลเยอะครับ ถึงจะผสมยาได้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:26:20 PM »

ต่อยอดที่นี่เลยครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

หน้าต่าง ห้องน้ำ ชั้นสอง

มีบ้านอยู่บ้านนะ เป็นบ้านปูนสองชั้น ผมดูแลคอมพิวเตอร์ให้เขามาเป็นสิบปีแล้ว มีวันหนึ่งขโมยเข้าบ้าน แต่ไม่ได้อะไรไปมาก

เพราะทรัพย์สิน ส่วนใหญ่อยู่ธนาคาร เขาก็มาถามผมว่าจะติดกล้่องอย่างไรบ้าง ผมก็บอกน่าจะติดตรงนี้ๆ แล้วผมก็มองไปชั้นสอง

ทำไมหน้าต่างห้องน้ำชั้นสองไม่ติดเหล็กดัดเหมือนที่อื่นด้วยครับ

เขาบอกมันอยู่ชั้นสอง ต้องใช้บันได ถึงจะขึ้นได้ ผมเลยถามเขาว่า อยากเห็นอะไรใหม แต่ผมขอกระจกหน้าต่างบานนี้ ประมาณ

ร้อยกว่าได้ราคากระจก ผมบอกไม่เกิน 10 วิ ผมเข้าบ้านพี่ได้ พอดีตรงกระจก เป็น บ้านที่  เป็นมุม 90 องศา ก็วิ่งยันพนังบ้าน

ขึ้นไป แล้ว จก letterman wave ออกมา ใช้ ตรงที่เป็น ไขขวงแบน กีดกระจก จากบนลงล่าง พับมีด เป็นรูปฆ้อน เคาะ 3 ที

กระจกแตก เป็นแผ่นคู่ แล้วพลักกระจก โหนตัวกระโดดเข้าหน้าต่างไป เลย คนดูอึ้งไปเลย ปัจจุบันท่านนี้ทำงานอยู่ในกระทรวง

ถ้าออกต่างจังหวัดก็มีตำแหน่งเท่าเจ้าเมืองแล้วครับ เขาเชื่อเลยครับ

เรื่องจริง ที่ทำให้ลูกค้าดู ยังมีอีกกำแพงสูง 6 เมตร ครึ่่ง ข้ามได้สบายมากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2011, 01:34:47 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:59:37 PM »

ถ่ายคลิปมาดูหน่อยครับ...กับกำแพง 6.5 เมตรแบบสบายมากๆๆแบบที่ว่าน่ะ

และกำแพงสูงระดับนี้ไปปีนที่ใหนครับ  เห็นไม่กี่ที่นา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2011, 02:21:37 PM โดย OO BUCK รักในหลวง » บันทึกการเข้า

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 06:20:05 PM »

ถ่ายคลิปมาดูหน่อยครับ...กับกำแพง 6.5 เมตรแบบสบายมากๆๆแบบที่ว่าน่ะ

และกำแพงสูงระดับนี้ไปปีนที่ใหนครับ  เห็นไม่กี่ที่นา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปัจจุบัน ผมอายุ สามสิบปายแล้วครับ

หมอนลองกระดูกทับเส้นประสาท 4ข้อ

กระดูกข้อมือหักสองข้าง ต่อยังไม่สนิท

เส้นเอ็นที่คออักเสป

คงอีกหลายปีกว่าจะทำให้ดูได้ กล้ามห้อง ไม่แข็งเหมือนแต่ก่อน

เพราะต้องรักษาตัว หายเมื่อไรไม่แน่ เพราะออกกำลังกายทุกวัน ครับ

แต่ผมชึ้นได้จริง เพราะโดดให้ปืนให้ลูกค้า ดู เป็นโกดังสินค้าแห่งหนึ่งเก็บ สินค้าหลาย สิบล้านบาท

ผมบอกทำำไมไม่ทำ ลวดหนาม ด้านนอก ทำมุม  45 องศา สัก 50 เซนติเมตร

เขาก็พูดแบบคุณนั้นละครับ เลยทำให้ดู แต่ปัจจุบัน เขาก็ไม่ทำเพราะบอกว่า

ถ้าของพี่หาย ก็มีเราคนเดียวอะ เซงเลยอุตส่าเตือนแบบหวังดี 555555 แต่ผมกับเขาสนิทกัน

ช่วยเหลือผม มา ด้วยจำนวน เงิน 6 หลัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2011, 06:29:55 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์